• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

anhbaba

Tìm phần mềm dấu tin nhắn chứ không phải chặn tin nhắn

Theo mình biết thì cho đến nay phiên bản mới nhất là Info Sharp 0.65.02 (retail), mình không dùng thằng này nên cũng không rõ là nó có hỗ trợ WM6 hay không, bạn tải theo link bên dưới về cài đặt thử xem có dùng được cho WM6 không nhé!
Lưu ý: bạn giải nén file zip, chép toàn bộ thư mục vào PPC, chạy chương trình, vào "Option"->"Peference" đánh dấu chọn vào ô "Auto Receive SMS" và Reset PPC, sau đó sử dụng vô tư! (bạn nhớ copy file "smsrule.dll" vào thư mục /windows nhé)

Mình down về và check lại trên Asus P535 (WM6) vẫn bị lỗi hiển thị (bị sọc ngang giống như là hư màng hình, phải thoát ra vì không dùng được).
Bạn nào có PM nào tương tự như Infosharp có thể cho mình xin nhe, dấu tin nhắn chứ không phải chặn nhe

takaru

Xin lỗi, cho mình hỏi.
Mình hiện đang xài 1 máy O2 Mini, hôm bữa không biết táy máy sao, mà giờ vào trong folder của Window Media Player thì thấy mất luôn cái file .exe rồi
Giờ có ai biết cách để cài lại không vậy.
Làm ơn chỉ mình với, cám ơn
theo tôi bạn nên dùng CorePlayer của Phạm Quang đã giới thiệu đi . trên diễn đàn có đấy . links của bạn nè
http://pdaviet.net/showthread.php?t=433

Xin lỗi, cho mình hỏi.
Mình hiện đang xài 1 máy O2 Mini, hôm bữa không biết táy máy sao, mà giờ vào trong folder của Window Media Player thì thấy mất luôn cái file .exe rồi
Giờ có ai biết cách để cài lại không vậy.
Làm ơn chỉ mình với, cám ơn

HR lại máy là được thôi bạn!

thinhvy

Spb Pocket Plus 4.0

Phiên bản nâng cấp vượt bậc (phiên bản trước là 3.2) của phần mềm ứng dụng hệ thống và hỗ trợ today plugin của Spb Software House.
Hỗ trợ các HĐH, các loại màn hình

* Điểm mới:
- Hỗ trợ cuộn bằng ngón tay theo phong cách Touch, tương thích với ứng dụng chuẩn WM.
- Cải tiến today plugin, hỗ trợ tab lớn, tab động,...

- Thao tác với PIE như IE7, vuốt màn hình, bảng tìm nhanh, xem source của trang...

Bản tiếng Anh download ở đây.

Mã:
2G6X-V8J6-WU2Y

Phần mềm này tuyệt quá!!!Cảm ơn nhiều....Trong soft này phần xem thời tiết chỉ được xài thử trong vòng 15ngay..Bạn có thể cho mình Key của phần xem thời tiết luôn được ko?Cảm ơn nhiều

HaChau

Super V.I.P
Phần mềm này tuyệt quá!!!Cảm ơn nhiều....Trong soft này phần xem thời tiết chỉ được xài thử trong vòng 15ngay..Bạn có thể cho mình Key của phần xem thời tiết luôn được ko?Cảm ơn nhiều
Spb Pocket Plus không có liên quan gì đến thời tiết cả.
Nếu nói về Spb Weather thì mã số đăng ký của nó ghi ở dưới cùng bài viết này, bạn download bộ cài tại đây.
Nếu các soft thời tiết khác thì bạn xem ở đây. Chuyên đề về các phần mềm SPB ở đây.

Mã:
46123413 (Spb Weather)

Lần sau lưu ý post đúng chỗ, topic giới thiệu Ứng dụng cơ bản cho PPC tuyệt đối không được hỏi trong đó đâu. Topic nào cũng có quy định ở bài viết đầu.

takaru

xin hỏi phần mềm office cho WM2003SE. mình tìm kỹ trên diễn đàn rùi mà không thấy . thanks các bạn rất nhiều

Moon_River

Cho em hỏi cái phần mềm GPRS mornitor dùng như thế nào ạ??? sao em cài vào mà chả thấy nó đo dung lượng download qua GPRS thế ạ??? Em cảm ơn!

caocanlong

cho hỏi về phần mềm xoay ngang màn hình

mình xài samsung i700 windown mobile 2003 . không có có chwcs năng xoay màn hình . mình đã thử xài phần mềm RotateScreen nhưng không có tác dụng . cho hỏi có phầm mềm nào khắc phục không . xin cám ơn

bestofstrongman

cho em hỏi là trên màn hình today, ở dưoi cùng có 1 số icon nhỏ được phân cách với các topday bên trên bởi 1 đường thẳng. giờ em muốn thêm bớt, chỉnh sửa mấy icon này làm sao? vì em mún bỏ bớt đi vài cái mà mò chả biết nằm trong nào cả :(

