• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

ancola66

Super V.I.P
LÀM NỐT BỘ DIALPAD LÊN CHO ĐỦ BỘ NÀO:D

duyapple

thanks bác Ancola,các bác ráng cố gắng làm thêm cái keyboard nữa cho đủ bộ

ủa sao mình cài cái này vô ram luôn ở mức >65% mặc dù đã tắt hết các chương trình khác,chẵng lẽ Poitui này tốn nhiều ram vậy sao

Last edited by a moderator:

thaikinh

SỬA LỖI BẢN 1.0.1B​

Bản 1.01b đã khắc phục một số lỗi của bản 1.0 như là khi bạn mơi cài phần mềm và chí vào biểu tượng phone thì gây treo máy hay update thời tiết khó khăn với một số vùng v v. Nhưng lại xuất hiện một lỗi mới là một số chức năng khi kích vào mà không hoạt động trong đó có chức năng Bluetooth Setting và Wifi Setting . Cách khắc phục như sau :

Đúng là wifi và bluetooth không hoạt động trong phiên bản mới. Nhưng giờ lại phải cài lại thì mới fix được à? Thôi đợi bản sau vậy :p

duyapple

Bác coppy file Home.exe và past shotcut vào trong thư mục windows/Start Up . vậy la ok .

To: DucLinh .

Cái skins này xài cho Slide2unlock Pro đó . Cứ coppy vào thẻ , sau đó vào chương trình chỉ part tới nó là ok .

sao mình copy rùi, SR mà nó chà chạy jì cả vậy

duyapple

mình cài dc cho atom exec 2005 rùi nè,bạn cứ dơn về giải nén rùi chép vô thẻ nhớ,cài đặt-->sr-->xong

ancola66

Super V.I.P
cái này có dùng đc cho 2006 ko a..mà dùng ct j để chạy vậy ?
Cái này là thay thế cho bàn phím gọi ( Dialpad) mặc định của máy. Bạn tải về, giải nén, copy vào thẻ và cài đặt nó như cài đặt các phần mềm khác thôi (vì nó là file cab mà) dùng cho 2K5 và 2K6 đều OK

hlp

Cái này là thay thế cho bàn phím gọi ( Dialpad) mặc định của máy. Bạn tải về, giải nén, copy vào thẻ và cài đặt nó như cài đặt các phần mềm khác thôi (vì nó là file cab mà) dùng cho 2K5 và 2K6 đều OK

thế có cần back up j ko a? chẳng may e muốn quay lại bàn phím cũ thì sao a ?
hay lại tạo 1 file backup:D

ancola66

Super V.I.P
thế có cần back up j ko a? chẳng may e muốn quay lại bàn phím cũ thì sao a ?
hay lại tạo 1 file backup:D
Muốn quay lại bàn phím gọi cũ thì chỉ cần Remove nó đi thôi ( Chỉ lưu ý là đối với bàn phím DIALPAD thì phải dùng phần mềm Remove Program mặc định của máy, không được dùng phần mềm của hãng thứ 3 như SK Tool để remove.)

duyapple

mọi người đâu hết rồi,ko biết bao giờ mới ra phiên bản cho phép đặt các icon tùy ý ra màn hình và thay đổi theme nhỉ

PointUI là Soft mới, là gói phần mềm về giao diện bạn ạ. Không phải do Developer or IT Việt chúng ta phát minh. Nên bạn có những sáng kiến thì góp ý ở trang chủ PointUI, họ sẽ phát triển theo các ý kiến đóng góp.

connguab

Mình đã cài đặt thành công nhưng khi kích hoạt vào biểu tượng thì nó báo lỗi sao kỳ quá vậy ?

binhhdda

Mình đã cài đặt thành công nhưng khi kích hoạt vào biểu tượng thì nó báo lỗi sao kỳ quá vậy ?

Bạn thử cài lại xem và chú ý nếu là VGA thì phải làm giống như bác ancola nói ở trên.

ancola66

Super V.I.P
Bản này Beta hình như hỗ trợ mỗi QVGA thì phải :-?

