• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC_ROM Series" LEO SENSE Trans & CLEAN

ppcboy

ngày nào bạn cũng cho ra một bản thế này.anh em tha hồ mà vọc.
rom của bạn giao diện đẹp.chạy mượt.ít hao pin.theo mình bạn nên có ý kiến với mot đưa lên chú ý để anh em dễ tìm.
cám ơn bạn.

Được như vậy thì tốt quá, nhưng em mới Build Rom chắc gì Mod cho, thôi cứ nằm dưới cũng được Bác à.

alanlee

ngày nào bạn cũng cho ra một bản thế này.anh em tha hồ mà vọc.
rom của bạn giao diện đẹp.chạy mượt.ít hao pin.theo mình bạn nên có ý kiến với mot đưa lên chú ý để anh em dễ tìm.
cám ơn bạn.

Mình cũng khoái nhưng lạ 01 điều là các build của bạn ppcboy luôn không thể hiển thị tiếng Hoa, mặc dù cài font đầy đủ, và đây là trường hợp đầu tiên mình bị như vậy dù tìm và thử tải font tiếng Hoa từ nhiều nguồn khác nhau và thử luôn đủ build của ppcboy :(

dienluc510

Bạn PPCboy xem lại hộ mình mấy PM ko chạy được đó là yahoo và talk nó báo lỗi này:

Rất mong bạn nhiệt tình chỉ bảo! thank's!

phamthaitl

Mình cũng khoái nhưng lạ 01 điều là các build của bạn ppcboy luôn không thể hiển thị tiếng Hoa, mặc dù cài font đầy đủ, và đây là trường hợp đầu tiên mình bị như vậy dù tìm và thử tải font tiếng Hoa từ nhiều nguồn khác nhau và thử luôn đủ build của ppcboy :(

cái đó là do lỗi fonts.chắc là do sung đột với fonts nào đó.chứ thường thì chỉ cần tải fonts về cài là ok rùi.

phamthaitl

Bạn PPCboy xem lại hộ mình mấy PM ko chạy được đó là yahoo và talk nó báo lỗi này:

yahoo vẫn chạy tốt với bản này,
LEO Sense 2019_CHT 2.0 & WP7 Style_V6_Icon 3D (16.10.10)
bạn xem lại có cài thêm gì không.nếu không thì reset lại là ok ngay mà.

dienluc510

yahoo vẫn chạy tốt với bản này,
LEO Sense 2019_CHT 2.0 & WP7 Style_V6_Icon 3D (16.10.10)
bạn xem lại có cài thêm gì không.nếu không thì reset lại là ok ngay mà.

Báo cáo bác là em đã RS 03 lần, HR 01 lần mà vẫn vậy, mặc dù Youtube xem clip chạy phà phà thế có bực ko? Bác chủ thớt có ý kiến gì thì chỉ cho em với ! em chỉ cài Resco audio. resco file Explorer, clean ram, viet nam 3.0 và SRS WOWHD thôi

ppcboy

Báo cáo bác là em đã RS 03 lần, HR 01 lần mà vẫn vậy, mặc dù Youtube xem clip chạy phà phà thế có bực ko? Bác chủ thớt có ý kiến gì thì chỉ cho em với ! em chỉ cài Resco audio. resco file Explorer, clean ram, viet nam 3.0 và SRS WOWHD thôi
Bạn thử format lại PPC, sau đó không cài thêm soft gì nhé, bạn chạy thử 2 cái đó xem còn bị lỗi không

sbc

cái này đúng là bị lỗi không hoạt động mình úp Rom xonng HR hai lần như vào vẫn báo lỗi như bạn !
Mong Bạn ppcboy xem lại Thanks .

alanlee

cái đó là do lỗi fonts.chắc là do sung đột với fonts nào đó.chứ thường thì chỉ cần tải fonts về cài là ok rùi.

