• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon n97 v30: The Final version for 523x 22/12 by vurain84

coc3k

Member
ai có mod fix phím cứng khi có cuộc gọi đến không cho mình với. chứ mỗi lần có cuộc gọi đến thì bấm phím xanh, phím trắng hay phím đỏ gì đều không có tác dụng hết

xuantruongkbgl

bạn vầo cài đặt, khả năng kêt` nối sẽ có

Không có luôn, a thử cài xem. Càj xog chẳg có gì thay đổi hết, vẫn là 6 mục : mạng, bluetooth, usb, đích mạng, quản lý kết nối, cài đặt quản trị. Máy e là 5230, a xem lại gjúp e vs. Thanks

coc3k

Member
ai có mod fix phím cứng khi có cuộc gọi đến không cho mình với. chứ mỗi lần có cuộc gọi đến thì bấm phím xanh, phím trắng hay phím đỏ gì đều không có tác dụng hết

0902123007

TỐN J ĐÂU CÁI NÀY NHẸ MÀ MÌNH CŨNG BỊ NHƯ BẠN DÙNG CÁI NÀY HOK TỐN ĐAU MÀ NHÌN THANH TRƯỢT
CŨNG ĐẸP MÀ. MÌNH THẤY CÓ NGƯỜI NÓI CÁI ĐÓ DO CHỦ THỚT BỎ ĐI ĐỂ
ĐỠ TỐN PIN Ý MÀ. :d

M4_Vu0ng_001

sao các bản CFW của Vũ đều bị lỗi khi cài ứng dụng có Nokia Smart Installer thế? Ko thể kết nối nên chỉ cài đc các pm Qt ko có chứa thành phần này, các bạn khác có gặp ko? (bản photon cũng bị, bản cover photon mà bác chủ cover mạnh miệng tuyệt nhiên ko hề có lỗi cũng bị nốt :( tiếc là series CFW này rất tốt)
việc bạn gặp thì cfw nào cũng thế thôi,thông thường trong 1 file sis mấy ứng dụng qt thường có chứa 1 thành phần ứng dụng cài offline và 1 thằng smart installer,bạn dùng siscontent bung file sis dính thằng smart installer đấy ra tách lấy phần cài đặt offline cài vào là ok thôi.

p/s:bác Vũ cho em hỏi với,khi cho 1 số mod vào thì widget thông báo với lại trình nghe nhạc lỗi luôn,cụ thể là widget không hiện ra trên hs mặc dù đã chọn nó ra hs,trình nghe nhạc không vào được từ hs,khi dùng mod add dzmusickey,shazam vào trình nghe nhạc thì không dùng được chức năng đầu tiên trong list của trình nghe nhạc(hình như bình thường là last played thì phải)
mấy mod e cho vào đây:
thây đổi nhạc chuông tin nhắn,thêm dzmusickey,shazam vào trình nghe nhạc,thêm icon thẻ nhớ ngoài hs,tap to unclock,thay hình tắt máy.mod rung khi thao tác cuộc gọi,bộ rule add phím xanh đỏ..,rung phản hồi siêu nhẹ,nhắn tin siêu mượt,.log 365 ngày,thay smiley.mif,.

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

việc bạn gặp thì cfw nào cũng thế thôi,thông thường trong 1 file sis mấy ứng dụng qt thường có chứa 1 thành phần ứng dụng cài offline và 1 thằng smart installer,bạn dùng siscontent bung file sis dính thằng smart installer đấy ra tách lấy phần cài đặt offline cài vào là ok thôi.

p/s:bác Vũ cho em hỏi với,khi cho 1 số mod vào thì widget thông báo với lại trình nghe nhạc lỗi luôn,cụ thể là widget không hiện ra trên hs mặc dù đã chọn nó ra hs,trình nghe nhạc không vào được từ hs,khi dùng mod add dzmusickey,shazam vào trình nghe nhạc thì không dùng được chức năng đầu tiên trong list của trình nghe nhạc(hình như bình thường là last played thì phải)
mấy mod e cho vào đây:
thây đổi nhạc chuông tin nhắn,thêm dzmusickey,shazam vào trình nghe nhạc,thêm icon thẻ nhớ ngoài hs,tap to unclock,thay hình tắt máy.mod rung khi thao tác cuộc gọi,bộ rule add phím xanh đỏ..,rung phản hồi siêu nhẹ,nhắn tin siêu mượt,.log 365 ngày,thay smiley.mif,.
nếu bị lỗi trinh nghe nhạc bạn nên dùng mod này chép đè lên khi đã add đủ DZ shazam
mình đã làm không lỗi đâu mà :)
láy của bunrieucua nha http://www.mediafire.com/?va9vj2ip7lj9512

LoiPT

thấy các bạn vát vả quá đây là cách mình bật phím xanh đỏ để nghe ọi trả lời hay kết thúc đây nhá.
bug rofs2 ra mở file 102828F8.txt trong \private\10202be9
xóa hết đi thay đọn code này vào nha
cenrep
version 1
[owner]
0x100058B3
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x1 int 805589152 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
chỉ là thay mã trong dòng 0x1 thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
thấy các bạn vát vả quá đây là cách mình bật phím xanh đỏ để nghe ọi trả lời hay kết thúc đây nhá.
bug rofs2 ra mở file 102828F8.txt trong \private\10202be9
xóa hết đi thay đọn code này vào nha

chỉ là thay mã trong dòng 0x1 thôi :)
cho mình hỏi luôn cho nó vào phím trắng phía giữa có hoạt động không bạn