• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon n97 v30: The Final version for 523x 22/12 by vurain84

Windpr0

thấy các bạn vát vả quá đây là cách mình bật phím xanh đỏ để nghe ọi trả lời hay kết thúc đây nhá.
bug rofs2 ra mở file 102828F8.txt trong \private\10202be9
xóa hết đi thay đọn code này vào nha

chỉ là thay mã trong dòng 0x1 thôi :)
mình đag tìm cái này nèk ,cám ơn pr0 nhiu nha !

LoiPT

thế này thì thay luôn trình nghe nhạc mới của bác Vũ ah bạn>>>???
còn cách nào khác không,
cảm ơn nhiều nhớ..
đừng copy file trong thư mục private vào xem có được không
cho mình hỏi luôn cho nó vào phím trắng phía giữa có hoạt động không bạn
tất nhiên rồi phím trắng lúc nào cũng hoạt động mà

minh_phuong_

em dùng core của binh24 thì bị lỗi này, ko flash được là sao mọi người

Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_51.1.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_51.1.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_51.1.002_000_001_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000D391
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

giúp em với

hedwig1993

FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_51.1.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_51.1.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_51.1.002_000_001_U001.uda.fpsx
PRESS POWER ON NOW!

giúp em với
lỗi này ở các tên file chưa đúng thôi xem lai các tên file trong folder

thainguu

Bạn là 1 trong những người tôi ghét nhất pda viet này.lúc trước nghe người khác nói xấu Vũ thì hùa theo,giờ lại nói là dùng cfw của Vũ lâu nay.tôi xem thường những kẻ hai mặt như bạn vô cùng.đúng là xấu xa.tham gia thế giới aỏ thôi mà đã như vậy rồi, chỉ khiến người khác xem thường.

cảm ơn bạn đã reply, tôi ko cần thiết xem xét câu post này.

Tôi tham gia diễn đàn là để trao đổi, cùng chia sẻ. Tôi thấy lỗi thì tôi báo (theo như yêu cầu), tôi thấy hay thì tôi khen, tôi thấy dở hơi thì tôi cùng ngậm ngùi. Tôi tham gia ko phải để người ta thích, hay cũng ko nhờ ai thích :))

Người tốt người xấu trên thế giới ảo thì khó phân biệt vì trên thế giới này ai cũng có thể phát biểu như thế. Nói chung là bạn làm thế nào để cộng đồng ghét bỏ thì tất cả phải có nguyên do. Và tôi cảm thấy rất thư thái :D

Xin lỗi đây là bài post cuối, vì cứ như thế thì (bị mang tiếng) làm loãng topic. lol

Last edited by a moderator:

Windpr0

thấy các bạn vát vả quá đây là cách mình bật phím xanh đỏ để nghe ọi trả lời hay kết thúc đây nhá.
bug rofs2 ra mở file 102828F8.txt trong \private\10202be9
xóa hết đi thay đọn code này vào nha

chỉ là thay mã trong dòng 0x1 thôi :)
hjx bug ra như bác nói, nhưng trong đó bác vũ đã làm đoạn code đó y như bạn rùi !! ko ăn thua gì với 5250 đâu bạn .

coc3k

Member
hjx bug ra như bác nói, nhưng trong đó bác vũ đã làm đoạn code đó y như bạn rùi !! ko ăn thua gì với 5250 đâu bạn .
bạn cứ làm đi mình làm theo mà đc rồi nè. bạn xóa hết và thêm cái code đó zô là đc:))

xuantruongkbgl

a cho e xin toàn bộ mod giao diện, home screen, icon của bản này để e cook lại cho bản fw gốc 5230 với, ghiền giao diện bản này wa'

hedwig1993

FILES SET FOR FLASHING:
PRESS POWER ON NOW!

giúp em với
thế chưa dc hả hình như cái tên bôi đậm kia sai dấu _ sửa thành - xem sao

Chỉnh sửa cuối:

iam_mrl

vũ cho mình hỏi mình cài battery 1.18 vẫn cài được bình thường nhưng khi vào chọn quản lí pin như tiết kiệm tối đa chẳng hạn thì ko có tác dụng vs mình xoa ovimap thì trong mục ứng dụng vẫn còn sót lại file mnp... có cáh nào xóa hết ko vậy .thanks bạn
có bạn nào giúp mình vụ này với .cho mình hỏi nếu thay font của fanthanhtung thì có bị lỗi font ko