• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Lucifer {C6 v20 => 5800 V52} (Update)

VietTrader

Bạn Anther1991 cho mình hỏi làm sao để gỡ cái ovi map 3.06 vậy, mình muốn cài lại bản 3.04 vì bản đồ nó chi tiết hơn nhiều. Nhưng cài đè lên thì không được, uninstall xong cài bản 3.04 thì nó báo không cài được rùi tự cài lại bản 3.06.

bosscarrot

Xác nhận sync được với ovi, vừa jaf cho máy 5800 Navigator Edition.
Mình vẫn ko thể nào sync đc. Bật lên thì nó hiện Sign in... Và báo service activation failed. Try again later.
Đành phải manual phần sync, hơi mất công

trandang_TSTU

Cho mình hỏi là nếu bây giờ mình add tiếng Nga vào thì phải lấy từ phải rofs2 của fw C6 phải ko? Vậy thì khi quay ngang nó có full qwerty tiếng Nga ko?

Anther1991

Cho mình hỏi là nếu bây giờ mình add tiếng Nga vào thì phải lấy từ phải rofs2 của fw C6 phải ko? Vậy thì khi quay ngang nó có full qwerty tiếng Nga ko?

Bạn hỏi các pác hướng dẫn add ngôn ngữ thử xem. Mà hình như làm hơi khó, mình nhớ lúc firmware C6 cho 5800 mới ra, phải mất 1 thời gian mới thêm được tiếng Việt. Nếu add ngôn ngữ thành công thì mình nghĩ là xoay bàn phím tự đông được vì file hỗ trợ xoay bàn phím ko liên quan tới ngôn ngữ.

barclays

tình hình là cái profile widget bị xóa luôn rồi (ko fải là ẩn), bác nào tốt bụng pack lại dùm e :(

jinsk8r

tình hình là cái profile widget bị xóa luôn rồi (ko fải là ẩn), bác nào tốt bụng pack lại dùm e :(
Ha ha bác Anther chơi ác quá mà =)) cho nên mình cũng bỏ FW này ko chơi nữa rồi :x
Đang tự làm 1 chú
Bạn hỏi các pác hướng dẫn add ngôn ngữ thử xem. Mà hình như làm hơi khó, mình nhớ lúc firmware C6 cho 5800 mới ra, phải mất 1 thời gian mới thêm được tiếng Việt. Nếu add ngôn ngữ thành công thì mình nghĩ là xoay bàn phím tự đông được vì file hỗ trợ xoay bàn phím ko liên quan tới ngôn ngữ.
File đó không liên quan. << avkonfep.dll
anther1991 có quả atavar ổn nhỉ
Pm đi bạn, đừng Off-topic vậy.

bunrieucua

Sửa lỗi đèn phím là sửa lỗi đèn phím cứng cứ sáng mãi (kể cả khi khóa phím vẫn sáng) phải không Anther?
Sửa thế nào vậy bạn?Anther chỉ mình khắc phục lỗi này với!
Bản C6-5800 của mình cũng xong hết rồi.
Chỉ còn mỗi cái lỗi này.Bức xúc quá:(

thanhhaifire

Sửa lỗi đèn phím là sửa lỗi đèn phím cứng cứ sáng mãi (kể cả khi khóa phím vẫn sáng) phải không Anther?
Sửa thế nào vậy bạn?Anther chỉ mình khắc phục lỗi này với!
Bản C6-5800 của mình cũng xong hết rồi.
Chỉ còn mỗi cái lỗi này.Bức xúc quá:(
thử cái ruler của tui chưa?

bunrieucua

thử cái ruler của tui chưa?
Thì Hải cũng phải cho mình biết là khắc phục cái đó là file nào chứ:-??
Chả nhẽ bê nguyên cái rules của Hải thay thế vào của mình.
Làm thế có khi hết lỗi đèn phím cứng ---> :-?nhưng lại sinh ra lỗi khác thì....:-??

0908727527

Thì Hải cũng phải cho mình biết là khắc phục cái đó là file nào chứ:-??
Chả nhẽ bê nguyên cái rules của Hải thay thế vào của mình.
Làm thế có khi hết lỗi đèn phím cứng ---> :-?nhưng lại sinh ra lỗi khác thì....:-??

Thử file có tên này thử coi displaylightoffactions.rul ... :))

Hikira

hình như k có 7-8 trang kí tự hả Anther1991 với làm sao cho hiện hiệu ứng sao bay lấp lánh đc vậy? mình bật hiệu ứng themes nó k có sao bay lấp lánh

Anther1991

hình như k có 7-8 trang kí tự hả Anther1991 với làm sao cho hiện hiệu ứng sao bay lấp lánh đc vậy? mình bật hiệu ứng themes nó k có sao bay lấp lánh

Đọc mấy bài trước đi bạn ;;)

Hikira

sao mình JAF xong rùi vô Thêm Nội Dung k có phần widget hiển thị thông báo tin nhắn,cuộc gọi

Anther1991

sao mình JAF xong rùi vô Thêm Nội Dung k có phần widget hiển thị thông báo tin nhắn,cuộc gọi

Vô E:\thinkchange\ sẽ có vài phần mềm. Cái nào ko thích thì xóa đi, nhưng ko đc xóa notifications.sis. Rồi chạy chương trình AutoInstaller để cài đặt là có :">

duyht

Anther1991 sao mỗi lần mình lướt web mặc dù ở đó có wifi sao nó ko tự vào mà cứ chạy thẳng bằng GPRS nhỉ..cái này khắc phục được ko Anther1991?:-?

Anther1991

Anther1991 sao mỗi lần mình lướt web mặc dù ở đó có wifi sao nó ko tự vào mà cứ chạy thẳng bằng GPRS nhỉ..cái này khắc phục được ko Anther1991?:-?

Vô Settings của trình duyệt web> General >Access Point sửa thành ask when needed