• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE CHO HTC Artemis

Status
Không mở trả lời sau này.

tmn

Vista không dùng AS, khi cắm con PPC vô là Vista nhận thiết bị và sẽ yêu cầu update Windows Mobile Device Center.

Up trên Vista bình thường, chỉ cần con PPC sync qua Windows Mobile Device Center được với PC là ok.

anhquyetdoan

anh em cho tui hỏi nhờ chút! cube ở đây là gì? co phai giống cái room touch cua prophet ko? vi tôi mới dùng artemis! và nếu đúng thì kich hoạt ra sao vitruoc đây dùng prophet vuốt nghịch rất thich! Cảm ơn! ai trả lời giùm tôi nha

anhquyetdoan

Và tiện thể cũng hỏi luôn anh em. truoc khi up room b&b toi có chạy pimbackup nhung lại ko không bỏ encryp file trng the nho o phần setting nen bây h file back up day no chuyển thanh .menc có cách nào cứu dữ liệu được ko?

cuunon

không biết chừng nào có bản mới bác Tom ơn, ban này dùng tốt nhưng bị cái nó ngốn pin như em uống bia hơi í

tannguyen

làm gì có tình trạng ngốn pin như ban nói,tại rom wá đep bạn text nhiều nên mới ngốn pin đó...!

binhminhmuon

anh em cho tui hỏi nhờ chút! cube ở đây là gì? co phai giống cái room touch cua prophet ko? vi tôi mới dùng artemis! và nếu đúng thì kich hoạt ra sao vitruoc đây dùng prophet vuốt nghịch rất thich! Cảm ơn! ai trả lời giùm tôi nha
Cube = hình lập phương :p,chính xác là Rom Touch đó bạn ạ, bạn cứ up Rom đi rồi kích hoạt Touch Cube theo tùy chọn, để mặc định là vuốt từ trên xuống dưới, còn nếu bạn thích đổi kiểu khác thì vào Program > PDA setting >TF setting và chỉnh theo ý mình (có 3 mức đó) nhưng mà hình như cái mục Enable sound ko hoạt động thì phải, chả nghe thấy gì hết :-??
Và tiện thể cũng hỏi luôn anh em. truoc khi up room b&b toi có chạy pimbackup nhung lại ko không bỏ encryp file trng the nho o phần setting nen bây h file back up day no chuyển thanh .menc có cách nào cứu dữ liệu được ko?
Bạn thắc mắc nhầm chỗ rồi, nên post vào phần PPC thảo luận sử dụng và PM Backup và sao lưu dữ liệu...

lavinhhoa

Đầu tiên mình xin cảm ơn bác Tom về bản ROM.Sau thì cho mình hỏi là sao cài mấy cái skin cho phần gọi đthoai là nó đứng máy ah.Phải dung ActiveSyns remove cái skin đi mới vào lại được win.Xin các bạn chỉ giúp

lavinhhoa

BLACK & BLUE ROM WM6.1 WWE v5.0

Đã lâu rồi Tom ko có thơi gian release Rom cho anh em.Bây giờ mới hoàn thành việc học hành và có chút thời gian rảnh nên làm 1 bản Rom cho anh em thưởng thức vọc cùng Tom.

Bản Rom được build trên nền tảng Windows Mobile 6.1 mới nhất từ microsoft.
Được build 1 bản có Touch Flo cube và 1 bản không có Touch Flo cube cho các bạn lựa chọn .

Rom được giúp đỡ với sự cộng tác của Man PhamQuang
Một số thông số cơ bản của Rom.

