• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

ducngoc_y

Mình đã cài lại được rồi do máy tính lỗi mất bao nhiêu thời gian Thank các bác

hiepqtv

- Nếu không thể vào máy, bạn có thể vào bằng cách sau: Khi máy chưa khởi động, giữ đồng thời 3 phím: Volume + và Volume -, Nguồn (Power). Một Menu hiện lên, dùng 2 phím Volume để di chuyển, chọn dòng Fastboot. Trên máy tính, down file sau về: http://www.mediafire.com/?h5h6u2hjrj4hzg4, dùng cmd ở thư mục giải nén ra, đánh lệnh: fastboot boot recovery5840.img rồi enter.

Lưu ý: Để sử dụng CWM, bạn phải cắm thẻ nhớ microSD vào máy, tối thiểu 4GB, khuyên dùng loại 8 GB và 16GB. Nên xài Class 6 trở lên để có tốc độ tối ưu.

mới đọc được ở bên box A830 của bác bqqhuy nhưng máy em chưa bị như thế nên chưa phải dùng chú ý là phải thay cái recovery 5820 của A800s vào cái recovery 5840 của A830 nhé không nhỡ thế nào lại tội em
Thanks bạn nhiều nhé!
Hic, đã cài được recovery 5820 (dùng lệnh trên báo fail, phải dùng lệnh fastboot flash recovery recovery5820.img thì báo OK). Up lại rom zip (4.0) của atula nhang vẫn bị khởi động lại liên tục, up bản rom v5.1 cũng bị khởi động. Chắc toi máy rồi

ninhtiki

bản của bác autlaphan phía trên v6 là bản đã chế lại rồi hay là bản gốc vậy các bác ? ít thông tin về bản này quá

phuthotx

Member
Vẫn chưa gửi đc tn tới các đầu số như 8049, 8149....... thật phiền phức, dúng k các bác

khanhduy089

Vẫn mắc một lỗi ngớ ngẩn là không vào được Setting/Systems/Storage :( trong ICS 4.0. Hi vọng bản sau sẽ khắc phục đc

buiquanyl

Thanks bạn nhiều nhé!
Hic, đã cài được recovery 5820 (dùng lệnh trên báo fail, phải dùng lệnh fastboot flash recovery recovery5820.img thì báo OK). Up lại rom zip (4.0) của atula nhang vẫn bị khởi động lại liên tục, up bản rom v5.1 cũng bị khởi động. Chắc toi máy rồi

trước khi cài bác có wipe data không? nếu không bác thử lại coi wipe tất cả luôn, có 2 dòng wipe ấy,trước em up cung bị lỗi sau wipe up chưa thấy lỗi nào luôn nhưng khổ cái wipe như thế phải cài lại tất cả các app trước cài

atulaphan

bản của bác autlaphan phía trên v6 là bản đã chế lại rồi hay là bản gốc vậy các bác ? ít thông tin về bản này quá
Các lỗi giống hệt rom gốc, chỉ xóa bớt các app hàn xẻng, để ae nào ko up đc online thì up = cách này cho đơn giản.

hiepqtv

trước khi cài bác có wipe data không? nếu không bác thử lại coi wipe tất cả luôn, có 2 dòng wipe ấy,trước em up cung bị lỗi sau wipe up chưa thấy lỗi nào luôn nhưng khổ cái wipe như thế phải cài lại tất cả các app trước cài
Wipe rồi, khi đang ở recovery gốc cũng đã low format luôn rồi. Cài được recovery 5820 cũng wipe rồi mới up lại rom zip (rom 1.46, rom 4.0), rom recovery (bản gốc) cũng bị lỗi restart liên tục!

Chỉnh sửa cuối:

haipotter

Minh root nhưng khi chạy bước 1 xong chưa kịp chạy bước 2 thì máy đã tự khởi động lại rồi. Máy khởi đông jxong thì chạy bước 2 không được. Con mình copy file recovery 5820 vao bộ nhớ máy, xong kết nối với máy tính chạy file recovery.ễ mà không thấy xuất hiện cái gì cả
Rom restore mới để trong backup còn v5.2 là rom zip thì làm theo hd ở trên

Mình chưa thử (vì mình: root cách cũ --> cài recovery --> up file superuser) nên ko biết, bạn cứ thử xem nếu ko root cách cũ thì có cài đc recovery 5.8.2 ko? còn nếu cài đc thì up rom cook thoải mái.

OtVang

ICS hao pin và không tương thích với một số đầu tổng đài nhắn tin, đành quay về v5.2 của alatuphan nhưng chạy một hồi thì phát hiện ra bản v5.2 này không deep sleep được :-(

namkhanhsk

mình đang dùng ICS để Root
mới chạy xong bước1 là chạy file "Step.1-Fastboot.bat" là máy nó treo " Sky VEGA " mãi ..... chạy luôn step2 thì ko thấy đc....
làm sao đây bạn?????

sanwa8960

mới chạy xong bước1 là chạy file "Step.1-Fastboot.bat" là máy nó treo " Sky VEGA " mãi ..... chạy luôn step2 thì ko thấy đc....
làm sao đây bạn?????

Bạn tháo pin ra để khoảng 10 phút lắp pin lại thực hiện theo hướng dẫn là root được.

atulaphan

làm sao đây bạn?????
Bạn đã làm như sau chưa? Android 4.0.4 (v2.16): Setting --> system --> Development options --> tích vào ô USB debugging.

buiquanyl

Cac ban vao data/system/batterystar.bin xoa file nay di, sau do sac day pin se tranh dc tinh trang pin ao

bác ơi em xóa bỏ cái này rồi mà pin nó vẫn báo ảo lắm, bác nào chưa xóa cái này làm ơn cop lai gửi em xin với