Thông thường thì như thế, bạn cứ cài thử xem, nếu ra ô vuông thì là xung đột rồi, tất cả các bản ROM khác của dd này đều không bị như thế :-? :-/

Được như vậy thì tốt quá, nhưng em mới Build Rom chắc gì Mod cho, thôi cứ nằm dưới cũng được Bác à.
Rom của bạn rất là tốt nhưng bạn nên chú ý một tý là các bản rom bạn add các PM thương mại như CorePlayer, Resco Explorer,.. thì không được phép đưa lên forum để chia sẻ cho các thành viên khác dùng, phạm luật đó bạn. Vì vậy bạn nên gỡ link các bản rom có chứa các PMTM này nếu không mình sẽ del...:(

dienluc510

Bác chủ thớt nên Up lên Mediafire hay MU, MS chứ mấy cái link của bác quá cùi bắp, down chỉ được 12-15kb/s sốt ruột đến phát nản.

staythesame

Rom của bạn rất là tốt nhưng bạn nên chú ý một tý là các bản rom bạn add các PM thương mại như CorePlayer, Resco Explorer,.. thì không được phép đưa lên forum để chia sẻ cho các thành viên khác dùng, phạm luật đó bạn. Vì vậy bạn nên gỡ link các bản rom có chứa các PMTM này nếu không mình sẽ del...:(

Từ từ đi bác. Để chủ thớt đọc thấy bài bác. Chức bác mà del là a em buồn lắm! Theo ý kiến chủ quan của em thì Room của PPC-boy đang là HOT và đột phá của diễn đàn ta mờ... :D

dienluc510

Đã dùng thử 02 bản Rom của bạn mình thấy các tính năng cơ bản chạy rất nhanh, mượt. Tuy nhiên 02 PM là yahoo và Talk kô chạy như đã phản ánh còn một vẫn đề rất được nhiều người quan tâm đó là mức độ hao Pin: mình nạp 100% lúc 23h rút ra + dùng Task manager tắt hết chương trình đang chạy để đến 7h sáng chỉ còn 84% như vậy mỗi h hao mất 2%pin, nếu vọc mình nghĩ pin sẽ hao ít nhất gấp 2 lần để máy chờ vì vậy rất mong bạn Test và sửa lại ở những bản Rom sau chia sẻ để anh em cùng thưởng thức. Chúc vui !

metwa

Mình dùng bản LEO Sense 2019_CHT 2.0 & WP7 Style_V6_Icon 3D (16.10.10) không Boot vào Android được (màn hình trắng với chữ HTC). Đã HR và SR 5, 6 lần vẫn vậy?

ppcboy

Mình dùng bản LEO Sense 2019_CHT 2.0 & WP7 Style_V6_Icon 3D (16.10.10) không Boot vào Android được (màn hình trắng với chữ HTC). Đã HR và SR 5, 6 lần vẫn vậy?
Nếu bạn dùng bản ANDROID for HD2_From Mdeejay_FroYo_Sense_v._3.1 (16.10.10) khi Boot nó hiện màn hình trắng HTC chứ không chạy các lệnh như trước đâu, bạn cứ chờ 10-15' là ok thôi

metwa

Đúng là mình thiếu kiên nhẫn 8-| nhưng mà mình phải chờ đến tận 20 phút :p

hoanbeck

Mình rất khoái rom bác ppc nhưng bác cứ update liên tục thế này làm mình ko dám down về nữa @@ hay bác dành hẳn 1 tuần chỉnh sửa chuẩn rồi up lên, để thời gian cho a e còn nghịch ngợm rom bác nữa chứ :D

phamthaitl

Mình rất khoái rom bác ppc nhưng bác cứ update liên tục thế này làm mình ko dám down về nữa @@ hay bác dành hẳn 1 tuần chỉnh sửa chuẩn rồi up lên, để thời gian cho a e còn nghịch ngợm rom bác nữa chứ :D

như thế này thì anh em cùng nhau tìm hiểu và rút ra kinh nghiệm.để sau này xẽ có 1 bản chuẩn luôn.

ppcboy

uhm, bản V8 sẽ chỉnh sửa thật kỹ để anh em đỡ mất công down rồi lại up mệt lắm. bản V7 bi lỗi không thể loại bỏ các tab Manila