• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

hunglqpro

sao em không thể cài thăng này được trên recovery 5.8 thế hả bác

mình vẫn flast đc bình thường mà.
bạn download lại bản khác là cài đc hôm trước cài bản của bác atula cũng vậy phải download lại. mới cài đc

doductrungtnvn

Không xong rồi các bác ơi, bản này (cm10 của bác chủ) em up 2 lần vẫn bị tình trạng mất (kg thể mở) đc wireless. Bác Atulaphan vào giúp em với, hiện tại đã chuyển lại 4.0 rồi :((

theo mình bạn nên up bản v6,8 xong up tiếp cm10 sẽ được. từ 1.46 ->6.8->cm10

Chỉnh sửa cuối:

pigpen

Sao bản 5.1 mình cài vô nó cứ báo là "can't open /sdcard/A800S 146... (bad) rồi cái nó văng ra luôn.

pigpen

Kiểm tra lại file Rom của bạn tải về có thể bị lỗi, Hoặc cài lại Recovery

Mình đã thử download lại nhưng vẫn vậy, còn khi cài bản 6.7 thì lại bình thường. Chắc là do source bị hư rồi.

atulaphan

Bac autula ơi bác test thử bản CM10 của bên Khựa chưa ah? tình hình có cải thiện hơn những bản của mình ko ah? mong bác mod cho anh em 1 bản tốt dùng
thanks
mình vừa up thử nhưng pin vẫn thế, chỉ khác là đã add thêm 1 số loại trong CPU governor. ae down file boot.img sau (của bản rom TQ) sau đó add vào bản rom của mình rồi up rom là xong. http://www.mediafire.com/?vee779llq31fkd4
sau đó đọc cái này để lựa chọn chế độ hợp lý cho CPU: http://forum.cellphones.com.vn/thre...ung-setcpu-Voltage-control-Tiet-kiem-pin.html xem pin có cải thiện gì ko?
mình lựa chọn SmartassV2: Governor này thường được anh em sử dụng, vì nó thiên về tiết kiệm pin but vẫn đảm bảo máy hoạt động ổn định. Khi thực hiện 1 tác vụ, governor này sẽ sử dụng mức xung nhịp tối ưu nhất. Nếu bạn sử dụng các hoạt động nhẹ như call, sms, lướt web ... thì nó thường chạy ở mức xung nhịp từ 100 - 500Mhz. Khi mức xung nhịp đó ko đảm bảo thì nó sẽ tăng lên mức xung nhịp cao hơn. Khi screen off máy luôn ở mức xung nhịp thấp nhất 100Mhz.
--------------
Sau khi để SmartassV2 thấy pin có vẻ cải thiện hơn

Chỉnh sửa cuối:

vungochao

theo mình bạn nên up bản v6,8 xong up tiếp cm10 sẽ được. từ 1.46 ->6.8->cm10

em đã up lên v6.8 rồi mới lên cm10, nhưng vẫn không có bật được wifi, mà làm thế nào để xuống lại v6.8 được hả bác, e up xuống toàn bị treo ở màn hình chờ khởi động (luc màn hình hiện logo) không vào tiếp được, e mới dùng android nên không rõ. Mà bản này e thấy cứ chậm chậm, rất hay bị đơ máy 1 lúc, vào galery thì load ảnh cực chậm