Để tiện cho các bạn dùng VGA .Tôi Post lại bài hướng dẫn dùng phần mềm này cho VGA ở đây​

*Trước tiên các bạn Download phần mềm POINTUI HOME 1.0 hay 1.0.1b mà tôi đã giới thiệu ở các bài trước và tiến hành cài đặt bình thường
* Khởi động phần mềm sau đó vào Home Screen > Cog (Hình cái bánh xe ở góc trên bên phải màn hình) > Cuộn xuống> Close Home
* Download file Home.cdl tôi đính kèm theo đây, giải nén và copy vào thư mục sau :

My Device >Program Files > Pointui > Home > {Version}

*Version ở đây là 1.0 hoặc 1.0.1b Tùy theo version mà bạn cài
* Khởi động lại POINTUI HOME và thưởng thức trên màn hình VGA thôi
* Tí nữa thì quên : Nhớ Nhấn Thanks nhé

ancola66

Super V.I.P
PATCH SỬA LỖI TIẾP THEO CỦA PONTUI​

PATCH này sửa một số lỗi cơ bản sau
* Thay icon Media bằng Icon của Window StarMenu
* Logo Mạng được rút ngắn (các icon kết nối trên cùng không bị logo mạng trèn lên)
* Các Menu trong Menu Windows Mobile Setting được thể hiện đầy đủ hơn
* Skin Black
* Mở khóa nhạy hơn.
* Có thêm Tùy biến ngôn ngữ bằng file Terms.Home.ini ( Dùng chỉnh sửa ngôn ngữ thể hiện cho các Menu, Tuy nhiên chưa hỗ trợ UNICODE ). Nên các bạn cũng chỉ có thể sửa thành tiếng Việt không dấu như tôi sửa ví dụ ở hình dưới đây.

Các bạn Tải file đính kèm về , Tắt phần mềm Pointui. Giải nén chép 3 file trong đó đè vào thư mục cài Pointui theo đường dẫn sau :
MyDevice\Program file\Pointui\Home\1.01b
Khởi động lại Pointui Là OK thôi

Cách Chỉnh Sửa Ngôn Ngữ :

*Các bạn mởi file Terms.Home.ini bằng Note .
*Điền các từ , cụm từ tương ứng vào giứa hai dấu ngoặc đơn nhọn như sau :
Ví dụ : * các dòng text gốc như thế này :

<term name="System Menu"></term>
<term name="Windows Mobile"></term>
<term name="Check for Updates"></term>
<term name="Help"></term>
<term name="About Home"></term>
<term name="Close Home"></term>

Các dòng Text sau khi chỉnh sửa :

<term name="System Menu">Trinh don</term>
<term name="Windows Mobile">Dien thoai</term>
<term name="Check for Updates">Tim ban cap nhat</term>
<term name="Help">Tro giup</term>
<term name="About Home">Thong tin</term>
<term name="Close Home">Dong phan mem</term>

Các bạn thấy những chữ tôi tô đậm là tôi thêm vào để hiển thị được như hình dưới. Các bạn có thể làm tương tự ở các mục khác.

Chỉnh sửa cuối:

thientu1981

bác acola66 ơi mỗi lần em chép đè các file nên là em không tài nào dùng phím cứng trên máy để ấn chạy chương trình được nó bị liệt luôn.giờ toàn phải dùng tay.bác coi dùm em nha.

ancola66

Super V.I.P
bác acola66 ơi mỗi lần em chép đè các file nên là em không tài nào dùng phím cứng trên máy để ấn chạy chương trình được nó bị liệt luôn.giờ toàn phải dùng tay.bác coi dùm em nha.
Hiện nay trên các diễn đàn cả tây lẫn ta có rất nhiều bản Patch. Nếu nguời dùng cứ sưu tầm không nắm rõ được chúng mà cứ chép đè lung tung thì rất dễ gây ra lỗi và cuối cùng là không biết đâu mà lần nữa:D. Nếu bạn chỉ dùng những file được Up lên ở diễn đàn này thì rất ít lỗi ( Mình đã test trước khi post lên). Tất nhiên là phải đọc kĩ các hướng dẫn khi Patch. Tránh râu ông nọ cắm cầm bà kia.

thientu1981

em toàn dùng bản patch của pác đưa nên mà.như em em vửa tải bản patch phía trên về , chép đè nên cái là liệt luôn.