• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

koolzet

v5.1 ko bị reset khi nt cũng như khi pin kém, vì mình dùng đến khi pin hết sạch tự tắt nguồn.

e cũng ko rõ máy lsao nữa. h e chỉ cài đc mỗi cm9 thôi. cài rom khác nhắn tin là máy reset. có khi nào là do recovery ko bác?

kidraper9x

v5.1 ko bị reset khi nt cũng như khi pin kém, vì mình dùng đến khi pin hết sạch tự tắt nguồn.

theo như e thấy thì các hiện tượng này là do wipe chưa sạch bác ạ. hoặc 1 ngày up nhiều rom dẫn cũng giống như vậy vì wipe rom này chưa sạch lại wipe rom khác nữa và nó cũng chưa wipe sạch. cách duy nhất là wipe 5 6 lần r up rom kể cả rom restore hay rom zip

koolzet

theo như e thấy thì các hiện tượng này là do wipe chưa sạch bác ạ. hoặc 1 ngày up nhiều rom dẫn cũng giống như vậy vì wipe rom này chưa sạch lại wipe rom khác nữa và nó cũng chưa wipe sạch. cách duy nhất là wipe 5 6 lần r up rom kể cả rom restore hay rom zip

vẫn ko đc thì sao hả bác

kidraper9x

bác atulaphan cho e hỏi. bản v5.1 fix deepsleep đầu tiên mà bác up lên thì bản đấy đã fix 16O kt chưa?
hồi trc' down về r mà vẫn add thêm framework để fix tin nhắn. có khi đó là nguyên nhân e bị reset máy khi pin yếu

NTHungDL

tình hình là sau khi tét thử từ v62 -67 của bạn nhận thấy lỗi treo máy, ko nhận được cuộc gọi, trong khi người gọi vẫn nghe đổ chuông chỉ xuất hiện khi bật wifi thường trực, thi thoảng bật rồi tắt thi bt, cứ để wifi, tắt màn một thời gian sẽ bị, bạn atula nghiên cứu xem có fix đc ko, mỗi lỗi này, mọi thứ còn lại ok hết!
bạn Atula ko có ý kiến gì à!

Mr_Xuan

Bản MIUI v4 beta 04 ngày 16/11 pin sd và pin chờ khá tốt!!!

Anh em up bản này dùng thử xem xem. Tôi đang sài thấy khá tốt. fix hầu hết các lỗi. Wifi, 3G, Camera, Nhắn tin 160kt ko cần dùng Go SMS, Có thể nhắn tin tổng đài OK, nhắn tin tiếng Trung quốc OK. (Bản ICS trc của bác atulaphan mình nhắn tin tiếng Trung thì bên kia nhận đc toàn kt loằng ngoằng ko đọc đc).

PIN chờ và PIN sử dụng đang test. Tối PIN còn khoảng 70% thì xem phim Youtube bằng wifi từ 20h đến hơn 1h còn 11%. Sáng nay nhắn tin gọi điện từ 7h đến 10h còn 88%. Nói chung tạm ổn

Bác Atulaphan cook bản này cho anh em dùng nhé.

http://pan.baidu.com/share/link?shareid=146550&uk=1177512982

Brgd. Xuân

atulaphan

bác atulaphan cho e hỏi. bản v5.1 fix deepsleep đầu tiên mà bác up lên thì bản đấy đã fix 16O kt chưa?
hồi trc' down về r mà vẫn add thêm framework để fix tin nhắn. có khi đó là nguyên nhân e bị reset máy khi pin yếu
bạn up lại bản mình mới post đi, đã fix nt 160 kt rồi nhé.

trantrantrong

Các Pro cho hỏi, các bản Room gốc kia có khác gì nhau ạ. Bản 2221 có phải là bản cao cấp nhất chưa ạ, và mình muốn về bản đó có ok ko ạ.

