• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

trantrantrong

Cài recovery vô, rùi down rom về up thôi bạn.
Cái quan trọng nhất của up rom là phải cài đươc recovery vô máy. Còn các công việc khác khá là đơn giản

Recovery thì máy mình có sẵn rồi. Mình vẫn up đi up lại các bản rom khác nhau ạ.

vietlamct

Recovery thì máy mình có sẵn rồi. Mình vẫn up đi up lại các bản rom khác nhau ạ.

vậy thì mạnh dạn mà down về up thôi bạn, từ 4.0.1 up lên MIUI 4.1.2 ko có gì đáng lưu ý cả, cứ up theo quy trình thôi.
Mà đã lên thì lên hẳn bản V3 7/1/2013 ý
Nhưng theo bản thân mình thấy các bản 4.1.2 CM10 + MIUI dành cho A800s ko được ổn định cho lắm. Up lên để trải nghiệm 1 thời gian thôi, dùng lâu dài thì ko chắc

trantrantrong

vậy thì mạnh dạn mà down về up thôi bạn, từ 4.0.1 up lên MIUI 4.1.2 ko có gì đáng lưu ý cả, cứ up theo quy trình thôi.
Mà đã lên thì lên hẳn bản V3 7/1/2013 ý
Nhưng theo bản thân mình thấy các bản 4.1.2 CM10 + MIUI dành cho A800s ko được ổn định cho lắm. Up lên để trải nghiệm 1 thời gian thôi, dùng lâu dài thì ko chắc
Thanks bạn.

sonrfd

Chào bác atulaphan,
Em đã up rom của bác rất nhiều lần, lần này đang dùng CM10 V3 đc 2 ngày thấy cũng ok lắm, pin chờ và gọi có vẻ ok hơn V2.
Em còn vài băn khoăn với bác thế này. Ở các bản trước (VD: 6.14) có chương trình Doc Viewer rất hay, có cái này thì kg cần dùng Office suite luôn nhưng mấy bản sau này bác kg cho em ó vào hay thế nào í nên kg có.
Em muốn hỏi bác liệu có add nó (Doc viewer) vào CM10 V3 đc kg ạ. Thanks

dvhungit

mấy bác cho em hỏi chút: em up rom gốc( up online) xong thì không root máy được, chạy chương trình root thì máy khởi động lại xong nó đứng mãi ở màn hình fast boot trắng xóa, đợi mãi mà không nhúc nhíc gì nữa.
bác nào biết vì sao thì giúp em với!
thank trước!

trantrantrong

mấy bác cho em hỏi chút: em up rom gốc( up online) xong thì không root máy được, chạy chương trình root thì máy khởi động lại xong nó đứng mãi ở màn hình fast boot trắng xóa, đợi mãi mà không nhúc nhíc gì nữa.
thank trước!

Kiếm cái Driver mới nhất của nó cài vào máy đi bạn. kiểu này là báo máy chưa nhận Driver nhé bạn.

dvhungit

Kiếm cái Driver mới nhất của nó cài vào máy đi bạn. kiểu này là báo máy chưa nhận Driver nhé bạn.

mình đã down driver mới nhất trên trang chủ, mình cũng mới up rom online xong, mình nghĩ đủ driver thì nó mới cho up online chứ?đang gà nên nghĩ sao nói vậy, sai thì mong mấy bác thông cảm

atulaphan

thank trước!
ko cần root = cách cũ, cài recovery rồi flash file supersu (root theo cách mới), an toàn hơn cách cũ.

trantrantrong

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình Fix 3G theo cách này sao máy mình vẫn không kết nối được nhỉ.

