• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26 MAR] CoreDroid HD GB 2.3.3 V4.8 & FROYO V3.3 |SENSE|FAST&STABLE|1GHz

ZphilongZ

ko hiểu luôn, flash bản 7 sau khi Wipe ko được, dùng lại bản 6.8 sau đó dùng ROM mânger và chọn Íntall from SDcard thì lại Ok. Dang test, trước mắt chưa gặp lỗi gì hết.

thantai00

bản này bị lỗi SENCE, mất đồng hồ SENCE

Tôi cũng vừa up lên bản 7.0 này và cũng bị lỗi mất toàn bộ HTC widget, bác nào có cách nào khắc phục hoặc không thì cho mình xin lại link down bản 6.7 or 6.8 nhé(bản cũ lại lỡ tay xóa mất rồi)... :(( Cảm ơn các bác nhiều!!!

ZphilongZ

Chỉnh sửa cuối:

thantai00

Link Media nè bạn:
Part 01(100Mb): CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.7_ReleaseVersion.zip.001
Part 02(100Mb): CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.7_ReleaseVersion.zip.002
Part 03(100Mb):CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.7_ReleaseVersion.zip.003
Part 04(21Mb):CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.7_ReleaseVersion.zip.004
Sau khi download đủ 04 parts, dùng Soft sau ghép các part lại thành file ZIP(<1Mb):Ghép Files

Note: Sau khi chọn link, chờ 3s sau nhấn vào nút SKIP AD

Thank bạn nhiều nhé!!!!

chineseboy78

có bác nào bị trường hợp giống e ko. E full wipe rùi up rom 6.7 rồi 6.8 đều ko xài đc cái Soft Location ma e thì hiện đang rất cần bác nào bi giống e ko?

Atemis

Active Member
Hi,các bác cho em hỏi chút xíu.Chả là em mới mua con DHD đã qua sử dụng,thông số Rom trong máy em thấy ghi 2.36.405.8,giờ muốn up coreDroid gb 2.3.3 v7 có được không.Em đọc qua topic hd up Rom mà hoa hết cả mắt.Không biết từ đâu cả,máy em hình như cũng đã làm mấy cái Root,S-off và Recovery rùi.Khi chọn recovery để Install rom từ thẻ thì có cái dấu chấm than vs tam giác màu đỏ.Bị treo hoài ở đó.Nhờ các bác chỉ đường vẽ lối cho em nên bắt đầu từ bước nào ạ.Rất mong nhận được sự trợ giúp của mọi người

ZphilongZ

Quả thật mới sài thì hoa mắt thật.
Bạn ghi full thông tin lên coi, nếu là ROM gốc 2.36.405.8 thì phải Root, sau đó down ROM xuống.
Bạn ghi toàn bộ dòng thông báo lên thì mới biết lỗi gì được.

nghienPC991

Mình đang xài v6.8. Mỗi thứ đều ổn. Không bị FC như v6.7. Giao diện Sense 3.0 đa phần đã được đưa vào phiên bản này. Tất cả đều hoạt động tốt và trơn tru. Rom CoreDroid chán nhất là điểm Quadrant thấp nhưng ở bản này thì kết quả là >1k8 và mình thấy như vậy là tạm ổn. Mình test điểm Quadrant khi đã cài nhiều app ;;) Mình đã tải v7 về nhưng chưa up lên vì xem đoạn preview thấy sense 3.0 nặng và lag :( Tình hình là Sense 3.0 chạy trên Sensation đôi khi còn lag nữa là DHD. Vì Sense 3.0 ngồn rất nhiều Ram. Hy vọng các phiên bản v7.x sắp tới sẽ khắc phục được nhược điểm ngốn Ram của Sense 3.0

Atemis

Active Member
Quả thật mới sài thì hoa mắt thật.
Bạn ghi full thông tin lên coi, nếu là ROM gốc 2.36.405.8 thì phải Root, sau đó down ROM xuống.
Bạn ghi toàn bộ dòng thông báo lên thì mới biết lỗi gì được.

