• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC_ROM Series" LEO SENSE Trans & CLEAN

hoanbeck

uhm, bản V8 sẽ chỉnh sửa thật kỹ để anh em đỡ mất công down rồi lại up mệt lắm. bản V7 bi lỗi không thể loại bỏ các tab Manila

Chờ bản V8 của bác :D thanks bác nhiều :D

phuongsfc

Hi!
Tôi vừa mới up xong bản V7. Tốc độ và bộ nhớ thấy cũng tương đương như bản V6 (mới cảm nhận) so sánh Icon của W7 thấy không pro bằng Icon của các builler ở ngoài, phần slider thì khi nhấn nút active của CHT2.0 nó nhảy ra cả loạt như bản gốc mặc dù đã vào tab setting để bỏ bớt mấy cái tab không thích Nhưng sau đó vẫn còn nguyên, trong setting không nhìn thấy tab Stock nhưng cứ active ở nút CHT2.0 thì nó tự động nhảy ra như screen mặc định vậy! cú quá, mình có bít chơi chứng khoán đâu mà!!!! bộ nhớ Storage không hiểu sao bị hao hơi nhanh, chưa tìm ra sorft nào tự động lưu vào main cả. Bản trước tôi cài xong hết các ứng dụng của mình (đa số là ở SD ngoài) bộ nhớ Storage còn 202Mb, dùng hết buổi sáng còn 198Mb, đến tối trước khi up bản này thì còn 192Mb, chưa tìm ra nguyên nhân! Vẫn còn PM register tích hợp sẵn trong máy, khi cào Réco thì lại thêm một réco registry nữa như vậy là phí tài nguyên rồi! Hiên nay tôi để những soft này ra ngoài SD: Resco Explorer, Resco Radio, Resco Picture, Core player, CSMI, BB Tweaks, Dian MemMaid (soft này dọn dẹp máy cũng hay ra phết), PIM Backup, PHM Registry (trước kia khi chưa dùng Resco Explorer), XDAShutdown, G-alarm. MxConcerter, GoogleMap, KD font, các loại từ điển. Nói chung là chúng chạy từ SD ngoài rất tốt, một số chỉ cài một lần mà không phải cài lại sau khi up ROM mới và rất tiết kiệm bộ nhớ trong. Nếu được thì đề nghị bạn PPCboy xem xét bỏ bớt một số bọn ra ngoài để máy nhẹ bớt. Đây là bản ROM có tốc độ tốt nhất mà tôi dùng từ trước đến giờ. Xin cám ơn bạn PPCBoy.

myGenio

thank U , nói chung các ver của U giao diện bắt đẹp , cook tương đối ok. Nhưng bạn vẫn cần HACK triệt để hơn nữa cho hết các lỗi dù nhỏ. mình dùng thử dc nửa ngày mới phất hiện lỗi AutoInstall không work sa khi HR, thời tiết ko thay dc Dac lac....sẽ thêm nữa nếu phát hiện. thank again.

phamthaitl

thank U , nói chung các ver của U giao diện bắt đẹp , cook tương đối ok. Nhưng bạn vẫn cần HACK triệt để hơn nữa cho hết các lỗi dù nhỏ. mình dùng thử dc nửa ngày mới phất hiện lỗi AutoInstall không work sa khi HR, thời tiết ko thay dc Dac lac....sẽ thêm nữa nếu phát hiện. thank again.

thời tiết thì bạn vào setting đánh dấu vào auto update là được.nó sẽ tự động update chỗ bạn đang ở.đương nhiên daclak se mất thôi.

metwa

uhm, bản V8 sẽ chỉnh sửa thật kỹ để anh em đỡ mất công down rồi lại up mệt lắm. bản V7 bi lỗi không thể loại bỏ các tab Manila

Chờ V8 luôn chứ up liên tục tội cục pin quá :D

dienluc510

Ngoài những lỗi như các Mem nói trên thì bản này Uống pin như uống bia cỏ (2h vọc vạch nướng mất 9%), bản V7 mình ở HCM không thể Update được thời tiết mặc dù đã RS mấy lần, đành Pó tay. vẫn còn cái bệnh Talk và yahoo ko vào được rất mong chủ thớt test lại cho ngon để anh em vọc cho yên tâm

phamthaitl

Bạn PPCboy xem lại hộ mình mấy PM ko chạy được đó là yahoo và talk nó báo lỗi này:

Rất mong bạn nhiệt tình chỉ bảo! thank's!