hunglqpro

mình vừa up thử nhưng pin vẫn thế, chỉ khác là đã add thêm 1 số loại trong CPU governor. ae down file boot.img sau (của bản rom TQ) sau đó add vào bản rom của mình rồi up rom là xong. http://www.mediafire.com/?vee779llq31fkd4
sau đó đọc cái này để lựa chọn chế độ hợp lý cho CPU: http://forum.cellphones.com.vn/thre...ung-setcpu-Voltage-control-Tiet-kiem-pin.html xem pin có cải thiện gì ko?
mình lựa chọn SmartassV2: Governor này thường được anh em sử dụng, vì nó thiên về tiết kiệm pin but vẫn đảm bảo máy hoạt động ổn định. Khi thực hiện 1 tác vụ, governor này sẽ sử dụng mức xung nhịp tối ưu nhất. Nếu bạn sử dụng các hoạt động nhẹ như call, sms, lướt web ... thì nó thường chạy ở mức xung nhịp từ 100 - 500Mhz. Khi mức xung nhịp đó ko đảm bảo thì nó sẽ tăng lên mức xung nhịp cao hơn. Khi screen off máy luôn ở mức xung nhịp thấp nhất 100Mhz.
--------------
Sau khi để SmartassV2 thấy pin có vẻ cải thiện hơn

đang kéo để test bác ah.

atulaphan

em đã up lên v6.8 rồi mới lên cm10, nhưng vẫn không có bật được wifi, mà làm thế nào để xuống lại v6.8 được hả bác, e up xuống toàn bị treo ở màn hình chờ khởi động (luc màn hình hiện logo) không vào tiếp được, e mới dùng android nên không rõ. Mà bản này e thấy cứ chậm chậm, rất hay bị đơ máy 1 lúc, vào galery thì load ảnh cực chậm
chắc là bạn fomat mấy cái trong mount rồi, hồi trước mình cũng bị vậy cài rom nào cũng lag. phải về rom gốc mới khỏi, nên up offline và quay cái quạt vào đt cho khỏi nóng máy.

ngocminhdl

chắc là bạn fomat mấy cái trong mount rồi, hồi trước mình cũng bị vậy cài rom nào cũng lag. phải về rom gốc mới khỏi, nên up offline và quay cái quạt vào đt cho khỏi nóng máy.

Bác Atula cho mình hỏi thăm , hồi tối mình cũng mò mẫm về room gốc bằng offline cách 3 như bác hướng dẫn . nhưng nó chỉ chạy dược khoảng 1/2 vạch màu xanh là đứng im luôn , mình chờ khoàng nữa tiếng không được nên rút đại cáp ra và cho up lại , kết quả vẩn vậy ! mình tưởng tiêu rồi ! nhưng may quá khởi đông máy lại vẫn bình thường ! bác cho mình biết làm sao để up được mà không bị tình trạng đó nữa ! mình đang dùng V5.5 của bác ! thamk bác nhiều !!!

hunglqpro

Các bác cho em hỏi ? update thư viện adreno 220 cho JB vào CM10 thì làm như thế nào vậy các pro? thấy bên tinhte bảo update vào thì chạy mượt hơn?

bqqhuy said: ↑

(Sau khi update thư viện adreno 220 cho JB vào CM10, hiệu năng 3D tăng cường đáng kể :) Mình đang test cụ thể, có j sẽ báo cáo anh em sau )
Links down https://skydrive.live.com/redir?resid=B69D743A974C7715!302

atulaphan

Các bác cho em hỏi ? update thư viện adreno 220 cho JB vào CM10 thì làm như thế nào vậy các pro? thấy bên tinhte bảo update vào thì chạy mượt hơn?

bqqhuy said: ↑

(Sau khi update thư viện adreno 220 cho JB vào CM10, hiệu năng 3D tăng cường đáng kể :) Mình đang test cụ thể, có j sẽ báo cáo anh em sau )
Links down https://skydrive.live.com/redir?resid=B69D743A974C7715!302

copy vào đt, ko all wipe, flash như up rom zip.

atulaphan

Bác Atula cho mình hỏi thăm , hồi tối mình cũng mò mẫm về room gốc bằng offline cách 3 như bác hướng dẫn . nhưng nó chỉ chạy dược khoảng 1/2 vạch màu xanh là đứng im luôn , mình chờ khoàng nữa tiếng không được nên rút đại cáp ra và cho up lại , kết quả vẩn vậy ! mình tưởng tiêu rồi ! nhưng may quá khởi đông máy lại vẫn bình thường ! bác cho mình biết làm sao để up được mà không bị tình trạng đó nữa ! mình đang dùng V5.5 của bác ! thamk bác nhiều !!!