Main features:

* WM6.1 version 5.2.19716 build 19716.1.1.0
* Office Mobile 6.1
* Office Zip and Fax viewers
* OneNote Mobile 12.0.4518.1055 [UPDATED]
* .NET Compact Framework 3.5 [NEW]
* Updated OEM

OEM applications:

* Comm Manager 2.0.0.0 [UPDATED]
* Enlarge Start Menu 1.1.31503.1 [UPDATED]
* Bluetooth FTP 1.2.31247.2 [UPDATED]
* Bluetooth BPP 1.6.1.0
* Task Manager 2.0.31261.1 [UPDATED]
* Audio Manager 1.2.1017717 [NEW SKIN]
* HTC Camera Album 1.0.1030720.0 [UPDATED]
* HTC Bluetooth QuickLink 0.4
* HTC Home 2.1.1005722 + Home Settings
* Quick Launcher 1.0.824711
* Connection Setup 1.0.31261.1 [UPDATED]
* SIM Manager 6.36 [UPDATED]
* SIM Tool Kit 4.52 [UPDATED]
* SMS Service
* HSDPA Switch
* Advanced Configuration Tool 2.0.2.0 [UPDATED]

Some Tweaks update :

* OS only ROM
* Big storage
* Optimized cache
* Bluetooth patch included
* Best Bluetooth A2DP settings
* Bluetooth DUN support
* SDHC support
*Updated Splash Niki Project
*Edit New Style with WM7 theme

Sử dụng nút Thanks để đọc thông tin và download :)

Bác Tom ơi sao Thank rồi mà chả thấy link dơn gì hết ah

anhquyetdoan

toi up rom Artemis_Touch_4[1].01_Full_with_4_sided_cube.zip tren xda-developer ngonhon mặc dù phải nói room cua Tom rất ngon nhưnng bản tôi vừa up được đánh giá ca hơn. room cua Tom chi o vi tri á quân trong cac room cho artemis

hanhpn

Theo tôi, các bạn phải chỉ ra là ngon hơn hoặc hay hơn ở chỗ nào, đặc điểm nào hoặc tính ổn định ... thế nào. Còn mình cũng tham gia rất lâu trên xda-dev và bản thân cũng cài nhiều ROM cho các dòng Atermis cũng như Love nên mình vẫn đánh giá cao các bản ROM do TOM cook.

PS. Đừng spam kiểu này nhé, loãng chủ đề. Thân ái chào TOM, em chuyển qua Eten rồi.

wanttolove

có ai up trên Vista đc chưa vậy?Nói tiếng để em theo kịp thời đại với. T_T

anhquyetdoan

thì bản rom tôi nói trên cũng dùng rất nhiều chương trình của Tom mà. vì tôi thấy 50% vote cho ban room trên nên tôi mới đề cập. bản thân cũng đã up room trên va dùng rất tốt nhưng có nhược điểm la ram càng dung càng tụt mac du tôi đa dùng Oxi... để giải phóng ram. chi co cách soft reset là ram hồi lại như đầu

hanhpn

Uprom trên Vista thoải mái. Tôi đã thực hiện ngon lành, kể cả unlock CID cũng vậy.

Tuy nhiên, nếu bạn chưa làm bao giờ thì tôi khuyên nên thực hiện trên XP cho an toàn.

@anhquyetdoan: việc dùng bị tụt RAM là do bạn cài quá nhiều chương trình thôi, còn nếu sử dụng các chương trình không cần cài đặt mà chỉ copy trên thẻ nhớ và chạy thì chẳng bao giờ bị hao ram cả :D

phamung84

Rom touch 4.01 của xda-developers quá hoàn hảo , phải thú thực là như vậy .

begift

Rom touch 4.01 của xda-developers quá hoàn hảo , phải thú thực là như vậy .
Touch 4.01 có 1 lỗi là thỉnh thoảng (cực hiếm) máy có thể bị treo, rung suốt khi có cuộc gọi đến. Em dùng Touch khoảng gần tháng gì đó và bị thế khoảng 3 lần rồi. Các thứ khác thì phải công nhận là đỉnh cao. Giờ em vẫn đang dùng Touch 4.01 & chờ TOM cho ra lò bản B&B mới.

tmn

Cái bệnh khi có phone đến mà máy rung liên tục, đèn báo loạn cả lên > treo máy là rất nguy hiểm đấy các bác, có thể dẫn đến hỏng chip nguồn > teo cả con máy.

cuongh

Có bác nao chỉnh đuơc lỗi mỗi khi vào phần thời tiết của HTC home mà máy ko kết nối net thì nó tự động đăng nhập kết nối gprs để updata thời tiết

Status
Không mở trả lời sau này.