• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Lucifer {C6 v20 => 5800 V52} (Update)

thu0cl4o

sao em bung file rosf2 rz rồi nén lại ok rồi. Có file thêm là v20rebuild em rename lại r flash sao vẫn như bản cũ là sao??

pvtien7

ak ak.bác cho cái mod lấy lại chương trình ghi chú đi. tại có nhìu ghi chú của máy backup bằng pc suite giờ đâu mở được. hii. thanks bác !!!

bác giúp mình với !!! chủ thớt ơi !!!

thu0cl4o

giúp em với em download file mod 7 trang kí tự về sao nhắn tin có 7 trang nhưng đều trắng cả là sao?. Với cả em đỗi true thành false để hiện profile widget nhưng nó vẫn không hiện.
giúp em với các anh

Anther1991

bác giúp mình với !!! chủ thớt ơi !!!

Mình đã thử tìm các file của Note rồi chép vào C, nhưng ko hiện lại note. Không biết bị thiếu file gì @@
giúp em với em download file mod 7 trang kí tự về sao nhắn tin có 7 trang nhưng đều trắng cả là sao?. Với cả em đỗi true thành false để hiện profile widget nhưng nó vẫn không hiện.
giúp em với các anh

Font chữ phải hỗ trợ 7 trang kí tự mới hiện được. Bạn thử lấy file tương ứng trong firmware nào đó có profile widget rồi chép đè lại xem.

thu0cl4o

cho em hỏi tí muốn add nhạc chuông làm thế nào vậy. Em mới làm nên ko bít
THanks

Anther1991

cho em hỏi tí muốn add nhạc chuông làm thế nào vậy. Em mới làm nên ko bít
THanks

Trong Nokia Firmware Editor, bạn nhấp phải vào thư mục rofs2, chọn open in explorer rồi search tên nhạc chuông mặc định trong điện thoại là biết nó ở đâu ấy mà :">

jinsk8r

Mới về nhà.

Xài hàng nhà luôn, ủng hộ bạn hiền nè :x

(Góp ý tí là chơi theme nào hầm hố, đen hôi 1 chút cho ra dáng CFW xịn :)) )

Btw, post bài hơi nhảm nhưng thực sự là giờ mình còn "gà" hơn cả newbies :D các mod đừng bảo mình spam tội nghiệp

bosscarrot

Cho mình hỏi tí, Làm sao để tắt đồng hồ khi ẩn màn hình vậy bạn. Nếu chỉ true thành false thì hình như ko làm đc

Anther1991

Góp ý tí là chơi theme nào hầm hố, đen hôi 1 chút cho ra dáng CFW xịn :))

Tui hồi nào giờ cook firmware toàn thẩy vào theme từ "sang trọng" tới "đẳng cấp" không à :"> Kì này đổi gió, thấy cái theme này lượt view cũng cao nên tải về cook thử.
Cho mình hỏi tí, Làm sao để tắt đồng hồ khi ẩn màn hình vậy bạn. Nếu chỉ true thành false thì hình như ko làm đc

Mình kiểm tra thấy có 1 file đó à. Các bạn có thể qua topic Tổng hợp mod của TungBach để kiểm chứng lại.

Chỉnh sửa cuối:

bosscarrot

Mình đã tìm ra nguyên nhân. Do của bạn trong file xml nó thừa một kí tự ở dưới. Mình ko chắc lắm, nhưng khi copy nguyên thư mục profile ở bản cook khác sang thì Okey. Thank bạn nhé ^^

Anther1991

Mình đã tìm ra nguyên nhân. Do của bạn trong file xml nó thừa một kí tự ở dưới. Mình ko chắc lắm, nhưng khi copy nguyên thư mục profile ở bản cook khác sang thì Okey. Thank bạn nhé ^^

Chắc tại ký tự thừa đó thật. Tui nhớ mình đâu có chỉnh sửa gì file đó đâu ta, chỉ mở ra xem người ta sửa gì để làm mất profile thoy >.< Chắc tại chủ mod sửa >:)

Anther1991

:| Giờ làm sao cho nó hiện lại đồng hồ vậy Anther

Qua bên Topic Tổng hợp mod của TungBach, tải mod Tắt profile về, mở file đuôi .xml trong đó ra bằng notepad, sửa true thành false rồi chép vào rofs2.
Đúng hok bosscarrot :">

bosscarrot

Nếu bạn muốn lúc ẩn mấy cái widget mà ko hiện đồng hồ thì bạn cứ copy hết vào là okey.
Còn nếu muộn hiện đồn hồ mọi lúc thì sửa chữ true thành false ^^
À, cho mình hỏi có bạn nào dùng đc ovi sync ko nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

duyht

Sao trên hình mình thấy có effect sao đêm. Mình jaF và bật nó lên sao ko thấy hiển thị..nhỉ

_GD_

cái swipe unklock nó sung đột với thằng handy tasman hả anther?ssao cài thàng handy vô cái mở khóa kô xài được

Anther1991

Sao trên hình mình thấy có effect sao đêm. Mình jaF và bật nó lên sao ko thấy hiển thị..nhỉ

Xóa rùi! Đẹp thì có đẹp mà dễ bị giật nên xóa đi. Với lại mình "cảm giác" nó ngốn pin. :">

VietTrader

Xác nhận sync được với ovi, vừa jaf cho máy 5800 Navigator Edition.

Nếu bạn muốn lúc ẩn mấy cái widget mà ko hiện đồng hồ thì bạn cứ copy hết vào là okey.
Còn nếu muộn hiện đồn hồ mọi lúc thì sửa chữ true thành false ^^
À, cho mình hỏi có bạn nào dùng đc ovi sync ko nhỉ