• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

kidraper9x

a8OO topic nào ở forum nào dạo này cũng vắng vẻ nhỉ
Bác atulaphan sửa lại cm1O V3 là 7/1/2O13 đi bác. bác nhầm là 2O12

pin0ki0

Mình đang dùng rom Miui 4.1.2 ở pdaviet. Rom khá ngon nhất là pin khá lâu. Nhưng có điều bị lỗi gps cho dù đã bật hết trong setting lên. Map vs khi check in fb đều ko dc và 3g thì phải reset maý mới bật đc. Ai pro giup mình vụ này nhá.. thankkkk

hamlam

Tks

Mình đã cài thử bản CM10 v3 thì bị lỗi tai nghe bluetooth Jabra, kết nối được mà ko ra tiếng. Cài lùi về bản v6.4 của Bác thì tai nghe ngon, nhưng chạy 1 lúc thì toàn ra thông báo Sky Home bị lỗi. Để thử bản 6.8 này xem sao?

Các bác cho hỏi, tại sao ngoài bản CM10 có thể chỉnh mục Network để chọn GSM và 2G ra, các bản khác toàn báo lỗi khi vào mục đó nhỉ (CM9 v2, 222 v6.4) ?

Tks

hamlam

Tks bác dvdungit nhiều, nhưng bản rom v6.8 cứ cài trong recovery là báo bad, ko cài đặt được.

Mình cài bản CM10, CM9 đều bị lỗi tai nghe bluetooth, kết nối thành công nhưng ko có tiếng. Đành dùng bản rom cũ vậy, chỉ bực cái là toàn báo lỗi mục Mobile Network không thiết lập được chỉ dùng GSM và 2G; cái này ở CM10 làm ngon lành.

Tks in advance.

vietlamct

Nói thật là sau nhiều lần lên lên xuống xuống từ CM9 - MIUI - 4.0.4
Nói tóm lại là vẫn trở về với v5.5 2.3.5. Dùng đơn giản, pin trâu, mà độ mượt mà cũng khá, ít lỗi.
Mỗi tội ko tra được *101#.
Mình hay cần dùng wifi, bluetooth, nghe nhạc nên dừng lại ở bản 2.3.5 rât hợp lý.

Khoe cái giao diện Launcher 7 + Em loa bluetooth. Dùng thế này mà lên 4.0.4 chả ko chịu được hết buổi sáng là hẹo pin luôn

dvhungit

Mình đã cài thử bản CM10 v3 thì bị lỗi tai nghe bluetooth Jabra, kết nối được mà ko ra tiếng. Cài lùi về bản v6.4 của Bác thì tai nghe ngon, nhưng chạy 1 lúc thì toàn ra thông báo Sky Home bị lỗi. Để thử bản 6.8 này xem sao?

Các bác cho hỏi, tại sao ngoài bản CM10 có thể chỉnh mục Network để chọn GSM và 2G ra, các bản khác toàn báo lỗi khi vào mục đó nhỉ (CM9 v2, 222 v6.4) ?

Tks

mình không dùng tai nghe bluetooth nên vấn đề đó không biết. còn bản 6.4 mình dùng có bị vấn đề đó đâu.bạn thử wipe all với format sdcard rồi cài lại xem

dvhungit

Tks bác dvdungit nhiều, nhưng bản rom v6.8 cứ cài trong recovery là báo bad, ko cài đặt được.

Mình cài bản CM10, CM9 đều bị lỗi tai nghe bluetooth, kết nối thành công nhưng ko có tiếng. Đành dùng bản rom cũ vậy, chỉ bực cái là toàn báo lỗi mục Mobile Network không thiết lập được chỉ dùng GSM và 2G; cái này ở CM10 làm ngon lành.

Tks in advance.

v6.8 có thể bác download bị lỗi, thử down lại xem. nếu vẫn bị thì nói mình up lên lại cho

hamlam

Mong Bác up lại giúp với, download lại 2 lần rồi, cứ chạy install trong recovery là báo lỗi bad.

Tks

thangtq321

Em đang dùng bản cm10 v3 của bác atula.có 1 vấn để là khi em copy dữ liệu từ pc vào bộ nhớ máy.thấy rất chậm.dung tera copy mà chỉ đc 1,3mb/s bác nào biết cách khắc phục không a.e thấy máy khác toàn 6-7mb/s

dvhungit

Mong Bác up lại giúp với, download lại 2 lần rồi, cứ chạy install trong recovery là báo lỗi bad.

