• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

soc0la

èo, mình thấy bản nào cũng vậy mà. nó có bao giờ chỉ chính xác địa điểm của mình đâu bạn =.= chán ghê
đợt trước uprom của bác Quang chính xác gần như tuyệt đối đó bạn :D thật 100% luôn đó:D

thongdtk3

Bản core droid 6.3 mình bắt GPS ok . trong vòng mấy chục mét đến 7 mét . con DHD bắt PGS yếu lắm . Ngồi trong oto bắt chậm lắm . Đi xe máy thì bắt tạm đc . 1 số bản room không tính được GPS ... Sai số luôn trong vòng hơn 1km .

thongdtk3

Bạn nào bit bản coredroid này là Biuld trên EXT3 hay EXT4 nhỉ ... Đang định up cái Kernel của MDJ mà ko bít lại nào .. có 2 loại

trandn

sao mình cài mấy bản này rồi xài sòt đọc file pdf ko dc vậy ta,có ai bít tại sao hem

Coredroid có luôn Adober Reader rồi mà bạn, nếu không thì cài Quick Office Full vào là đọc được mà. Mình vẫn đang dùng đó.

hnay có việc đi cùng bà phó GĐ test thấy GPS bản này yếu quá@@ lệch đang trên đường mà toàn xiên sẹo vào nhà dân,hjxxx... ko biết đây có phải là điểm yếu của rom CoreDord ko nhỉ :(??

hehe... đi cùng "bà phó GĐ" thì GPS lệch là phải rùi. lệch vào nhà dân còn đỡ, lệch vào nhà nghỉ mới sợ đấy... :-?

thongdtk3

hehe... đi cùng "bà phó GĐ" thì GPS lệch là phải rùi. lệch vào nhà dân còn đỡ, lệch vào nhà nghỉ mới sợ đấy... :-?

Vãi .. =)) Lệch 1 chút ăn thua gì .. vẫn biết mình nằm trên con đường nào là OK rùi ...... Tạm thời chia tay core droid đẹp sang với em VIVO đã ....

nightman

hix minh dung du loai soft de doc pdf nhung ma no toan bat buoc minh phai dong ko chay dc,cha hieu bi gi lun

Nếu cứ bị Force Close thì bạn thử cài lại ROM xem sao, chứ bản CoreDroid này đã tích hợp sẵn Adobe Reader rồi, đọc tốt.

Bản core droid 6.3 mình bắt GPS ok . trong vòng mấy chục mét đến 7 mét . con DHD bắt PGS yếu lắm . Ngồi trong oto bắt chậm lắm . Đi xe máy thì bắt tạm đc . 1 số bản room không tính được GPS ... Sai số luôn trong vòng hơn 1km .
Lạ nhỉ, của mình bắt GPS tốt lắm, tương đương IPhone

Bạn nào bit bản coredroid này là Biuld trên EXT3 hay EXT4 nhỉ ... Đang định up cái Kernel của MDJ mà ko bít lại nào .. có 2 loại

Mình thấy trang chủ của CoreDroid ghi là EX4, không rõ có giống ETX4 không

ZphilongZ

Đã Upgrade lên bản 6.5. Xem ra sóng và WF khá tốt. Để dùng thêm rồi nhận xét thêm.
Giờ chắc trung thành với bản này luôn...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Cái đó dùng FolderOrganizzer đó bạn
Link đây:
http://www.filesonic.vn/file/369595511/f331.apk
Cài xong bạn mở FO lên, vào phần Labels để đưa các App vào các Folder nào bạn muốn
Rồi bạn chọn từ Widget -> Folder Organizer Folder link -> Chọn Folder bạn muốn đưa ra ->trên Home sẽ có các Folder trong veo đó
Thanks nhìu nhìu...

Chỉnh sửa cuối:

mrhoat55555

Không hiểu sao mình không thể vào được phần điều hướng ở Car Panel nhỉ??? Có ai bị giống mình không? mình đang chạy bản 6.5

nightman

Chưa bao giờ bị cả. Cài full wipe lại đi bro.

Đúng đó, cài lại ROM bằng ROM Manager, chọn full wipe. Các bản Release chẳng khi nào bị lỗi với những chức năng cơ bản như SMS đâu

ZphilongZ

Đã upgrade lên bản 6.7. Pin khá tốt, gọi nghe, check mail.... được 2 ngày vô tư. sóng 3G thì hơi yếu có lẽ do nhà mạng.

Có 1 lỗi không hiểu do đâu:
Mở trình nghe nhạc (music) thì vẫn hiển thị bài hát nhưng báo lỗi can't play, nhưng mở = bằng file explorer thì nghe bình thường.

nightman

Đã upgrade lên bản 6.7. Pin khá tốt, gọi nghe, check mail.... được 2 ngày vô tư. sóng 3G thì hơi yếu có lẽ do nhà mạng.

Có 1 lỗi không hiểu do đâu:
Mở trình nghe nhạc (music) thì vẫn hiển thị bài hát nhưng báo lỗi can't play, nhưng mở = bằng file explorer thì nghe bình thường.
Hay la file nhạc của bạn bị lỗi, mình vẫn dùng bình thường
Bản này pin có lẽ tốt nhất trong các version của Coredroid, hơn cả Revolution 5.1.9
Chạy tương đối ổn định, chưa thấy vấn đề gì

ZphilongZ

Sau khi fix Permission và restart thì Ok rồi. Pin dùng khá tiết kiệm. Nếu chỉ gọi, nghe và SMS được 3 ngày.