• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WizFlo 2D 20755/921 [Round 2 Initial Release] Update 6.1.2.0

hector

sao lại kô thấy j?úp xong mộtlà tạch .2 là xịt ,3 là nổ chứ?hihi!cock rom dễ hiểu hơn buitt đó!

nhathuy

sao lại kô thấy j?úp xong mộtlà tạch .2 là xịt ,3 là nổ chứ?hihi!cock rom dễ hiểu hơn buitt đó!

Em không hiểu định nghĩa về "tạch, xịt" của bác là gì :D. Nhưng có 1 điều là sau khi thay Sys và Xip mới, built rom mới Up xong chờ kết quả, mà vẫn chỉ thấy cái Splash O2 thôi :))

boydeptrai

Bạn nào up thử bản này chưa, chứ mình vừa up xong xém giục con O2S luôn đó, mình down theo link này http://www.mediafire.com/?ycyz2im2iym của theogai post lên, kết quả là up xong chỉ khởi động đc tới WMobile rồi đứng im rồi tự động khởi động lại rồi cứ thế cứ vào đến màn hình WMobile WizFlo là lại khởi động lại, đưa máy về BL để up thì PC báo là kết nối bị lỗi, rồi lậi HR xong đưa về BL vẫn bị lỗi làm đi làm lại khoảng 7-8 lần thì tự nhiên lậi up đc, đúng là hú hồn trước giờ chưa bao giờ bị như vậy, khi up rom xong pin chỉ còn 32% trong khi lúc up bản wizflo pin còn 85% CÁc bạn thấy mình phải vật lộn với nó trong bao l6u rồi đó, ai up bẩn này thì chuẩn bị tâm lý nha, mình sợ lém rồi

nhathuy

Bạn nào up thử bản này chưa, chứ mình vừa up xong xém giục con O2S luôn đó, mình down theo link này http://www.mediafire.com/?ycyz2im2iym của theogai post lên, kết quả là up xong chỉ khởi động đc tới WMobile rồi đứng im rồi tự động khởi động lại rồi cứ thế cứ vào đến màn hình WMobile WizFlo là lại khởi động lại, đưa máy về BL để up thì PC báo là kết nối bị lỗi, rồi lậi HR xong đưa về BL vẫn bị lỗi làm đi làm lại khoảng 7-8 lần thì tự nhiên lậi up đc, đúng là hú hồn trước giờ chưa bao giờ bị như vậy, khi up rom xong pin chỉ còn 32% trong khi lúc up bản wizflo pin còn 85% CÁc bạn thấy mình phải vật lộn với nó trong bao l6u rồi đó, ai up bẩn này thì chuẩn bị tâm lý nha, mình sợ lém rồi

Mọi người vẫn Up bình thường mà bạn có sau đâu. Còn việc báo lỗi "kết nối bị lỗi" như bạn nói bạn chỉ cần rút cap ra rồi cắm lại, lại Up được bình thường mà, lỗi này mình gặp nhiều lần rồi :)). Còn tâm lý của mình là mong có thật nhiều bản Rom mới để Up thử, bản này good dùng mới khoái :p

hector

Em không hiểu định nghĩa về "tạch, xịt" của bác là gì :D. Nhưng có 1 điều là sau khi thay Sys và Xip mới, built rom mới Up xong chờ kết quả, mà vẫn chỉ thấy cái Splash O2 thôi :))

thì thay sys và xip thì chỉ thay dổi os và cái file foder bên trong chứ có ảnh hưởng j đến splash ò đâu?chủ yếu là tốc độ.độ ổn định.và các chỉ số!

bonmat8888

Không hiểu sao bản Rom này hay bị treo quá??? đặc biệt là có điện thoại gọi đến nghe xong ấn phím kết thúc cuộc gọi mãi mới được (kể cả phím cứng lẫn phím mềm), hoặc có lúc vào danh bạ tìm số điện thoại rồi ấn phím gọi cũng không được, hoặc có lúc đèn màn hình không sáng "đơ"....
có ai bị vậy không?

ah, Ghecua đi Sing rồi hay sao mà thấy tịt luôn nhỉ????

nhathuy

Đúng rồi, máy mình cũng hay bị treo, nhưng các lỗi còn lại như bác nói thì không có, chỉ hay bị treo thôi :(. Cái Xip này được cái chạy nhanh, mong rằng sẽ nhanh có bản fix :(

Chỉnh sửa cuối:

hector

hờ hờ.cái này fai nói là có nhiều tiến bộ các cậu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

chung_cb2002

bác ơi camera rom 6.1.2.1.....đèn fash nằm ở đâu vậy chỉ giúp nha....kg thấy nút mở đèn ở đâu hết

bonmat8888

Bản này không kết nối được WIFI , có Bác nào bị như tôi

bản này có nhiều lỗi lắm:
- không kết nối wifi;
- chọn chuông, kiểu chuông nhưng nó cứ về mặc định
- trong nhắn tin cái ký hiệu đang viết chữ in hoặc dạng chức năng (thường ở gần bàn phím ảo)không có;
Bản này lại không cài soft Q Toolbar (dạng như PC) nên không cho hiện được phần % pin lên màn hình Today, nên muốn biết pin còn bao nhiều rất mất công vào setting để xem.
(từ tối qua đến giờ chưa chọc ngoáy nhiều nên chưa phát hiện ra lỗi khác)