trantrantrong

Ông chú mình xài con sky A800s bị treo logo khi khởi động.Chỉ hiện chữ T xoay mãi mà ko vào.Mình đã up rom gốc theo hướng dẫn nhưng vẫn bị.Hồi h mình chưa xài con này nên ko có kinh nghiệm xử lý.Mong anh em cho chút ý kiến.Có xử lý được không hay phải mang ra tiệm ^^.
Mình vào thử recovery thì thấy recovery là 3e chắc là recovey gốc vì con này nó chạy rom gốc 4.0.Nhưng khi vào recovey nó hiện con robot đang xoay xoay xong nó lật ngửa con robot ra hiện dấu chấm than đỏ ngay bụng =)).Các thao tác trong recovery ko tác dụng như wipe...
Liệu máy có up rom lại được không hay đã tèo luôn rồi .Mong anh em giúp giùm

Mình cũng có con như của bạn này. Mọi khi mình vẫn về room gốc qua trang chủ được, nhưng hôm nay trước khi về mình có vào Recovery và wide hết các chế độ, sau đó về room gốc qua trang chủ. Sau khi về thì giờ cũng bị tình trạng giống bạn này rồi. bị treo logo khi khởi động.Chỉ hiện chữ T xoay mãi mà ko vào. Giờ vào chế độ recovery còn không vào được để reston lại nữa. giờ làm thế nào mong các Pro giúp đỡ.

atulaphan

Mình cũng có con như của bạn này. Mọi khi mình vẫn về room gốc qua trang chủ được, nhưng hôm nay trước khi về mình có vào Recovery và wide hết các chế độ, sau đó về room gốc qua trang chủ. Sau khi về thì giờ cũng bị tình trạng giống bạn này rồi. bị treo logo khi khởi động.Chỉ hiện chữ T xoay mãi mà ko vào. Giờ vào chế độ recovery còn không vào được để reston lại nữa. giờ làm thế nào mong các Pro giúp đỡ.
- Gần 1T trước mình up offline: v1.33 cũng bị lỗi này (2 lần đều bị), sau đó up v2.16 thì ok bạn thử xem sao?
- Dạo này mình chỉ sd v5.1 ko dùng v6.7 (2.2.1) nên ko biết có bản mới hơn ko? bạn nên sd rom cook đỡ mất thời gian.
-----------------
manhmuaxuan bên TT said: http://www.tinhte.vn/threads/1345740/page-621#post-27958190

Đã làm theo cách của bạn này và đã vào được. Cảm ơn các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

trantrantrong

- Gần 1T trước mình up offline: v1.33 cũng bị lỗi này (2 lần đều bị), sau đó up v2.16 thì ok bạn thử xem sao?
- Dạo này mình chỉ sd v5.1 ko dùng v6.7 (2.2.1) nên ko biết có bản mới hơn ko? bạn nên sd rom cook đỡ mất thời gian.

MÌnh làm theo cách của bạn chỉ bên Tinhte và đã về được Gốc của nó rồi. Giờ mình muốn gỡ mấy cái app của Hàn đi thì vào đâu ạ. Trước giờ vẫn dùng bản tiếng Việt của bạn, Hnay cứ thấy nó thông báo update S/W gì đó, up được 1 lúc thì báo Stop.

atulaphan

MÌnh làm theo cách của bạn chỉ bên Tinhte và đã về được Gốc của nó rồi. Giờ mình muốn gỡ mấy cái app của Hàn đi thì vào đâu ạ. Trước giờ vẫn dùng bản tiếng Việt của bạn, Hnay cứ thấy nó thông báo update S/W gì đó, up được 1 lúc thì báo Stop.
Bạn đừng update rom qua skystation (c1), dễ bị lỗi lắm. Tùy mục đính của bạn là sẽ sd bản này hay là sd các bản rom cook.
- Nếu bạn sd bản rom này: thì bạn root và recovery theo cách mới ở trên mình đã hd, sau khi root thì bạn mới sử dụng titaniumbackup hoặc systemremover để gỡ bỏ các app hàn quốc, rồi fix lỗi.
- Nếu bạn sd các bản rom cook (mình khuyên bạn nên làm theo cách này): thì chỉ cần cài recovery theo cách mới ở trên rồi up rom cook (các bản rom cook thường đã root và gỡ bỏ app hàn cũng như fix lỗi) --> nên up v5.1

