• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

Son_Nguyen

Cảm ơn anh.
Videos bị như vậy vẫn là do mod Exit.Có lẽ em đã cóp sai bản mod.Ko phải do walkman :| H xử lý rồi
Em đã cóp lại và chạy thử walkman.Vẫn có bài bị khựng.Chắc xóa thôi !
Sao máy em lạ thật nhỉ, P1i của anh bản WM3 đó chạy ngon lành lắm, ko bị khựng bao giờ. Mà của em bị khựng trong lúc nghe nhạc à?

alphabet

Thg thì lúc nghe nhạc em ko dùng song song với soft nào cả.1 số bài nghe trơn tru.1 số thì thỉnh thoảng bị khựng 1 chút.Nghe mấy bài đó = soft # thì ko sao.Nhưng thôi cái đó ko qan trọng :D Em hay dùng PowerMP3 hơn.
Loa nghe của P1i bình thg có nhỏ ko,nếu so sánh với bọn Nokia/BB ? Trong lúc gọi em đã đẩy jogdial để âm lượng max.Có lẽ loa máy em bị sao đó nên chỉ = 1/2 so với 1 con Nokia cùi :( Do nó yếu hay do chưa chỉnh tùy chọn trong máy?Có thể mod cho to đc ko nhỉ ? Em thấy P1i ở HN có vẻ hiếm,ko bit chỗ nào sửa tốt mà rẻ?

Son_Nguyen

Thg thì lúc nghe nhạc em ko dùng song song với soft nào cả.1 số bài nghe trơn tru.1 số thì thỉnh thoảng bị khựng 1 chút.Nghe mấy bài đó = soft # thì ko sao.Nhưng thôi cái đó ko qan trọng :D Em hay dùng PowerMP3 hơn.
Loa nghe của P1i bình thg có nhỏ ko,nếu so sánh với bọn Nokia/BB ? Trong lúc gọi em đã đẩy jogdial để âm lượng max.Có lẽ loa máy em bị sao đó nên chỉ = 1/2 so với 1 con Nokia cùi :( Do nó yếu hay do chưa chỉnh tùy chọn trong máy?Có thể mod cho to đc ko nhỉ ? Em thấy P1i ở HN có vẻ hiếm,ko bit chỗ nào sửa tốt mà rẻ?
Anh thì ko thích dùng PowerMP3, nếu ko xài WM thì anh sẽ xài đến cái MP mặc định của máy. Loa nghe gọi của P1i anh thấy nghe rõ lắm, đương nhiên là để volume max, máy anh đã mod sound rồi. Đương nhiên nếu so sánh với mấy cái Nokia cùi thì hơi nhỏ hơn 1 chút nhưng nếu loa thoại to thì phải là P990i. Bây giờ nếu sửa P1i tốt thì nên vào hãng, tuy giá cả hơi mắc 1 chút nhưng còn đảm bào hơn ở ngoài.

homashu

mấy bạn cho minh hỏi xíu: mình xài p1i hồi xưa mình nhớ là ở chế độ chụp hình, để chỉnh chế độ chụp thì ấn phím số 7, trên màn hình cũng sẽ chuyển theo. nhưng dạo này mình bấm mà chẳng thấy thay đổi gì cả. phải ấn ## thì mới thấy. cũng hơi khó chịu. có ai biết vấn đề này thì chỉ mình với nha. (hình như bị từ hồi up firm)
Posted via Mobile Device

516614

mình đang xài p1i. sao ma hay bị kg goi được. mặc dù may vẫn đày đủ sóng và hay bị treo máy. khi nào reset lại máy thì sài lại bình thường. bác nào biết xin chỉ mình với. cám ơn nhiều

Mình cũng bị lỗi y như của bạn này,máy vẫn báo đủ sóng nhưng ko thể nào liên lạc dc(gọi đến/đi). Tuy nhiên cứ reset máy thì lại liên lạc đc tầm 10p nhưng cứ để lâu lâu một chút ko sờ đến là lại bị ko liên lạc đc,máy mới mua vài ngày luôn. Ai biết cách khắc phục chỉ mình với :((

shunlove

Thắc mắc về Wallpaper

Mấy pro trong diễn đàn cho em hỏi có phần mềm nào làm cho wallpaper của
P1i toàn màn hình ko, 240x320 chứ ko phải là 240x301 như mặc định
Thanks