"Fix 3G bằng tay trên 4.04 : ( mạng mobifone có thể bị lỗi, cần nhập cấu hình chính xác )
+ *#*#4636#*#* chuyển về phone information --> kéo xuống dưới sẽ có bảng chọn mạng WCDMA only nếu chỉ 3G, GSM only nếu chỉ 2 G và WCDMA prefer nếu để auto. Lưu ý khi chọn WCDMA only tức là chỉ nhận sóng 3G, khi vào khu vực không có sóng 3G sẽ mất sóng, bạn nên để WCDMA prefer.
+ Thêm APN để vào 3G : bạn vào setting --> chọn phần more trong wireless & networks --> kéo xuống chọn mobile networks --> chọn access point names --> nhấn vào nút menu chọn new APN --> sau đó điền thông số mạng 3G của bạn vào ( cấu hình 3G tự tìm trên google nhé ) -->
nhấn menu chọn save --> ra ngoài tích vào phần cấu hình mạng vừa tạo . Tắt, Bật menu data để khởi động mạng 3G.".

Máy mình dùng Mobifone mình đã fix đúng m-wap, mms, mss.
các bạn chỉ cho mình với.

dvhungit

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình Fix 3G theo cách này sao máy mình vẫn không kết nối được nhỉ.

"Fix 3G bằng tay trên 4.04 : ( mạng mobifone có thể bị lỗi, cần nhập cấu hình chính xác )
+ *#*#4636#*#* chuyển về phone information --> kéo xuống dưới sẽ có bảng chọn mạng WCDMA only nếu chỉ 3G, GSM only nếu chỉ 2 G và WCDMA prefer nếu để auto. Lưu ý khi chọn WCDMA only tức là chỉ nhận sóng 3G, khi vào khu vực không có sóng 3G sẽ mất sóng, bạn nên để WCDMA prefer.
+ Thêm APN để vào 3G : bạn vào setting --> chọn phần more trong wireless & networks --> kéo xuống chọn mobile networks --> chọn access point names --> nhấn vào nút menu chọn new APN --> sau đó điền thông số mạng 3G của bạn vào ( cấu hình 3G tự tìm trên google nhé ) -->
nhấn menu chọn save --> ra ngoài tích vào phần cấu hình mạng vừa tạo . Tắt, Bật menu data để khởi động mạng 3G.".

Máy mình dùng Mobifone mình đã fix đúng m-wap, mms, mss.
các bạn chỉ cho mình với.

em sau khi up rom gốc xong chỉ cần làm bước thứ hai như bác nói là đã vào được 3g rồi

trantrantrong

em sau khi up rom gốc xong chỉ cần làm bước thứ hai như bác nói là đã vào được 3g rồi

Mình đang dùng bản Room tiếng việt của bạn Atulaphan. 216 V6.5. bản này ko vào được 3G thì phải.
Có cách nào vẫn dùng bản này mà vào được 3G không ạ.

dvhungit

Mình đang dùng bản Room tiếng việt của bạn Atulaphan. 216 V6.5. bản này ko vào được 3G thì phải.
Có cách nào vẫn dùng bản này mà vào được 3G không ạ.

em nhớ đợt trước em có up rom v6.5 của bác atula, khi up xong máy khởi động ngay lần đầu thì 3g đã tự động bật rồi mà. mấy rom đó bác atula hình như đã fix mấy lỗi đó rồi

trantrantrong

em nhớ đợt trước em có up rom v6.5 của bác atula, khi up xong máy khởi động ngay lần đầu thì 3g đã tự động bật rồi mà. mấy rom đó bác atula hình như đã fix mấy lỗi đó rồi

MÌnh cũng ko biết thế nào nữa. giờ kết nối cứ nó cứ báo ko kết nối được.

slamdunk

Bạn nào có rom gốc 2.22 xoá app Hàn và fix lỗi tín nhắn cho mình xin với. Mình up online lẫn offline không được. Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

orekasep

Các bác tư vấn giúp em cái bệnh Restart liên tục khi PIN còn khoảng <20% thì nên cài bản ROM nào để khắc phục tình trạng này ạ ?

slamdunk

Các bác tư vấn giúp em cái bệnh Restart liên tục khi PIN còn khoảng <20% thì nên cài bản ROM nào để khắc phục tình trạng này ạ ?

Bạn chuyển thử sang chế độ mạng 3g only hoặc 3g prefer sẽ ít bị hơn đó. Thử đi nhé.