mình up lại rom gốc cách đây 2 tháng ( mình up offline v2.16) nên ko biết hiện tại trang gốc sky có vđ gì ko? bạn nên up bản v2.16 vì file download.inf ở trên mình down về từ lần v2.16 mới ra, sợ ko up đc cho mấy bản sau.

ngocminhdl

mình up lại rom gốc cách đây 2 tháng ( mình up offline v2.16) nên ko biết hiện tại trang gốc sky có vđ gì ko? bạn nên up bản v2.16 vì file download.inf ở trên mình down về từ lần v2.16 mới ra, sợ ko up đc cho mấy bản sau.

Thank bạn ! vậy có khi vđ là chỗ đó . vì mình up bản 2.21 , nó có khác bản 2.16 gì khg bạn ? nếu mình muốn up 2.21 thì bạn có thể cho mình file inf mới được khg ? thank vì đã trả lời !!!

sonrfd

Chào 2 bác, em đã thử bản 6.8 rồi mới dùng cm10 (đã thử cả bản cm10 RC2 của tinhte) cũng bị tình trạng y như bác vungochao.
Máy rất chậm, mất (kg control) đc wifi còn lại các chức năng khác thì OK
Mình đã thử xuống 6.8 từ cm10 cũng lag và treo tại màn hình chờ "chữ 4G LTE Ultimate" nhấp nháy tới ... hết pin luôn :((. Sau đó may mắn là còn 1 bản 2.14 restore trong máy nên mình restore lại và up tiếp 6.8 thì OK. Pó tay luôn

hunglqpro

Tình hình hiện tại sau khi test bản mới CM10 của bác Atulaphan. sau khi em flast xong cài hết các ứng dụng và thiết lập CPU theo chế độ V2 - max 1242 mhz. I/o noop sử dụng thêm Easy battery Save.
Tình trạng máy khi sử dụng Wifi: em dùng vào web đọc báo thì tốc độ tụ pin là khoảng 3-5 phút 1%.
khi ở chế độ chờ ( có bật 3g) em để từ: 9h45' đến 13h32': máy tụt 1% pin.
trong quá trình sử dụng chưa thấy lỗi gì. nhưng có 1 lần gọi điện 10 phút sau đó bỏ ra thì mất khoảng 3s màn hình mới sáng trở lại.

kết luận: bản này mượt + đẹp + pin khá ổn ( mới kiểm tra sơ bộ) nếu thấy có vấn đề gì em sẽ thông báo.

Easy battery Save em sử dụng bản việt hóa ở appstore.vn em chọn chế độ thông minh.

Cập nhật thêm bản CM10 của bác quay phin đc nhưng khi lưu lại và xem lại thì ko đc.

Chỉnh sửa cuối:

kidraper9x

Tình hình hiện tại sau khi test bản mới CM10 của bác Atulaphan. sau khi em flast xong cài hết các ứng dụng và thiết lập CPU theo chế độ V2 - max 1242 mhz. I/o noop sử dụng thêm Easy battery Save.
Tình trạng máy khi sử dụng Wifi: em dùng vào web đọc báo thì tốc độ tụ pin là khoảng 3-5 phút 1%.
khi ở chế độ chờ ( có bật 3g) em để từ: 9h45' đến 13h32': máy tụt 1% pin.
trong quá trình sử dụng chưa thấy lỗi gì. nhưng có 1 lần gọi điện 10 phút sau đó bỏ ra thì mất khoảng 3s màn hình mới sáng trở lại.

kết luận: bản này mượt + đẹp + pin khá ổn ( mới kiểm tra sơ bộ) nếu thấy có vấn đề gì em sẽ thông báo.

bạn có thể cho b' trc' khi up bản cm1O là bạn đang dùng rom nào ko?
và sau khi up bạn cài thêm tweak init.d hay trong build.prop ko?
và esay battery saver bạn để chế độ nào?
thanks