Son_Nguyen

Mấy pro trong diễn đàn cho em hỏi có phần mềm nào làm cho wallpaper của
P1i toàn màn hình ko, 240x320 chứ ko phải là 240x301 như mặc định
Thanks

Cái này thì ko được đâu bạn, wallpaper của dòng UIQ3 nó đã mặc định như thế rồi, ko full toàn màn hình được.

nguyendoanto

Cái này thì ko được đâu bạn, wallpaper của dòng UIQ3 nó đã mặc định như thế rồi, ko full toàn màn hình được.
nếu mà mình cho nó vào trong theme của p1 thì sao nhỉ???. tại mình thấy cài theme của p1 cho p1 sẽ full màn hình. giả sử thui nha, tại chưa tự làm theme được và cũng ko muốn làm

Posted via Mobile Device

homashu

nếu bạn muốn full thì phải cắt hình ảnh ra thành từng phần nhỏ nữa bạn

shunlove

cám ơn bạn, nếu được bạn có thể gửi cho mình cái themes có thanh bar trong suốt được không

Son_Do

Well-Known Member
cám ơn bạn, nếu được bạn có thể gửi cho mình cái themes có thanh bar trong suốt được không

Xin lỗi bạn, mình đã chỉ cho bạn không chính xác:p Mình đã kiểm tra lại và thấy rằng vị trí của StatusBar là bất khả xâm phạm, cho nên hình nền không thể chiếm chỗ của nó được. Nếu làm trong suốt thanh StatusBar cũng không thể thấy được hình nền bên dưới(lúc này nó sẽ thành màu trắng). Bạn muốn hiện đủ hình nền(240x320) chỉ có một cách duy nhất là cắt phần bên dưới của hình nền có kích thước bằng với kích thước thanh StatusBar(240x19) và thay thế vào vị trí của thanh StatusBar.

shunlove

cám ơn bạn, mình đã thử làm nhiều cách mà không được nên mới hỏi thế

bebe2412

mình mới mua con P1i,dùng dc có vài ngày ...
hum nay mới thử chụp buổi tối.
khi để chế độ light,lúc chụp ảnh đèn plash nó sáng quá,ảnh bị lóa.cụ thể như sau

chụp tối trong phòng khi bật đèn tuýn

chụp cùng chỗ đó khi tắt đèn tuýp

chụp ngoài đường lúc chưa bật đèn đường ...

nói chung là chả thấy cái j 8-|
chả biết nó bị sao :(
ai có ý kiến giúp mình cái nhỉ ^^

bomvietnam

cac bro ơi!
Tình hình là em muốn làm lại con p1i của em. Hiện nay đang khá xuống cấp. Em muốn thay vỏ xương, cài lại phần mềm, thay luôn cái cảm ứng. Bác nào biết chỗ nào Làm tôt mà rẻ hông ko (phải ngoài hãng)? Thanks các bro nhìu. Em ở SG!

supperhero_uss

Loa Trong của P1i

Em đã mod tang tiếng cho p1i nhưng mà am lượng đàm thoại thì không cải thiện được gì. khi đi xe máy thì không nghe được gì cả. Mong các bác chỉ giúp em làm cách nào để tăng âm lượng loa trong để nghe to hơn.thank

anhtuan206

ủa loa p1i của mình to lắm mà.nghe oang oang luôn,mình chả mod gì cả,bạn thử tăng hết loa nghe lên xem nhé.mà cái này bạn lên hỏi trong mục thảo luận của p1i nhé.đừng lập linh tinh thế.

supperhero_uss

Loa trong P1i nhỏ khi đàm thoại

Các bác co em hỏi.con p1i của em loa trong nhỏ quá. khi đàm thoại thì không nghe rõ.vậy phải làm thế nào em cũng đã mod thử rồi nhưng cũng không cải thiện được, mà một số máy p1 khác thì em thử nghe âm lơựng lớn hơn hẳn so với máy của em. mong các bác giúp em

anhtuan206

Các bác co em hỏi.con p1i của em loa trong nhỏ quá. khi đàm thoại thì không nghe rõ.vậy phải làm thế nào em cũng đã mod thử rồi nhưng cũng không cải thiện được, mà một số máy p1 khác thì em thử nghe âm lơựng lớn hơn hẳn so với máy của em. mong các bác giúp em

mình không rõ máy bạn thế nào nữa bạn nên kiểm tra lại.máy mình ko mod loa lên ko có phần mềm cho bạn.mình nghĩ p1i ko cần mod loa cũng to rồi mà.