• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

nghienPC991

Thanks bạn , nhiệt tình với anh em quá !!!
hihi....có gì đâu. Mà các bạn flash lên V7 đi. Theo mình thấy thì toàn bộ giao diện của Sense 3.0 đã được đưa vào bản Rom này.
Cảm nhận trong ngày đầu tiên sử dụng là mượt mà, cảm ứng tốt, không giật và lag như trên video preview của 4rum CoreDroid. Test điểm quadrant thì được 1535 :| Mình để 3G 24/24, có đọc bào bằng wifi (khoảng 7m), nhắn 2 tin, nghe gọi ~5m, push mail 24/24, nhận 5 email thì đến bây giờ là 21h22m và pin còn 63% :D Theo mình thì như vậy cũng không quá tồi =D>
Mình đọc thấy nhiều bạn không flash được v7 và bị treo ở logo HTC. Mình nghĩ các bạn nên up trong recovery và trước khi up nên FULL-WIPE. Mình đã làm theo cách này và trước giờ chưa bị lỗi treo OS khi up Rom ;;)

Atemis

Active Member
Hic thử mọi cách rùi e vẫn k cài được bản V7.hay là do down về bản ROM bị lỗi nhỉ?Bác NghienPC991 thương chi chót up hộ e bản V7 mà bác Flash thành công lên Mf được k ạ.cảm ơn bác trước nhé.

Atemis

Active Member
Hi hôm truớc mình lech link này qua megaphim,thử down lại phát coi.

nghienPC991

Hic thử mọi cách rùi e vẫn k cài được bản V7.hay là do down về bản ROM bị lỗi nhỉ?Bác NghienPC991 thương chi chót up hộ e bản V7 mà bác Flash thành công lên Mf được k ạ.cảm ơn bác trước nhé.
Đây là v7 mình đã flash thành công :D
Part 01: http://www.mediafire.com/?bhqw6kqbv2zu0o4
Part 02: http://www.mediafire.com/?ndb99ngq44bysk8
Mã MD5 để kiểm tra: 81ACD8C82DFECECE466823F1B9E55CB4
Chú ý: link chỉ có giá trị 30 ngày :|

kelvin208

thấy ng` ta nói coredroid pin dai lém mà sao máy em nó sài dc 1 ngày hà... em sài bản 7.0

ZphilongZ

MÌnh dùng V7 nè, mọi thứ OK, Pin Gọi nghe thì 02 ngày vô tu, Games, Fife thì 1 ngày. Chưa gặp lỗi gì. Có điều RAM trống ít quá có 160Mb

thongdtk3

Mình đang xài 6.8 . sáng nay bắt đầu là sáng thứ 3 rồi . vẫn còn 29% pin(nghe gọi vừa , game 1 ít). Mình không bật 3G, vi nếu để 3 g thì chỉ có 1 ngày thôi.

judas_dn

Có pro nào biết cách update bảng 6.8 lên 7.0 bằng Rom Manager không. Mình update nó yêu cầu dùng bản Premium.
Cài bản gốc v7.0 thì bị lỗi tại màn hình khởi động HTC.
Đang thèm cái sense 3.0 quá.
Thanks

sbc

Có pro nào biết cách update bảng 6.8 lên 7.0 bằng Rom Manager không. Mình update nó yêu cầu dùng bản Premium.
Cài bản gốc v7.0 thì bị lỗi tại màn hình khởi động HTC.
Đang thèm cái sense 3.0 quá.
Thanks

Bạn FULL WIPE 1.3.zip rồi up là oke nhé .

thongdtk3

ai em xài V7 thế nào rồi .. ngon ko.. Minh đang xài 6.8 ko có time backup lại phần mềm nên vẫn chưa lên v7

thongdtk3

anh em core droid đâu hết rồi .. Mình xài Core droid hình như ko bắt đc GPS.. Hôm đi sài gòn mà dùng google map không định vị được . Toàn độ chính xác là 800 mét trở lên

soc0la

e dùng rom của bác PhamQuang chính xác gần tư tuyệt đối luôn, hiện e đang đi công tác cả tỉnh miền Bắc, đường xá chuẩn chỉ đỡ phải dài cổ hỏi đường,hihi...

ngocthach904

cho mình hỏi bản rom này xài pin được bao lâu vậy các bạn, thấy mau hết pin quá!

e dùng rom của bác PhamQuang chính xác gần tư tuyệt đối luôn, hiện e đang đi công tác cả tỉnh miền Bắc, đường xá chuẩn chỉ đỡ phải dài cổ hỏi đường,hihi...
Bạn xài bản nào của bác PhamQuang vậy, sao mình xài thấy sai lệch wá