Tks

em đã xóa và up lên lại cho bác:
https://www.kleii.com/f/50f7a7c44b457d5d38000003
https://www.kleii.com/f/50f7a4fd4b457dd21a000003

all các rom em up lên là của bác atula. tại link kia down toàn dừng giữa chừng nên em up sang host khác. mà sao mấy rom của bác atula em thấy khi bác cook rom xong mà không sign rom nhỉ, vì nghe nói sign rom để app hoạt động trơn tru hơn.

khi bác up rom 6.4 bác nên tải "launcher ex" về dùng và dùng "root app" để gỡ cái skyhome đi, như thế sẽ hết lỗi

vấn đề của bác ở bản cm10 v3 cái tai nghe bluetooth không nghe nhạc dù đã kết nối, thế bác thử gọi điện bằng tai nghe chưa? nếu nghe gọi được thì em nghĩ tại chương trình apollo, nếu đúng như vậy thì bác tải cái bộ công cụ media của sony xperia về mà dùng(có bác nào đó đã up và có bài hướng dẫn cụ thể), nhưng cái này có 2 cái lỗi là xperia launcher và thông tin bản nhạc( khi bật qua phần nhạc riêng). bác dùng "root app" để fix 2 lỗi đó.

hiện tại em đang dùng bản cm10 v3 của bác atula, em thấy bản đó rất ổn. khi down về em đã loại bỏ đi một số thứ em không dùng như apollo, AudioEffectService, AwesomeBEATS,...(vì em dùng trình nghe nhạc và xem phim của sony xperia V) và em cũng sign rom trước khi copy vào đt để up rom

dvhungit

Em đang dùng bản cm10 v3 của bác atula.có 1 vấn để là khi em copy dữ liệu từ pc vào bộ nhớ máy.thấy rất chậm.dung tera copy mà chỉ đc 1,3mb/s bác nào biết cách khắc phục không a.e thấy máy khác toàn 6-7mb/s

em nghĩ là do chất lượng cáp, nếu muốn copy nhanh vào bộ nhớ trong của máy thì bác chuyển đt về chế độ recovery mà cop, copy rất nhanh

hamlam

Tks mr. dvhungit, mình đang load bản v6.8 về thử xem.

Nói đúng ra là mình dùng tai nghe bluetooth (hiệu Jabra) chỉ để nghe gọi phone, ko dùng nghe nhạc. Với các bản ko phải CM thì phần này hoạt động tốt. Mình cài Cm9 và Cm10 đều bị vấn đề với tai nghe bluetooth - kết nối thành cong nhưng toàn im lặng hoặc tiếng lẹt xoẹt. Cài bản rom 4.0.4 khác là lại bình thường.

Hiện tại mình đã rollback lại bản rom có sẵn trong máy khi mình mua (4.0.4), nhưng bực cái là mục T roaming trong phần Wireless và Network bấm vào là bị lỗi, văng ra ngoài Setting luôn.

Phải công nhận là Cm10 chạy ổn, nếu ko vì cái tai nghe bluetooth, chắc mình dừng ở nó luôn, khỏi up rom lại làm gì.

dvhungit

Tks mr. dvhungit, mình đang load bản v6.8 về thử xem.

Nói đúng ra là mình dùng tai nghe bluetooth (hiệu Jabra) chỉ để nghe gọi phone, ko dùng nghe nhạc. Với các bản ko phải CM thì phần này hoạt động tốt. Mình cài Cm9 và Cm10 đều bị vấn đề với tai nghe bluetooth - kết nối thành cong nhưng toàn im lặng hoặc tiếng lẹt xoẹt. Cài bản rom 4.0.4 khác là lại bình thường.

Hiện tại mình đã rollback lại bản rom có sẵn trong máy khi mình mua (4.0.4), nhưng bực cái là mục T roaming trong phần Wireless và Network bấm vào là bị lỗi, văng ra ngoài Setting luôn.

Phải công nhận là Cm10 chạy ổn, nếu ko vì cái tai nghe bluetooth, chắc mình dừng ở nó luôn, khỏi up rom lại làm gì.

thế thì bác up bản v6.4 lại xem, vì thấy bản đó pin tốt nhất trong 4.0.4. còn cái lỗi skyhome thì bác dùng 1 trình quản lý ứng dụng xóa nó đi, em thấy cái root app xài rất được. còn em up bản v6.4 đó mấy lần rồi mà chưa thấy bị lỗi như bác nói

atulaphan

file file recovery 6.0.1.2(zip) lúc trưa mình post nhầm, vừa post lại file khác, ae down lại nhé.