• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sign phong cách mới (Không cần Symbiansigned.com)

Status
Không mở trả lời sau này.

CongVoi

Super V.I.P
Sao mình cài đầy đủ hết rồi, dùng X-Plore thì thấy c:\sys mà không thể nào mở thêm gì nữa hết (củ thể là chỉ thấy cái sys mà hông thấy dấu " + " ở kế bên). Như vậy thì làm sao chép file trkdriver.ldd vào c:\sys\bin được.
Mấy bro giúp mình với nha

Bạn vào đây down SMPro về dùng cũng được nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=26511&page=2 dùng Xplose nhiều lúc nó cũng k hiện ra đâu!!!

zenos

các bro cho hỏi tui cài SE pc suite vào máy rồi mà vào device manager trên máy tính thì ko thấy cổng COm đâu cả (vd như Sony Ericsson P990i Application Port (COM4) ) đó , vậy giờ hack ổ C kiểu gì ? chẳng lẽ lại dùng pc khác :(

CongVoi

Super V.I.P
các bro cho hỏi tui cài SE pc suite vào máy rồi mà vào device manager trên máy tính thì ko thấy cổng COm đâu cả (vd như Sony Ericsson P990i Application Port (COM4) ) đó , vậy giờ hack ổ C kiểu gì ? chẳng lẽ lại dùng pc khác :(

Bạn phải liên kết điện thoại vào máy tính thì mới thấy được cổng đó chứ ;;)

zenos

ok đã kết nối rồi mà ko thấy :( mà cái pcsuite cũng chẳng chạy luôn , uninstall nó thì laik kết nối đc vào card ><

thmac

ok đã kết nối rồi mà ko thấy :( mà cái pcsuite cũng chẳng chạy luôn , uninstall nó thì laik kết nối đc vào card ><

Nếu PC đã nhận diện thoại của bạn thì bạn hãy xem kỹ lại trong phần device.

CongVoi

Super V.I.P
Cài rồi bro ơi, nhưng nó cũng giốngnhư cái X-Plore, chọn vào folder Private hoặc chon vào folder Sys thì nó báo "Protected folder"
Chỉ mình nha bro ơi, chẳng lẻ máy mình bị gì à
Mình đang dùng R6E28

Bạn hacks lại đi.Bạn hacks chưa thành công đâu!!!

hdkhoi

HIX FILE CAPSWITCH CÓ BỊ GÌ KHÔNG BÁC CONGVOI ƠI, SAO EM CÀI VÀO NÓ BỊ CORUPT RÙI

backbedboy

bước 2 đến bước 6 không thấy link down . Bác nào tóm lại 1 cục cho anh em down cho dễ đi , Thank nhiều nha

CongVoi

Super V.I.P
bước 2 đến bước 6 không thấy link down . Bác nào tóm lại 1 cục cho anh em down cho dễ đi , Thank nhiều nha

Bọ bạn không thấy cái chữ: Từ Mục 2 đến mục 7 download ở đây to chềnh ềnh đấy hả bạn :-/:-/

tuanloan

mình vẫn làm chưa được.mọi người chỉ giáo dum nha

Bạn đang rất muốn dùng SmartMovie . ACM . ADL . Nhưng không sign online được .
Vấn đề đã được giải quyết với cách làm dưới đây . Từ đây sign không còn là rào cản với UIQ3 nữa

Để sign phần mềm không cần file cer từ symbiansigned bạn làm các bước sau:

- Bước 1: thực hiện các bước hack hệ thống để truy xuất được vào các folder hệ thống trong ổ C. (bạn nên chú ý bước này, ngoài sign còn rất nhiều thứ khác nữa đang chờ bạn phía trước)

.......[/url]

mình đã làm xong bước 1 mở capswich thì máy báo là:please copy the patched trkdriver.ldd!.mình đã dùng x-plorer để chép đè nhưng máy ko cho là sao a?e đã làm sai bước nào rồi ạ?

