• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET DÀNH CHO HTC UNIVERSAL - THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

buitruc

mình cài ROM của PDA Việt , thấy chạy rất tốt , nhanh như WM2003SE vậy , camera đã hoạt động ,các phần mềm tương đối thích hợp .tuy nhiên bàn phím tiếng việt cũng không sử dụng được . mong chỉ giáo
Mình đang dùng Vntping 1.1 chạy rất tốt bạn cài thử xem sao. Nếu bàn phím ảo khó dùng thì bạn cài bản của PPClink thử xem cái này cũng ổn định khi dùng chung với bản rom PDAviet lắm đó mình đã test thử rồi ( bạn có thể vào topic các soft về bàn phím trên forum ) mà down về nhe

longnhi88

Các bạn cho mình hỏi 1 câu nhé.Mấy hôm vừa rồi bận đi ăn cưới k có thời gian up Rom,bản Rom này SMD có hoạt động ko vậy các bạn.Có còn bị lỗi hình ảnh k vừa màn hình ko???

buitruc

Các bạn cho mình hỏi 1 câu nhé.Mấy hôm vừa rồi bận đi ăn cưới k có thời gian up Rom,bản Rom này SMD có hoạt động ko vậy các bạn.Có còn bị lỗi hình ảnh k vừa màn hình ko???
Bả rom này chạy rất ok longnhi ơi, bạn có thể up lên thử nhe

Baoduyat

@longnhi88 : Ở bản ROM PDAViet mới này, anh Tú đã remove luôn SmartDialing ra khỏi ROM luôn rồi !. Có còn đâu mà hoạt động với không chứ :D !. Còn các lỗi khác đã được fix rồi !. Longnhi88 có thể xem các bài nhận xét của các bạn ở các bài trước nha !.

LYLAC

Vấn đề bạn Uni đưa ra mình cũng mắc phải. Mới up xong thì keyboard chạy rất tốt nhưng sau đó thì cũng như Indra hay Helmi và cả Ivan thôi. Tất cả cái khác chạy tốt.

vấn đề của bạn diển đàn đả chỉ cách rồi mà dùng phan mềm sipmanerger để mặc định bàn phím mà bạn muốn

HighTech

Bạn muốn cài Soft nào vào thì cài chứ !!!. Nhưng khuyên bạn nên cài các Soft quan trọng, có tính liên quan đến hệ thống ( quan trọng sau các tools như Font, .net Framework, Keyboard...), ví dụ như Resco Viewer, các trình chơi nhạc....

Vì mình thấy dung lượng storage nhỏ nên mình rất quý,chon cài vào đó chỉ là các software thật sự cần thiết,hữu dụng.All right,mình sẽ suy nghĩ cẩn trọng vấn đề này cũng như khi đọc những topic hướng dẫn uprom trước đây,một khi mình thông suốt mình mới tiến hành uprom,và uprom là thành công ngay lần đầu.

buitruc

Bạn dùng mạng nào và cài đặt thế nào mà vào được GPRS thế, có thể hướng dẫn cho mình không?

(Mình dùng Vinaphone. Trước đây khi dùng ROM gốc truy cập mạng qua GPRS rất tốt. Nhưng từ khi dùng các ROM Helmi và PDAViet thì không thể truy cập được mạng qua GPRS nữa, mặc dù vẫn cài đặt như cũ.)
Bạn cứ up bản radio 1.14 xong cài đặt các thông số của mạng vina vô là nó kết nối tốt à. Mình dùng mạng mobi khi sử dụng các bản radio khác nó không ổn định và rất chậm khi up lên bản này thì nó chạy phà phà luôn đó

thanhtung183

Bạn cứ up bản radio 1.14 xong cài đặt các thông số của mạng vina vô là nó kết nối tốt à. Mình dùng mạng mobi khi sử dụng các bản radio khác nó không ổn định và rất chậm khi up lên bản này thì nó chạy phà phà luôn đó

bác ơi cho em xin link down bản rom 1.14 nha. Cảm ơn bác

Tom_codon

Super V.I.P
Link down đã được đưa rất nhiều ở các trang trước và phần up Rom cho Universal rồi.Bạn nên chú ý đọc các bài đã viết nha...!
Chúc vui...!

m2faces

Bạn HR đi,rồi nó sẽ mất thông số đó đi thôi,để hay mất thì cũng vậy thôi bạn àh tuy nhiên Bạn có thể dùng extrom để cài app .:D