Báo cáo bác là em đã RS 03 lần, HR 01 lần mà vẫn vậy, mặc dù Youtube xem clip chạy phà phà thế có bực ko? Bác chủ thớt có ý kiến gì thì chỉ cho em với ! em chỉ cài Resco audio. resco file Explorer, clean ram, viet nam 3.0 và SRS WOWHD thôi

cái này đúng là bị lỗi không hoạt động mình úp Rom xonng HR hai lần như vào vẫn báo lỗi như bạn !
Mong Bạn ppcboy xem lại Thanks .

vẫn còn cái bệnh Talk và yahoo ko vào được rất mong chủ thớt test lại cho ngon để anh em vọc cho yên tâm

đã tìm ra nguyên nhân các bạn bị lỗi.
1.là do các bạn không có GPRS hoặc không có wifi.
2.là có GPRS nhưng vẫn cắm USB và để ở chế độ đồng bộ với máy tính.các bạn cứ rút USB ra đảm bảo 100% 2 app đó hoạt động bình thường.
chúc vui vẻ.

ppcboy

cập nhật phiên bản 8

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 54 minutes:

đã tìm ra nguyên nhân các bạn bị lỗi.
1.là do các bạn không có GPRS hoặc không có wifi.
2.là có GPRS nhưng vẫn cắm USB và để ở chế độ đồng bộ với máy tính.các bạn cứ rút USB ra đảm bảo 100% 2 app đó hoạt động bình thường.
chúc vui vẻ.
cảm ơn bác Phamthaitl

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

bạn ppcboy có thể gửi cho mình sin cái yahoo tích hợp trong rom của bạn file cab và cái Co0kie.HomeTab bản mới nhất không?mình tìm mãi mà không thấy ở đâu.
cám ơn nhé.

duytung27st

bác chủ thớt ơi..mặc dù e rất thik rom của bác, đã vọc thử bản V7 nhưng hôm nay thì không thể down đc bản V8 của bác...bác up lên mấy sever đó khó down quá, hotfile thì chậm ko nuốt nổi, chỉ còn mong chờ vào cái fileserve.com. Đến khi down thì nó lại báo file đã hết hạn, phải có ác premium...tình hình này chắc chỉ có các bác nước ngoài, chỗ mà bác up lên bên xda developer thì mới down đc. hic..... vẫn biết là dùng của bác nhưng quả thật mong bác up lên sever khác nhưn mediafire hoặc mega1280 hay chí ít là megaupload đc ko bác....
rất ủng hộ rom của bác.... cảm ơn bác nhiều

ppcboy

bác chủ thớt ơi..mặc dù e rất thik rom của bác, đã vọc thử bản V7 nhưng hôm nay thì không thể down đc bản V8 của bác...bác up lên mấy sever đó khó down quá, hotfile thì chậm ko nuốt nổi, chỉ còn mong chờ vào cái fileserve.com. Đến khi down thì nó lại báo file đã hết hạn, phải có ác premium...tình hình này chắc chỉ có các bác nước ngoài, chỗ mà bác up lên bên xda developer thì mới down đc. hic..... vẫn biết là dùng của bác nhưng quả thật mong bác up lên sever khác nhưn mediafire hoặc mega1280 hay chí ít là megaupload đc ko bác....
rất ủng hộ rom của bác.... cảm ơn bác nhiều

fileserve bạn phải đợi một lúc thì mới down tiếp được. có gì mai mình up len mediafire, giờ dùng 3G không up được

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

v7 ko thể nào kết nối 3G dc mặc dù đã set mạng vài lần, vẫn ko chạy AutoInstall, MultibootAndroid lúc chạy lúc ko........ đang tải thử bản 8 xem đã fix các lỗi trên chưa. thank so much.

dienluc510

v7 ko thể nào kết nối 3G dc mặc dù đã set mạng vài lần, vẫn ko chạy AutoInstall, MultibootAndroid lúc chạy lúc ko........ đang tải thử bản 8 xem đã fix các lỗi trên chưa. thank so much.

Bản V8 này mình test cũng ko thể kết nói 3g, ko Update được My location nói chung lag cứ cái gì liên quan tới mạng là ko chạy được. Bác chủ thớt xem lại giúp!

ducbinh94

Bạn PPCboy xem lại hộ mình mấy PM ko chạy được đó là yahoo và talk nó báo lỗi này:

Rất mong bạn nhiệt tình chỉ bảo! thank's!

Bạn vào Option/ setting trong mục MSIDN gõ 920 sau đó Save vào là được

ducbinh94

Mình test bản V8 từ buổi trưa thấy rằng bản này rất Good. các ứng dụng chạy rất mượt. Bác ppcboy có thể tặng anh em thêm một ít biêtu tượng ICON giống như trong bản ROM này không (VD: Explore, CleaRam...)