• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

hugolina2

Atulaphan wa vegaviet down bản mới về coi rồi mod lại cho a e sài đi . Nhớ làm room zip up cho dễ nha . Thank atulaphan

Homeland

Mình bị lỗi không vào được Recovery, chỉ hiện logo Android nằm chổng kềnh kèm theo dấu chấm than đỏ.
Bác nào biết cách khắc phục giúp mình với.

atulaphan

Mình bị lỗi không vào được Recovery, chỉ hiện logo Android nằm chổng kềnh kèm theo dấu chấm than đỏ.
Bác nào biết cách khắc phục giúp mình với.
bạn bị mất recovery rồi, cài lại là xong.

hugolina2

Atulaphan . Mình cài bản 6.7 sài 2 ngày cái cpu spy plus mới chịu hiện ra nhưng lại kg có SL nên để chờ vẫn 2%/1h .giúp mình cài SL với

quocgl

Đã có rom cm10 android 4.1.2 minh da cai dat duoc nhung bi ma no bi nguoc. Pac atulaphan sua dum cai. Vao web tren a800s nen ko co dau thong cam nha

kid_211292

gỡ launcher

bạn up rom, cài cpu spy plus, tắt đt khoảng 5 phút, vào cpu spy plus kiểm tra nếu có deep sleep là ok, còn vẫn nếu ko có thì flash thêm cái baseband 1.46. còn int.d và battery thì theo quảng cáo là sẽ cải thiện pin nhưng mình thấy ko có hiệu quả rõ rệt, tùy bạn thích thì flash còn ko thì thôi.
------------ ae nên sd cái launcher khác vì luancher của android 2.3.5 ko đc mượt lắm, mình đang sd ilauncher

khi cài launcher khác thì mình có cần phải gỡ launcher cũ của sky ra không? em đang muốn gỡ nó đi cho đỡ nặng máy mà không biết làm sao :( dùng tita gỡ thì nó cứ tự reset về recovery

phuthotx

Member
cảm biến tiệm cận

Gọi Mình dung rom cm9 , khi gọi điện thì màn hình tất rất lâu mới sáng lại khi áp vào tai, vậy phải cài đặt thế nài để khi gọi điện nó sáng mãi vậy các bác

atulaphan

Gọi Mình dung rom cm9 , khi gọi điện thì màn hình tất rất lâu mới sáng lại khi áp vào tai, vậy phải cài đặt thế nài để khi gọi điện nó sáng mãi vậy các bác
cảm biến tiệm cận: khi áp vào tai để nghe gọi thì màn hình sẽ tắt còn khi bỏ ra thì màn hình sẽ sáng (rom stock và rom cook từ rom stock rất nhạy, còn cm9 và miui thì có độ trễ vài giây). còn như bạn nói là bỏ luôn cảm biến tiệm cận, mình thấy 1 đoạn teawk sau, bạn thử add vào built.pop xem sao:

13. Disable blackscreen issue after a call ( fix lỗi đen màn hình sau khi gọi điện )
Code:
Mã:
ro.lge.proximity.delay=25
mot.proximity.delay=25

atulaphan

khi cài launcher khác thì mình có cần phải gỡ launcher cũ của sky ra không? em đang muốn gỡ nó đi cho đỡ nặng máy mà không biết làm sao :( dùng tita gỡ thì nó cứ tự reset về recovery
bạn phải cài thêm một launcher khác rồi hãy gỡ. nếu titanium ko gỡ đc thì bạn sd systemremove (nhớ clear datta trước khi uninstall)

Chỉnh sửa cuối:

Homeland

@atulaphan:
Mình vừa up bản ROM v5.1 của bạn, nhưng không thấy có phần lựa chọn ngôn ngữ Tiếng Việt, có cách nào xử lý hay mình phải chọn một bản ROM khác?

atulaphan

@atulaphan:
Mình vừa up bản ROM v5.1 của bạn, nhưng không thấy có phần lựa chọn ngôn ngữ Tiếng Việt, có cách nào xử lý hay mình phải chọn một bản ROM khác?
v5.1 ko có TV, nếu bạn cần Tv thì cài v5.4 rồi flash baseban 1.46 để có deep sleep + TV

AquaSta

Moderator
Xin thông báo với anh em là Sky A800S đã repair boot được rồi. Nếu anh em nào up rom chẳng may gặp sự cố lỗi boot, mất boot thì ko phải lo dùng làm chặn giấy :D Mình cũng mog là repair boot có thể fix được lỗi cam trên các máy A800S bị mất cam. Nếu bác nào muốn thử, cứ qua mình ;)

atulaphan

Bác Atula cho mình hỏi là bản 6.7 new có cần phải cài thêm boot.apk nữa không vậy bác?
mình vừa kiểm tra thấy đã add nó vào rom rồi, ko cần cài nữa đâu. trong built.pop cũng add mấy cái teawk: tăng tốc internet, cải thiện 3G, battery.... rồi

Chỉnh sửa cuối:

slamdunk

mình vừa kiểm tra thấy đã add nó vào rom rồi, ko cần cài nữa đâu. trong built.pop cũng add mấy cái teawk: tăng tốc internet, cải thiện 3G, battery.... rồi

Ok thanks bạn nhiều. Hix mạng bị chập chờn down giữa chừng bị đứt hoài, chắc phải chờ vài ngày nữa mạng ổn định rồi down lại.
À có bạn nào biết cách chỉnh báo thức để khi tắt nguồn vẫn báo thức được không vậy? Mình tắt nguồn thì không báo thức được nữa.

123loli

cảm biến tiệm cận: khi áp vào tai để nghe gọi thì màn hình sẽ tắt còn khi bỏ ra thì màn hình sẽ sáng (rom stock và rom cook từ rom stock rất nhạy, còn cm9 và miui thì có độ trễ vài giây). còn như bạn nói là bỏ luôn cảm biến tiệm cận, mình thấy 1 đoạn teawk sau, bạn thử add vào built.pop xem sao:

13. Disable blackscreen issue after a call ( fix lỗi đen màn hình sau khi gọi điện )
Code:
Mã:
ro.lge.proximity.delay=25
mot.proximity.delay=25

built.pop ở đâu bác?

atulaphan

built.pop ở đâu bác?
bạn dùng root explorer vào system tìm file bult.pop giữ chặt một lúc rồi vào open with --> Text Editor rồi điền 2 dòng trên vào cuối cùng sau đó save lại là xong (nhớ chuyển r/w --> r/o thì mới sửa được file built.pop nhé)