Dùng extrom để cài app,sau khi hardreset có app có còn không?có hoạt động dc không?:D

yingzhou

Không biết có ai thử chưa. :| Mình dùng ROM PDAVIET 1.01.01 (tên dài quá) thì không kết nối với tai nghe BT được. Kết nối thì OK nhưng không nghe nhạc được. Không có tiếng động nào hết. :( Nhờ mọi người kiểm tra lại dùm, mình sai hay rom sai. :D Đang học thi nên không test được.

buitruc

Hôm nay mới có dịp gắn tai nghe vô nghe thì nó cũng bị tình trạng giống như yingzhou vậy, nhờ các Mod kiểm tra lại dùm em với. À nghe nói anh em trong nho Built rom đang thiết kế phần giao diên không biết khi nào cho anh em thưởng thứ vậy. Sau thời gian dùng bản rom của anh em nhà mình nhận thấy tất cả mọi cái đều ok hết

longnhi88

Có gì mà mọi người làm ầm ỹ lên thế.tác giả đâu ý nhỉ sao chưa thấy lên tiếng.Mọi người yên tâm đi,anh Tú đã viết ra ROM chắc chắn anh ý sẽ có cách sửa.Với trình độ như của anh Tú chắc chắn sẽ có bản sửa lỗi trong nay mai thôi,ko quá lâu đâu.Mọi người cứ yên tâm.Anh Tú ra tay cho anh em xem nào

Tom_codon

Super V.I.P
Có gì mà mọi người làm ầm ỹ lên thế.tác giả đâu ý nhỉ sao chưa thấy lên tiếng.Mọi người yên tâm đi,anh Tú đã viết ra ROM chắc chắn anh ý sẽ có cách sửa.Với trình độ như của anh Tú chắc chắn sẽ có bản sửa lỗi trong nay mai thôi,ko quá lâu đâu.Mọi người cứ yên tâm.Anh Tú ra tay cho anh em xem nào

Đúng như Longnhi88 nói tác giả Anh Tú chắc sửa lỗi này nhanh thôi mà...:)) :)) :)) :)) :))

tuan167

Không biết có ai thử chưa. :| Mình dùng ROM PDAVIET 1.01.01 (tên dài quá) thì không kết nối với tai nghe BT được. Kết nối thì OK nhưng không nghe nhạc được. Không có tiếng động nào hết. :( Nhờ mọi người kiểm tra lại dùm, mình sai hay rom sai. :D Đang học thi nên không test được.
.
mình dùng vẫn bình thường , kết nối tai nghe BT để nghe nhạc thật là tuyệt . theo mình như sau : sau khi kết nối xong , bạn restast máy PPC lai 1 lần , tiếp theo bạn vào lại phần setting BT và nhấn vào tên thiết bị BT mà máy nhận dạng , sẽ hiện lên wireless stereo và handsFree , muốn sử dụng phần nào ta chỉ đánh dấu kiểm vào nó , save và xong rồi :D

tuan167

Mình dùng ROM PDAVIET 1.01.01 có 1 điểm này : khi mở màn hình ra thỉ có hiện tượng phải chờ 1 thời gian để nhận dạng hết rồi mới vào được chương trình ( khác với con NEO vào chương trình rất nhanh - khi tắt màn hình .

Tom_codon

Super V.I.P
Mình dùng ROM PDAVIET 1.01.01 có 1 điểm này : khi mở màn hình ra thỉ có hiện tượng phải chờ 1 thời gian để nhận dạng hết rồi mới vào được chương trình ( khác với con NEO vào chương trình rất nhanh - khi tắt màn hình .

Mỗi dòng máy có một đặc trưng riêng,đối với Rom Universal bản Rom này đã được đánh giá là khá nhất rồi đó....!
Nhưng đương nhiên trong thời gian tới có bản sẽ khá hơn...!:D :D :D

Nemmatlanh

Mình cũng dùng Rom của anh Tú Build từ đầu đến giờ đâu thấy có hiện tượng như bạn chứ?Mình bật màn hình lên cái là vào được ứng dụng luôn mà?Không phải chờ như bạn nói đâu.Chưa thấy có anh em nào kêu bị hiện tượng như bạn cả.Bạn xem lại máy xem sao nhé.Không thì HR thử lại xem sao.Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.