HaChau

Super V.I.P
Cho em hỏi cái phần mềm GPRS mornitor dùng như thế nào ạ??? sao em cài vào mà chả thấy nó đo dung lượng download qua GPRS thế ạ??? Em cảm ơn!
Mình dùng bản đã Việt hoá nên có thể từ dịch sang Anh chưa chính xác lắm nhưng đại khái như sau:
Bạn vào Tools>Options...
Vào tab Connections, chọn Enable connection monitoring rồi chọn tên kết nối GPRS ở hộp phía dưới.
cho em hỏi là trên màn hình today, ở dưoi cùng có 1 số icon nhỏ được phân cách với các topday bên trên bởi 1 đường thẳng. giờ em muốn thêm bớt, chỉnh sửa mấy icon này làm sao? vì em mún bỏ bớt đi vài cái mà mò chả biết nằm trong nào cả :(
Bạn dùng TrayLaunch nhé.
Search hộ diễn đàn cho bạn đây.

XuanTruong

Super V.I.P

Bạn cài thằng nào trên màn hình Today mới được chứ? nói chung chung như vậy thì biết đường nào mà trả lời?:|:|:|

bestofstrongman

Bạn cài thằng nào trên màn hình Today mới được chứ? nói chung chung như vậy thì biết đường nào mà trả lời?:|:|:|
chà chà, thằng traylaunch khá hay. nhưng nó hem bỏ đc mấy icon mình muốn bỏ. mấy icon như xoay màn hình hay comm manager có sẵn trong bản ROM PV .12 của universal á. chả biết bỏ sao nữa. vì để có vài icon nhỏ lèo tèo vậy phí cái today lắm, nhất là thằng uni này lại nằm ngang :(

Moon_River

THeo như giới thiệu, Pocket Plus 4.0 có thể Hỗ trợ cuộn bằng ngón tay theo phong cách Touch, tương thích với ứng dụng chuẩn WM!!! nhưng em thấy nó vẫn bình thường, đâu có gì thay đổi khi miết nhẹ ngón tay!!!!
Ai làm được hướng dẫn em với!!! Em cảm ơn!!!

HaChau

Super V.I.P
chà chà, thằng traylaunch khá hay. nhưng nó hem bỏ đc mấy icon mình muốn bỏ. mấy icon như xoay màn hình hay comm manager có sẵn trong bản ROM PV .12 của universal á. chả biết bỏ sao nữa. vì để có vài icon nhỏ lèo tèo vậy phí cái today lắm, nhất là thằng uni này lại nằm ngang :(
Cái đó còn tuỳ, một số của hệ thống có thể ẩn đi thì bạn sang box Hack reg bên Thảo luận về PPC nhé.
Một số ứng dụng thì phải vào Option của nó, bỏ chọn show tray... đi mới được.
Cái đó phụ thuộc vào phần mềm, không đoán vo được.

THeo như giới thiệu, Pocket Plus 4.0 có thể Hỗ trợ cuộn bằng ngón tay theo phong cách Touch, tương thích với ứng dụng chuẩn WM!!! nhưng em thấy nó vẫn bình thường, đâu có gì thay đổi khi miết nhẹ ngón tay!!!!
Ai làm được hướng dẫn em với!!! Em cảm ơn!!!
Lướt được mà, thậm chí có thể tự thêm một số ứng dụng khác ngoài 10 ứng dụng quy định sẵn, nhưng thử trên Exec thấy hơi bất tiện, có thể do mình không quen.
Mặc định sau khi cài nó đã bật. Nếu vô tình bị tắt thì bạn vào Option của nó (Settings>System>Spb Pocket Plus) mà bật lên nhé.

Thân!

kmkz

Em thử cuộn với SPB P.Pl 4.0 rồi, nói chung là được nhưng mà chán, không được nuột như cuộn của Vito FunContact (thằng này chức năng là Contact manager nhưng cuộn thì tuyệt vời). Có bác nào còn phần mềm cuộn nào hay hay thì giới thiệu em thử nhé :D

rosa

Các bác vui lòng cho em hỏi về push mail và các soft ứng dụng để push mail với. Cách làm thế nào hả các bác ơi.

sonny

cho mình hỏi chút!!!
máy của mình(o2miniS) khi khởi động nên cứ hiện dòng dưới đây
yeb6zeqfa2

mình muốn xóa nó đi tìm mãi, search hoài mà không thấy
Giúp mình với
Cảm ơn rất rất nhiều

Các bác Admin ơi cho mình hỏi chút, sao mình link ảnh như trên mà nó báo lỗi ảnh là sao?? có vứn đề gì à, mình add ảnh từ : "thêm ảnh " rồi dẫn đường link chính xác mà
Cảm ơn nhé (Nếu có lạc chủ để xin trả lời mình rồi hãy xóa nhé hoặc giúp mình mail vào sonny.nitto@gmail.com
Cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:

maitrang

chào các anh . có anh nào có phần mềm đọc dc tiếng trung và nhắn tin dc bằng tiếng trung không cho em với ." em đã tìm rồi nhưng có bài thì linh dis rồi bài tải dc thì em lại chưa đủ số bài để dow. cảm ơn các anh trước nha

Status
Không mở trả lời sau này.