trantrantrong

bạn đừng update rom qua skystation (c1), dễ bị lỗi lắm. Tùy mục đính của bạn là sẽ sd bản này hay là sd các bản rom khác.
- Nếu bạn sẽ sd bản rom này: thì bạn root và recovery theo cách mới ở trên mình đã hd, sau khi root thì bạn mới sử dụng titaniumbackup hoặc systemremover để gỡ bỏ các app hàn quốc, rồi fix lỗi.
- Nếu bạn định sd các bản rom cook (mình khuyên bạn nên làm theo cách này): thì chỉ cần cài recovery theo cách mới ở trên rồi up rom cook (các bản rom cook thường đã root và gỡ bỏ app hàn cũng như fix lỗi)

OK. Mình đang up về bản tiếng việt của bạn rồi, tại cái kia nó cứ thông báo khó chịu quá.

atulaphan

OK. Mình đang up về bản tiếng việt của bạn rồi, tại cái kia nó cứ thông báo khó chịu quá.
Bạn kích vào thông báo update thì bản nào cũng bị, nếu bạn ko muốn hiện thông báo thì triệt để nhất là gỡ bỏ SkyStation.apk

koolzet

cứu e gấp các bác ơi!!!! máy e giờ up rom cứ tự nhiên reset. e đã thử để 10' mới up rồi mà nó vẫn bị. bác nào cứu e với!!!!! (

atulaphan

cứu e gấp các bác ơi!!!! máy e giờ up rom cứ tự nhiên reset. e đã thử để 10' mới up rồi mà nó vẫn bị. bác nào cứu e với!!!!! (

bạn đang ở 4.0.4 up về 2.3.5 đúng ko, theo minh là do recovery all wipe ko triệt để --> 2 nền tảng android khác nhau bị xung đột. khắc phục = cách all wipe và up lại 2.3.5 vài lần, có lần mình thực hiện đến 4,5 lần mới đc.

hunglqpro

mong bác atulaphan giúp đỡ

bạn đang ở 4.0.4 up về 2.3.5 đúng ko, theo minh là do recovery all wipe ko triệt để --> 2 nền tảng android khác nhau bị xung đột. khắc phục = cách all wipe và up lại 2.3.5 vài lần, có lần mình thực hiện đến 4,5 lần mới đc.

hiện tại máy của em có vấn đề sau. khi pin còn khoảng 40% thi thoảng có cuộc gọi đến hay bị reset lại máy. trước em dung bản rom 4.04 V6.4 của bác thì ko bi. em up về V5.1-1.46 cũng ko bị nhưng từ khi up lại bản V6.7 thì có hiện tượng này. mong các bacs chỉ em cách khắc phục

atulaphan

hiện tại máy của em có vấn đề sau. khi pin còn khoảng 40% thi thoảng có cuộc gọi đến hay bị reset lại máy. trước em dung bản rom 4.04 V6.4 của bác thì ko bi. em up về V5.1-1.46 cũng ko bị nhưng từ khi up lại bản V6.7 thì có hiện tượng này. mong các bacs chỉ em cách khắc phục
Bạn thử all wipe vài lần rồi up lại rom xem sao? mình chưa gặp ht này bgio. nếu vẫn ko đc thì all wipe rồi up lại rom gốc.

koolzet

e up về cm9 vẫn bị bác ạ. có khi nào do pin ko ạ?

hunglqpro

Xin hướng dẫn

Bạn thử all wipe vài lần rồi up lại rom xem sao? mình chưa gặp ht này bgio. nếu vẫn ko đc thì all wipe rồi up lại rom gốc.

bác AtulaPhan ơi bác có thể hướng dẫn cách xoá app của hàn cho anh em được ko ah? những app nào có thể xoá được? những app nào thì ko? và cách xoá thì như thế nào?

em đang up lại rom gốc muốn xoá bớt app của hàn.