Last edited by a moderator:

yeumotnguoi

mình đã làm xong bước 1 mở capswich thì máy báo là:please copy the patched trkdriver.ldd!.mình đã dùng x-plorer để chép đè nhưng máy ko cho là sao a?e đã làm sai bước nào rồi ạ?

Bạn hãy cho chạy lại một lần nữa nhé!!Chạy xong lập tức copy đè cái file trkdriver.ldd ngay.Bạn không làm sai đâu,nhưng mà bạn làm thế llaf chỉ mới hacks đc một lần thôi chứ chưa phải là vĩnh viễn

ngocdung6011

Mình hack được ổ C rồi nhưng sao không thấy được ổ Z như các bác ở đây. Lần trước mình lhack ổ C thì có thấy ổ Z nhưng sau khi Up ROOM và hack lại thì chẳng thấy Z đâu cả! Pro nào biết chỉ bảo cho mình với nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Mình hack được ổ C rồi nhưng sao không thấy được ổ Z như các bác ở đây. Lần trước mình lhack ổ C thì có thấy ổ Z nhưng sau khi Up ROOM và hack lại thì chẳng thấy Z đâu cả! Pro nào biết chỉ bảo cho mình với nhé!

Dùng trình quản lý file, bạn chỉnh cho hiện file ẩn, file RAm, file ROm là thấy ổ Z, bình thường nó ẩn bạn à.

z_light_z

link die rồi pro nào có file 2 tới 7 gửi vào mail cho em với mong các bác giúp đỡ em ạ mail của em là Mạnh_Ha_NMH@yahoo.com

CongVoi

Super V.I.P
link die rồi pro nào có file 2 tới 7 gửi vào mail cho em với mong các bác giúp đỡ em ạ mail của em là Mạnh_Ha_NMH@yahoo.com

Links vẫn bình thường nhé bạn.Chú ý là : User và Pass đều phải viết hoa: PDAVIET

tommynguyen1961

Bạn hãy cho chạy lại một lần nữa nhé!!Chạy xong lập tức copy đè cái file trkdriver.ldd ngay.Bạn không làm sai đâu,nhưng mà bạn làm thế llaf chỉ mới hacks đc một lần thôi chứ chưa phải là vĩnh viễn

Do bạn sử dụng swiss pro 1.6 nó không cho phép bạn chép đè lên file cũ thôi.
Bạn cài bản 1.7 vào là ok thôi.Chúc bạn thành công.

DuaBeo35

Bạn đang rất muốn dùng SmartMovie . ACM . ADL . Nhưng không sign online được .
Vấn đề đã được giải quyết với cách làm dưới đây . Từ đây sign không còn là rào cản với UIQ3 nữa

Để sign phần mềm không cần file cer từ symbiansigned bạn làm các bước sau:

- Bước 1: thực hiện các bước hack hệ thống để truy xuất được vào các folder hệ thống trong ổ C. (bạn nên chú ý bước này, ngoài sign còn rất nhiều thứ khác nữa đang chờ bạn phía trước)

Bạn đảm bảo có đủ các phần mềm sau:
1. SE pc suite
2. python-2.5.1
3. win32-py2.5
4. pyseria l-2.2.win32
5. apptrk.sis
6. 1.py
7. Capswitch
(lick dow bên dưới bài viết)

Cài các phần mềm từ 1 đến 4 vào máy tính của bạn

Chỉnh sửa file 1.py
Mở file bằng Note
Tìm dòng ” ser = MMMMM.serial(4) # I have COM5?
Bạn có thể bấm Ctrl +F để tìm với từ khóa "ser" cho nhanh
Sau đó đổi số 4 thành chỉ số "A" và 5 thành chỉ số "B"
Nhớ sửa xong thì lưu vào

Cách tìm chỉ số A và B
Bấm chuột phải Vào “My Computer”> Properties>Chọn Tab Hardware>Bấm vào Device Manager>Bảng Device Manager hiện ra >Bấm vào Ports COM&LTP bạn sẽ thấy dòng “Sony Ericsson P990i Application Port (COM4)”
COM 4 đây chính là chỉ số "B" (máy bạn có thể không phải là 4)
Sửa 1.py B = B . A = B-1

