• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

cutibcs

có bác nào biết làm cho cái forder trong veo như trong hinh khg?chỉ em với:D

ZphilongZ

Da up len ban 6.3.
Tiec la cai bo go tieng viet ko duoc.
Nhan xet ban dau la: chay muot, WF khoe, GPS TOT song khoe.
Dang vao bang WiFi ne.

chineseboy78

sao m ko thấy bản v6.3 nhỉ?? bạn nói lại cách up bản v6.3 đi bạn :(
Bạn lên Market download và cài ROM MANAGER, sau đó chạy vào trong đó chọn Download rom chon CoreDroid v6.3 Download xong tư nó sẽ thoát ta vào recovery update xong khởi động lại là ban đã có bản v.6.3

Sau đó bạn có thể tại thêm kernel của Lee Droid cài vào, sẽ smooth like butter ;;) ( nhận xét của thành viên XDA)

e đã cài Kernel Lee Droid chạy rât mượt và ổn định, chưa gặp lỗi gì!

thongdtk3

Da up len ban 6.3.
Tiec la cai bo go tieng viet ko duoc.
Nhan xet ban dau la: chay muot, WF khoe, GPS TOT song khoe.
Dang vao bang WiFi ne.
Ban len market down gotiengviet ve dung ... NGon nhất trong các bộ gõ tiếng việt

sheva2202

Bạn lên Market download và cài ROM MANAGER, sau đó chạy vào trong đó chọn Download rom chon CoreDroid v6.3 Download xong tư nó sẽ thoát ta vào recovery update xong khởi động lại là ban đã có bản v.6.3

Sau đó bạn có thể tại thêm kernel của Lee Droid cài vào, sẽ smooth like butter ;;) ( nhận xét của thành viên XDA)

e đã cài Kernel Lee Droid chạy rât mượt và ổn định, chưa gặp lỗi gì!
bạn cho mình xin cái link down kernel đi bạn ^^

sheva2202

bản 6.2 sao ko có thanh notification ở trên vậy các bac?? làm sao để nó hiển thị?

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

có bạn nào bị lỗi " không tìm thấy thẻ sim và yêu cầu khởi động lại máy ko??:(

ZphilongZ

kỳ thiệt, mình cài các bản gõ đều không hiển thi lên bàn phím tiếng việt. trong settings vẫn có mục cài đặt tiến việt.

ZphilongZ

kỳ thiệt, mình cài các bản gõ đều không hiển thi lên bàn phím tiếng việt. trong settings vẫn có mục cài đặt tiến việt.

Tìm ra nguyên nhân rồi, do chưa cài Multiling Keyboard. Giờ gõ okies rồi nè...

soc0la

Dùng cái Kernel này điểm quadrant có 1140 thấp vãi ....

Mới cài Kernel mới của MDJ V15 đó ... điểm quadrant là 1450

làm thế nào để test điểm quadrant thế bạn, chỉ m với, thankssss!!!!

nightman

làm thế nào để test điểm quadrant thế bạn, chỉ m với, thankssss!!!!

Không rõ các bác chuyên gia hay dùng phần mềm nào, nhưng mình thì dùng AnTuTu Benchmark, cái này Free trên Market.
Sau khi cài, bạn chạy Testting, chạy xong trong phần Scores sẽ có điểm. Bạn chọn Scores Chart để xem máy mình so với các device khác thế nào, Submit scores để xem máy mình xếp hạng bao nhiêu trên "thế giới" :))
Mình up bản CoreDroid 6.3 xong, test thử được 1818, xếp hạng trên 38,000 :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mình chưa cài Multiling Keyboard, nhưng vẫn gõ tiếng Việt được. Dùng Smart Keyboard pro có tích hợp tiếng Việt, Vào Setting, phần Language chọn tiếng Việt, Text Predition chọn quick fixes. Khi nào nhập liệu thì chòn kích hoạt Smart keyboard

Chỉnh sửa cuối:

ZphilongZ

Anh em cho mình hỏi, cái giao diện trong veo như hình với lại cái group app là dùng cái nào vậy?

nightman

Anh em cho mình hỏi, cái giao diện trong veo như hình với lại cái group app là dùng cái nào vậy?

Cái đó dùng FolderOrganizzer đó bạn
Link đây:
http://www.filesonic.vn/file/369595511/f331.apk
Cài xong bạn mở FO lên, vào phần Labels để đưa các App vào các Folder nào bạn muốn
Rồi bạn chọn từ Widget -> Folder Organizer Folder link -> Chọn Folder bạn muốn đưa ra ->trên Home sẽ có các Folder trong veo đó

thongdtk3

Bản này thấy giới thiệu all in one đẹp quá.. Đang down .. háo hức quá ..... Dùng Core droid được cái up room là có hết các thứ ko cần up lằng ngoàng cái khác nữa

soc0la

hnay có việc đi cùng bà phó GĐ test thấy GPS bản này yếu quá@@ lệch đang trên đường mà toàn xiên sẹo vào nhà dân,hjxxx... ko biết đây có phải là điểm yếu của rom CoreDord ko nhỉ :(??

sheva2202

hnay có việc đi cùng bà phó GĐ test thấy GPS bản này yếu quá@@ lệch đang trên đường mà toàn xiên sẹo vào nhà dân,hjxxx... ko biết đây có phải là điểm yếu của rom CoreDord ko nhỉ :(??
èo, mình thấy bản nào cũng vậy mà. nó có bao giờ chỉ chính xác địa điểm của mình đâu bạn =.= chán ghê