• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

dvhungit

Bản rom CM10 V3 die cảm biến hả bác atula

ý bạn là cảm biến vuốt tay để xem ảnh, nghe nhạc và bắt cuộc gọi như mấy bản 4.0.4 ah!
mình thấy các bản CM và MIUI cái đó không còn nữa. mình nghĩ chắc là mấy bản rom đó là cook lại từ các rom dành cho điện thoại hảng khác nên không có phần đó

thangtq321

ý bạn là cảm biến vuốt tay để xem ảnh, nghe nhạc và bắt cuộc gọi như mấy bản 4.0.4 ah!
mình thấy các bản CM và MIUI cái đó không còn nữa. mình nghĩ chắc là mấy bản rom đó là cook lại từ các rom dành cho điện thoại hảng khác nên không có phần đó
ý mình là cảm biến tiệm cận lúc gọi điện ý.mình gọi không thấy tắt màn hình

thangtq321

Bác có cách nào kiểm tra xem có bị die cảm biến không.có phần cai đặt cảm biến trong cm10 v3 k bác?

Mr_Xuan

MIUI và CM10 mới của Zhu đã thấy thay đổi baseband!

bạn up bản khác xem bị ko? cái đó là cảm biến tiệm cận, ko có file cài.

http://pan.baidu.com/share/link?shareid=230967&uk=1177512982
bản cm1O mới của zhu đã thấy thay đổi baseband.
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=230816&uk=1177512982
bản miui mới của zhu đã thấy thay đổi baseband và tăng ram lên 768

Có ROM mới của zhu về CM10 và MIUI đã thay đổi baseband. Bác mod lại giùm nhé xem PIN và các chức năng có ngon hơn không?

Brgd.Xuân

hanphuongdung

Cm10V3 khởi động lâu

bác chủ top ơi cho e hỏi bác fixx dùm cái lỗi cm10V3 khời động lâu lắm bác ạ. Hjc. Cm10 bản cũ khởi động nhanh đang thích :(

kidraper9x

bác chủ top ơi cho e hỏi bác fixx dùm cái lỗi cm10V3 khời động lâu lắm bác ạ. Hjc. Cm10 bản cũ khởi động nhanh đang thích :(

bạn xóa bớt trong init.d đi. để những cái trong đấy giống bản cũ thôi. thế là nó khởi động nhanh

baotrung2106

M đã cài bản CM10 v3, cảm giác giao diện máy chạy k mượt lắm nhỉ? Bản V2 m thấy chạy mượt hơn, k bik bản này có j mới?!

Chỉnh sửa cuối:

baotrung2106

Bản MIUI của bác chụp ảnh xong màn hình bị sọc 1 cái trc khi xem ảnh vs lại đèn 3 phím chức năng k sáng...hix...giờ chả biết up bản nào nữa...k bik bản android 4.0 or 4.1 nào ổn định nhất hiện tại z mấy bác?

slamdunk

Bạn nào có bản rom gốc 2.22 xoá app Hàn và fix tin nhắn không? Cho mình xin với.
Đang xài bảng CM 10 v3 của bác atula thấy ổn nhưng khởi động lâu quá :(.

vietlamct

Bác nào đang dùng 2.3.5 có cách nào hay làm cho giao diện nó đẹp lên và mượt mà ko chỉ em với.
Không biết có rom MIUI trên nền 2.3.5 ko nhẩy :))

dvhungit

xin mấy bác chỉ giáo dùm:
tình hình là em đang muốn up rom gốc. em up offline, em đã làm như bác atula hướng dẫn.
nhưng đến đoạn này:

chạy 1 lúc nó lại hiện lên như thế này:

nó không chạy tiếp nữa, nếu bấm vào dấu x thì nó tắt trình duyệt luôn
bác nào biết cách xử lý xin chỉ giáo dùm
thank!

Chỉnh sửa cuối:

trantrantrong

Các Pro cho hỏi. máy mình đang dùng bản androi 4.0.1, giờ muốn lên 4.1.1 hoặc 4.1.2 thì làm thế nào ạ.
Và đang ở 4.0.1 mà down bản này *3/1/2013: Rom MIUI base android 4.1.2 (rom zip). về up thì có sao ko ạ.

vietlamct

Các Pro cho hỏi. máy mình đang dùng bản androi 4.0.1, giờ muốn lên 4.1.1 hoặc 4.1.2 thì làm thế nào ạ.
Và đang ở 4.0.1 mà down bản này *3/1/2013: Rom MIUI base android 4.1.2 (rom zip). về up thì có sao ko ạ.

Cài recovery vô, rùi down rom về up thôi bạn.
Cái quan trọng nhất của up rom là phải cài đươc recovery vô máy. Còn các công việc khác khá là đơn giản