• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

bản v.51 fix DS cài xong ko có deepsleep. bác cho thêm cái baseband vào để mọi ng tự cài. và bác review thêm về pin đi. e 1h/1% pin chờ. ko biết có phải do cái battery life ko nữa
và 1 điểm nữa là nút search chỉ để thay nút power luk bật màn hình. còn lại ko có tác dụng j nữa
vì bản rom zip 1 số ae up kêu ko có deep sleep, nên mình post link bản rom restore ở trên (bản này đã flash int.d, battery)

atulaphan

Từ 6.7 restore trực tiếp về bản restore 1.46 v5.1 được không bạn?
hoàn toàn đc nhé, có thể bị lỗi reset lt do recovery ko wipe đc sạch, thì bạn có thể tháo pin, rồi lắp lại, vào recovery, all wipe và up lại v5.1 lần nữa (nếu vẫn bị reset lt thì lặp lại thao tác này, vì có lần mình phải thực hiện 2 lần mới đc)

thuanblack

hoàn toàn đc nhé, có thể bị lỗi reset lt do recovery ko wipe đc sạch, thì bạn có thể tháo pin, rồi lắp lại, vào recovery, all wipe và up lại v5.1 lần nữa (nếu vẫn bị reset lt thì lặp lại thao tác này, vì có lần mình phải thực hiện 2 lần mới đc)

Chào bạn atulaphan, mình đã thử hai bản Rom 5.1 mới của bạn. Bản zip thì khởi động lên chạy rất chậm, bản Restone bị lỗi MD5

atulaphan

Chào bạn atulaphan, mình đã thử hai bản Rom 5.1 mới của bạn. Bản zip thì khởi động lên chạy rất chậm, bản Restone bị lỗi MD5
nếu bạn đổi tên folder chứa rom mà để dấu cách thì sẽ bị lỗi này, phải viết liền nhau. Vd: A800S 146 --> sẽ bị lỗi MD5, phải viết là A800S146

hoangtulove

Sao cả rom zip và rom restore 1.46 máy em đều ko có deep sleep nhỉ. :| Chẳng biết lỗi ở đâu, restore xong vào chưa cài phần mềm gì, nhưng check thì ko có deep sleep

npduong

Bạn Atulaphan cho mình hỏi sao mình đã restore được bản 1.46 v5.1 của bạn up rồi nhưng sao không có deepsleep vậy? Thấy bạn Kidraper9x nói phải up baseband j đó nữa, bạn up link tải của baseband được không? Mình có qua bên tinhte tìm và thử rồi nhưng link toàn tiếng TQuốc mình chẳng biết down sao hết!

npduong

4.1 chứ 4.0 gì bạn!:-? Bản restore v5.1 mình restore 2 lần và không bị lỗi reset liên tục lần nào cả. Đã flash baseband của atulaphan vừa up, máy đã có Deepsleep ngon lành. Thanks atulaphan nhìu nhé.

atulaphan

bác atula có thể chỉ em cách sử dụng deep sleep đc ko???
bạn up rom, cài cpu spy plus, tắt đt khoảng 5 phút, vào cpu spy plus kiểm tra nếu có deep sleep là ok, còn vẫn nếu ko có thì flash thêm cái baseband 1.46. còn int.d và battery thì theo quảng cáo là sẽ cải thiện pin nhưng mình thấy ko có hiệu quả rõ rệt, tùy bạn thích thì flash còn ko thì thôi.
------------ ae nên sd cái launcher khác vì luancher của android 2.3.5 ko đc mượt lắm, mình đang sd ilauncher

kidraper9x

bạn up rom, cài cpu spy plus, tắt đt khoảng 5 phút, vào cpu spy plus kiểm tra nếu có deep sleep là ok, còn vẫn nếu ko có thì flash thêm cái baseband 1.46. còn int.d và battery thì theo quảng cáo là sẽ cải thiện pin nhưng mình thấy ko có hiệu quả rõ rệt, tùy bạn thích thì flash còn ko thì thôi.
------------ ae nên sd cái launcher khác vì luancher của android 2.3.5 ko đc mượt lắm, mình đang sd ilauncher
default launcher của sky quá chán. cài go launcher của GB đẹp hơn ics.
bác @atulaphan cho e hỏi là cái beataudio và dspmanager có khác ji nhau ko? e dùng ko thấy cải thiện rõ khi loa ngoài lắm. có phần mềm nào tăng âm thanh loa ngoài ko bác?

atulaphan

default launcher của sky quá chán. cài go launcher của GB đẹp hơn ics.
bác @atulaphan cho e hỏi là cái beataudio và dspmanager có khác ji nhau ko? e dùng ko thấy cải thiện rõ khi loa ngoài lắm. có phần mềm nào tăng âm thanh loa ngoài ko bác?
có volume +, bạn thử xem