android version 2.3.3
htc sense 2.1
Radion 12.54.60.25U_26.09.04.11_m2
Kernel 2.6.35.10-g0956377
Build number 2.36.405.8 CL47853

Còn khi khởi động vào Hboot thì thông tin là thế này :
ACE PVT SHIP S-ON
HBOOT-0.85.0024
MICROP-0438
RADIO-26.09.04.11_M2
eMMC_boot
Apr 12 2011,00:55:45

ZphilongZ

của bạn còn ngyên ROM gốc mà. Phải làm tuần tự các bước:
- tạo gold Card
- DownROM
- ROOT
-S-OFF.
.....

tay_choi

Tui đang sài bản Coredroi V5, không gặp lỗi gì hết, cái 3G không thiết lập gì hết chạy vù vù, mà chỉ hiện H hoặc E chứ không hiện 3G là sao nhỉ???
Pin thì chư biết thế nào, tại hôm nay hết Pin chưa nạp căng nữa. với lại để auto syn, nó chạy phà phà... Mail. Talk.....
H chính là 3G đấy bác ah,ở mỗi rom nó để biểu tượng khác nhau thôi.H = HSDPA-High Speed Downlink Packet Access

Atemis

Active Member
bác nào có link bản 6.8 cho em xin với ạ.Muốn trải nghiệm giao diện 3d coi thế nào.Up thử bản v7 bị treo ở logo htc nên đành xài tạm 6.7

thongdtk3

bác nào có link bản 6.8 cho em xin với ạ.Muốn trải nghiệm giao diện 3d coi thế nào.Up thử bản v7 bị treo ở logo htc nên đành xài tạm 6.7
Bạn nào down đc bản 6.8 up lên mediafire cho anh em đc không? link trong trang coredroid.com bị hư rồi .....thanks!!!!!!!

ZphilongZ

Tiếc quá, mình Del nó rồi. Bạn dùng bản V6.7, sau đó dùng ROM Manager Upgrade lên bản V7 là Ok. Mình cũng làm vậy.

nghienPC991

H chính là 3G đấy bác ah,ở mỗi rom nó để biểu tượng khác nhau thôi.H = HSDPA-High Speed Downlink Packet Access
Chắc bạn nhầm hay sao chứ. H hay 3G là kết nối WCDMA mà bình thường hay gọi là sóng 3G. H thể hiện tốc độ chậm hơn 3G bạn ah. Giống như bên 2G có chữ G và E vậy đó. E thì kết nối có tốc độ cao hơn G
Mình có bản V6.8 đây. Mình đang up lên mediafire. Chắc khoảng 3h sáng mới xong ^.^ Mà bản 6.8 cũng giống như 6.7 thôi bạn ah. Không có giao diện 3D ở màn hình Home đâu. Bản này fix lỗi FC và cảm ứng cũng mượt và nhạy hơn ở Lock screen so với v6.7

thongdtk3

Chắc bạn nhầm hay sao chứ. H hay 3G là kết nối WCDMA mà bình thường hay gọi là sóng 3G. H thể hiện tốc độ chậm hơn 3G bạn ah. Giống như bên 2G có chữ G và E vậy đó. E thì kết nối có tốc độ cao hơn G

Mình có bản V6.8 đây. Mình đang up lên mediafire. Chắc khoảng 3h sáng mới xong ^.^ Mà bản 6.8 cũng giống như 6.7 thôi bạn ah. Không có giao diện 3D ở màn hình Home đâu. Bản này fix lỗi FC và cảm ứng cũng mượt và nhạy hơn ở Lock screen so với v6.7
Bạn up dùm lên mediafire bàn 6.8 đc khônng.. mình đang cần

Atemis

Active Member
Tiếc quá, mình Del nó rồi. Bạn dùng bản V6.7, sau đó dùng ROM Manager Upgrade lên bản V7 là Ok. Mình cũng làm vậy.

Cũng thử up bằng cách này nhưng không được,vẫn bị treo bác ạ.Watting....v6.8