• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

bác AtulaPhan ơi bác có thể hướng dẫn cách xoá app của hàn cho anh em được ko ah? những app nào có thể xoá được? những app nào thì ko? và cách xoá thì như thế nào?
em đang up lại rom gốc muốn xoá bớt app của hàn.

- Ban giải nén bất kỳ một bản rom cook (trên nền rom gốc) nào của mình rồi vào system/app xem là biết những app cần giữ lại, những app khác thì xóa hết cũng ko ah gì. phải root đt, cài root explorer vào system/app (nhớ chuyển r/w --> r/o thì mới xóa đc) để xóa các app hàn hoặc cài titaniumbackup hay system app remover để xóa cũng đc. sau khi xóa xong thì reset lại đt.
- mình chỉ bị reset lt khi từ android 4.0.4 (stock, cook, miui, cm9) về 2.3.5 thôi. Bạn thử all wipe rồi up lại rom gốc xem có bị ht này nữa ko?

nguyennhan1992

bác atula ơi bản * 22/11: Rom 1.46 (android 2.3.5) V5.5 VH by atulaphan (rom zip) em up nhưng reset không bị về tiếng hàn đâu

thophilong

int.d và battery life

thế à, mình cũng đang sd sao reset lần nào về tiếng HQ lần đó nhỉ?

mấy pác cho e hỏi int.d và battery life là đẻ làm j vậy ! đang sài bản room 146v5.1 ds , mà k thấy cái icon pin trong setting đâu hết và k hiển thị dc phần trăm dùng pin ngoài màn hình chính , cái int.d và battery life có phải fix lỗi đó k mấy pác !
thanks !

kid_211292

mấy pác cho e hỏi int.d và battery life là đẻ làm j vậy ! đang sài bản room 146v5.1 ds , mà k thấy cái icon pin trong setting đâu hết và k hiển thị dc phần trăm dùng pin ngoài màn hình chính , cái int.d và battery life có phải fix lỗi đó k mấy pác !
thanks !

trong setting, => display => tick vào cái dòng thứ 2 từ dưới lên nha bạn

kid_211292

Xác nhận là bản rom V5.5 VH này sau khi restart bị quay về tiếng hàn :) nhưng pin có vẻ đúng như bác nói 1%/1h... đang test tiếp...

aquarius8

CM9 V3

Bác atulaphan ơi cho em hỏi, ở bản CM9 V3, mỗi khi có cuộc gọi đến đều có 1 hình mặc định là con rồng, làm sao e có thể bỏ nó đi hoặc thay vào hình khác hả bác, hình này xấu quá. @.@
Thêm nữa là bản này nó gần như không nhận các folder từ thẻ nhớ ngoài. Sao vậy bác nhỉ.
Em vào qua rootfolder thì thấy, nhưng các ứng dụng khác mặc nhiên k tìm kiếm gì trên thẻ nhớ ngoài cả.

trantrantrong

Các bản rom được cook và edit by atulaphan

* 22/11: Rom 1.46 (android 2.3.5) V5.5 VH by atulaphan (rom zip): https://www.kleii.com/f/50ad9b3647700ad256000025
+ VH lại trên nền v5.1 --> có Deep sleep --> pin chờ 1%/1h.
+ lỗi: nt 101 và reset đt là tiếng HQ, đã thử VH file setting khác nhưng vẫn bị.

Cảm ơn các bạn lantim và Dungmoto bên TT đã chia sẻ các file việt hóa

máy của mình đã nâng lên Androi 4.0.4 thì có dùng được bản này không bạn Atulaphan. với cả mình máy mình vừa bị tình trạng thế này.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Xuan

Dùng bình thường ah nha...

máy của mình đã nâng lên Androi 4.0.4 thì có dùng được bản này không bạn Atulaphan. với cả mình máy mình vừa bị tình trạng thế này.

===========================

Dùng bình thường mà bạn. Tốt nhất bạn nên Backup rom bạn đang dùng lại. Sau đó tải bàn 1.46 V5.5 mới nhất về. Copy vào bộ nhớ máy (Vì đây là rom zip) ALL WIPE rồi up thôi. Có thể phải làm vài lần động tác này thì mới được. Nếu muốn trở lại 4.0.4 thì up rom backup kia trở lại dùng bình thường.

Chúc bạn thành công.

Brgd. Xuân

Mr_Xuan

Bản MIUI v4 beta 04 ngày 16/11 pin sd và pin chờ khá tốt!!!

Bản MIUI v4 beta 04 ngày 16/11 pin sd và pin chờ khá tốt!!!

Anh em up bản này dùng thử xem xem. Tôi đang sài thấy khá tốt. fix hầu hết các lỗi. Wifi, 3G, Camera, Nhắn tin 160kt ko cần dùng Go SMS, Có thể nhắn tin tổng đài OK, nhắn tin tiếng Trung quốc OK. (Bản ICS trc của bác atulaphan mình nhắn tin tiếng Trung thì bên kia nhận đc toàn kt loằng ngoằng ko đọc đc).

PIN chờ và PIN sử dụng đang test. Tối PIN còn khoảng 70% thì xem phim Youtube bằng wifi từ 20h đến hơn 1h còn 11%. Sáng nay nhắn tin gọi điện từ 7h đến 10h còn 88%. Nói chung tạm ổn

Bác Atulaphan cook bản này cho anh em dùng nhé.

http://pan.baidu.com/share/link?shar...&uk=1177512982

Brgd. Xuân

trantrantrong

===========================

Dùng bình thường mà bạn. Tốt nhất bạn nên Backup rom bạn đang dùng lại. Sau đó tải bàn 1.46 V5.5 mới nhất về. Copy vào bộ nhớ máy (Vì đây là rom zip) ALL WIPE rồi up thôi. Có thể phải làm vài lần động tác này thì mới được. Nếu muốn trở lại 4.0.4 thì up rom backup kia trở lại dùng bình thường.

Chúc bạn thành công.

Brgd. Xuân

Trước khi up mình đã WIPE rồi nhưng sau khi up thì máy khởi động lại liên tục, có bác nào bị như em chưa ạ. lại phải up về bản cũ.

atulaphan

Trước khi up mình đã WIPE rồi nhưng sau khi up thì máy khởi động lại liên tục, có bác nào bị như em chưa ạ. lại phải up về bản cũ.
ai cung bij khi tuwf 4.0.4 veef 2.3.5, bạn all wipe và up rom ( làm vài lần mới đc)

Silverbullet

all wipe + up rom, all wipe + up rom... (khoảng 3 - 4 lần) cuối cùng mới reboot system now

Bác atulaphan có thể cho em cái yh không, xin bác chỉ giáo thêm mấy chiêu, chứ em tập up room gốc bản 221 mà không dc, trong khi máy của em up bị die camera rồi, hikhik!

atulaphan

Bác atulaphan có thể cho em cái yh không, xin bác chỉ giáo thêm mấy chiêu, chứ em tập up room gốc bản 221 mà không dc, trong khi máy của em up bị die camera rồi, hikhik!
minhg ko có yahoo, bạn up làm sao ma die camera, cách up rom gốc thì mình hay sd c3 như hd ở trên.

doductrungtnvn

cách up rom 2.3 khi từ 4.0 xuống mà không bị reset la wipe cache and factory system-> wipe cache parittion-> vào mount and storage: format data,cache.system.-> advanced : wipe davik.battery starts rùi trở lại recovery wipe cache pairition-> advenced : wipe davik,battery starst.-> up rom sau khi báo conplete thì trở lại wipe cache parition-> advenced: wipe davik,battery stast rùi khởi động lại máy là ok.không bị reset