• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

Các bác có thể tổng hợp lại những cachs fix lỗi hoặc để tối ưu rom cm10 new new giup e đc k, mấy hôm nay bận quá k theo dõi kỹ đc, đọc thì khó hiểu quá, cảm ơn các bác
chỉ thay boot.img của bọn TQ để CPU governor có thêm SmartassV2 thôi

atulaphan

đã phắc phục đc lỗi quay Video chưa bác

cái này là do mình xóa mất file gallery2 (camera gốc chụp anh và quay phim đều ok), bạn kiếm cái file gallery2.apk ở bản của huukhai hoặc trong cm10 TQ add vào là xong

ngocminhdl

cái này là do mình xóa mất file gallery2 (camera gốc chụp anh và quay phim đều ok), bạn kiếm cái file gallery2.apk ở bản của huukhai hoặc trong cm10 TQ add vào là xong

Mình nhớ là bản của huukhai cũng không quay camera được mà bạn !!!!

tempb

cho mình hỏi gấp cái nhé. máy mình đang ở bản 4.1.2 giờ mình muốn về bản 2.3.5 v5.1 thì flash thẳng xuống hay làm sao? và bản 5.1 có tv ko? nếu ko có tv thì có bản nào ổn định mà có tv ko? thansk các bạn. ai biết giải đáp giúp mình với nha!

doductrungtnvn

cho mình hỏi gấp cái nhé. máy mình đang ở bản 4.1.2 giờ mình muốn về bản 2.3.5 v5.1 thì flash thẳng xuống hay làm sao? và bản 5.1 có tv ko? nếu ko có tv thì có bản nào ổn định mà có tv ko? thansk các bạn. ai biết giải đáp giúp mình với nha!

bạn nên về v6.8 xong rùi xuống 2.3.5 cho ổn định nha

tempb

rom 6.8 phía trên úp chạy vài dòng là nó văng ra. mà mình giải nén thử thì thấy nó ko giống mấy rom zip kia nhỉ?

slamdunk

Hình như bản cm10 new new vẫn chưa khắc phục được lỗi âm thanh cuộc gọi đến phải không bạn? Mình chọn nhạc chuông mặc định thì ok còn chọn nhạc bình thường nghe rất nhỏ.

akahimachi

boot loop khi up từ CM10 về rom gốc (up offline)

Tình hình là hôm qua cài CM 10, hôm nay chán quá quyết định up rom gốc cho sướng. Nhưng up xong thì boot loop. ;(.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này không? Hix
================
Ah đc rồi, vào recovery gốc rồi wipe 2 phát là khởi động lên được. Hú hồn

Chỉnh sửa cuối:

akahimachi

phần sửa SMS của s800s v2.22

Mình hỏi chút. Giờ mình up rom gốc và muốn nhắn tin được 160kt (bằng go SMS) thì chỉ cần copy cái file framework.jar của mấy bản cũ rồi tia vào đúng không? hay là cần file khác. T.T

atulaphan

Mình hỏi chút. Giờ mình up rom gốc và muốn nhắn tin được 160kt (bằng go SMS) thì chỉ cần copy cái file framework.jar của mấy bản cũ rồi tia vào đúng không? hay là cần file khác. T.T
file framework.jar nt 160kt trong các cặp (v2.16 và v2.22), (v2.19 và v2.21) dùng chung đc cho nhau. nếu bạn lấy file của v2.16 dùng cho cặp kia thì sẽ bị reset lt và ngược lại.

tranlinh141

bác atulaphan giup dùm e

* file Fix battery và 1 số thứ mới cho ae: rom phải hỗ trợ int.d (có sẵn hoặc fix để có), flash như up rom zip (ko all wipe, mà up luôn): http://www.mediafire.com/?v02j008xqd2mzr2
bac cho e hỏi máy e xài 146 v5.5 đã có deep sleep nhưng cái int.d sao e làm 3 lần rùi vẫn ko đc bác có thể hướng dẫn lại giúp e cách flash int.d và cách kiểm tra coi nó đã đc cài chưa nhe bác thank bác nhìu,bản của e cài cái file của bác d9c ko còn cài cái int.d có công dụng gì zậy bác

doductrungtnvn

* file Fix battery và 1 số thứ mới cho ae: rom phải hỗ trợ int.d (có sẵn hoặc fix để có), flash như up rom zip (ko all wipe, mà up luôn): http://www.mediafire.com/?v02j008xqd2mzr2
bac cho e hỏi máy e xài 146 v5.5 đã có deep sleep nhưng cái int.d sao e làm 3 lần rùi vẫn ko đc bác có thể hướng dẫn lại giúp e cách flash int.d và cách kiểm tra coi nó đã đc cài chưa nhe bác thank bác nhìu,bản của e cài cái file của bác d9c ko còn cài cái int.d có công dụng gì zậy bác

bác cài esy int.d sau đó khởi đọng lại vào system/etc xem có file int.d chưa.sau dó vào recovery cài test int.d rùi cài tiếp esy int.d lần nữa thì sẽ có.để kiểm tra xem có chưa vào system/data/test log thì là có rùi

hunglqpro

bác cài esy int.d sau đó khởi đọng lại vào system/etc xem có file int.d chưa.sau dó vào recovery cài test int.d rùi cài tiếp esy int.d lần nữa thì sẽ có.để kiểm tra xem có chưa vào system/data/test log thì là có rùi

sau khi cài đc Int.d và có test log rồi mình khởi động lại + cài tiếp fix battery. xong rồi thì có cần làm thêm gì nữa để tiết kiệm pin ko? nếu có mong bạn chỉ cách thiết lập

kidraper9x

cài init.d như sau. bạn vào recovery cài testinit.d r reboot. sau đó vào recovery cài easyinit.d
mình làm thế chưa miss lần nào. vào data xem có test.log ko. có là đã cài thành công