Chạy pc suite, cắm điện thoại vào cổng USB vào máy tính, chọn chế độ Phone model trên điện thoại

Copy và cài đặt file apptrk.sis vào điện thoại

Trên máy tính kick đúp chuột trái vào file 1.py mà bạn vừa chỉnh sửa, chờ 1 vài giây cho bảng bên dưới mất đi là OK

Bạn mở X-plore nếu có thể xem dữ liệu trên trên thư mục C:\sys của phone có nghĩa là bạn đã hack hệ thống thành công

Cài CapSwitch . (chương trình này giúp bạn vẫn có thể xem và chỉnh sửa file hệ thống sau khi khởi động lại phone)
Trong đó file .sis cài vào máy, file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin
- Khởi động chương trình CapSwitch:
+ Nếu chọn CAP ON: không xem file ẩn được.
+ Nếu chọn CAP OFF: Xem thoải mái

- Bước 2: Dùng chương trình quản lý file nào đó (ở đây tôi dùng X-plore 1.20) tạo thư mục C:\Resource\swicertstore\dat và copy file 00000001 vào . file này có trong thư mục signed (signed.rar gửi kèm theo bài viết )
Bạn cũng có thể tạo thư mục này trên máy tính > copy vào thẻ > copy vào C:\Resource của phone (giống như copy fonts chữ vậy)

- Bước 3: Sign phần mềm
Downloads files BiNsign . (signed.rar)

Nên chép files cer và soft muôn sign vào cùng thư mục.
Mở files SignSiS.exe
Chọn tuần tự các files:

1 soft muốn sign
2 files *.cer
3 files Mycert.key
4 pass :31536u2
Files tạo ra sẽ có đuôi là *.signed

Lưu ý: cách này bạn cần phải cài đặt NetFrameWork 2.0
downloads ở đây:
http://download.microsoft.com/download/5/6/7/567758a3-759e-473e-bf8f-52154438565a/dotnetfx.exe

- lick dow:
Dowload của bước 1 :
Mục 1 (SE pc suite): http://www.sonyericsson.com/cws/support/products/software/p990i/pcsuiteforsmartphones144?cc=vn&lc=vi

Từ Mục 2 đến mục 7 download ở đây:
Pass: PDAVIET
User: PDAVIET

Chào Các bác.

Bài này rất hay nhưng đối với dân nghiệp dư hoặc bỡ ngỡ với công nghệ thông tin thì đúng là có nhiều điều cần lưu ý.

Tui cũng đã bối rối khi máy tính đưa những thông số khác với hình hướng dẫn.

Sau đây là một vài chú ý nho nhỏ cho các bác mới vào nghề.

1. Sau khi cài các phần mềm từ 1 - 4 cần reboot computer.

2. Sau khi vào Device Manager thì:

Chỉ số A là ở dòng: Sony Ericsson P990i Application Port (COMA)
Chỉ số B ở dòng: Sony Ericsson PC-Connect Port (ComB)

Sau đó các bác ghi lại:
A = A-1
B = B-1

Các bác chú ý do máy tính khác nhau nên A, B là khác nhau không nhất thiết là (5,6) hay (4,5) - máy tui là (7,10)

3. Sau khi chạy file 1.py xong các bác muốn thấy được c:\sys thì cần:

+ Cấu hình hiện file ẩn: Show hiden files
+ Cấu hình để hiện file và folder hệ thống: Show system files/folders

Chúc các bác thành công.
DuaBeo35

duwenda

Thêm một lưu ý nữa nhé ;;) !
Để thực hiện bước 1 thành công thì trên điện thoại phải có cài đặt một trình quản lí file nào đó thì mới "chép đè trkdriver.ldd vào C:\sys\bin" được chứ :))
Vì hôm trước mình chưa chuẩn bị trình quản lí file nên chưa hoàn tất công việc mà.
Chuc các hacker sau này không mất nhiều thời gian nhé ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.