• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT xem phong thủy hướng đất cát nhà cửa

hongcauquay

Mình cũng download bản mới này về nhưng ko giải nén được, file bị corrupted rồi, bạn check lại xem

ntd1712

@hongcauquay
Mình mới download về, giải nén được, chạy được. Bạn thử lại xem.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình cũng download bản mới này về nhưng ko giải nén được, file bị corrupted rồi, bạn check lại xem

File Bạn tải về bị lỗi, Bạn tải lại thử xem nhé, sau đó copy vào máy và sử dụng! Mình tải về và test OK đấy!;;):-?

thanhnam

Tôi đã dùng được rồi ... xin cả ơn ntd1712 và cộng sự. tuy nhiên xin có ý kiến sau :
1. Các cung nhỏ ngoài cùng ( góc 10 độ ) không thể xem đựoc với màn hình QVGA. Nếu có thể được, các bạn nghiên cứu xem có thể cho vòng tròn bát quái ở giữa nhỏ lại - Thì các cung ngoài cùng có thể viết thành 2 dòng ( Chữ sẽ to hơn )
2. Giải thích thêm ý nghĩa của các cung ngoài cùng ( góc 10 độ ) được không, nếu được như vậy sẽ chính xác hơn ( giống như xem Bát Trạch Minh Cảnh ở vietshare.com ).
Rất mong có được bản hoàn thiện hơn trong thời gian tới.

TUOC

Cảm ơn các bác đã test và góp ý. Chúng tôi đang tiếp tục viết để phiên bản chính thức hoàn thiện hơn, dùng phiên bản chính thức 1.0 (vẫn miễn phí) các bác có thể vẽ sơ đồ nhà đất của mình vào,...hy vọng sẽ kịp trước năm Mậu tý để các bác tham khảo sắp xếp nhà cửa, phòng mình cho hợp Phong thủy hơn cho năm mới gặp nhiều thuận lợi hơn.

bingbong

Em có xem qua trình phong thủy của các bác. So sánh thì biết trình này tính theo phong thủy Tàu, còn theo phong thủy Lạc Việt thì Khôn và Tốn phải đổi chỗ cho nhau.

Vậy nên theo em thì các bác nên chú thích thêm 1 dòng trong chương trình để mọi người khỏi thắc mắc, bởi vì chắc chắn sẽ có người xem theo Lạc Việt sẽ thấy một số cung không đúng. Cảm ơn các bác!

bodies

xem cũng dc , bị hình nhỏ quá ko thấy gì ,lại số năm xem không set bằng phím dc ??

trongtints

Down về đã chạy được, chương trình không cần cài Net CF. Mình cũng không ưa Net CF vì nó rườm rà quá..!

ntd1712

@bodies
Bạn thử chọn năm rồi mới dùng phím

@Mọi người
Hiện đã có phiên bản TEST tại http://honviet.cc/PhongThuy.zip (bản chính thức sẽ cố gắng viết xong sớm), gồm các điểm mới:

1/ Không còn hiện tượng vỡ hình khi xem ở các độ phân giải 176x225, 240x240, 240x320
2/ Sửa lỗi không thể quay cung nghịch chiều
3 Tối ưu hóa code để chương trình thực thi nhanh hơn
4/ Hỗ trợ vẽ hình (sơ đồ nhà) bằng các nối các điểm chọn trên đồ hình : để bật chế độ vẽ hình (sơ đồ nhà), nhấn vào hình bên cạnh hộp chọn ngày tháng

Chỉnh sửa cuối:

phungthanh

bản test mới đã xem rõ trên QVGA không còn bị nhòe nữa , mà còn xem tốt cả trên PC nữa... thank

Lovely_Ghost

Ái chà chà ... :-? lâu không vào thăm forum thấy các bác bận tíu tít với vụ Phong Thủy, đáng mừng đáng mừng. Cuối cùng thì từ ý tưởng đã trở thành hiện thực ;;)

Tôi đã download về nhưng chưa setup chạy thử nên chưa biết tính năng thế nào, trước đây đưa công thức cho diễn đàn mình quên không đề cập một vấn đề lớn đó là trong một căn nhà chia làm 8 hướng trong đó có 4 hướng tốt gọi là Cát tinh, 4 hướng xấu gọi là Hung tinh. trong 4 hướng tốt luôn có ít nhất 1 hướng không hợp với tuổi chủ nhà. VD mình sinh 1976 tuổi Bính thìn, Càn - Kim
Hướng Tây là sinh khí, hướng đẹp nhất, nhưng lại không hợp với tuổi của người sinh năm 1976 nên hướng này phải bỏ nếu chọn hướng nhà, bàn thờ.
Mình có cùng 1 đồng chí nữa đã viết 1 chương trình Phong Thủy chạy trên Excel mời các bạn tham khảo hình ảnh nhé:

ntd1712

Hiện đã có bản cập nhật mới, bản này chủ yếu hoàn thiện phần vẽ hình (nhà, bếp lò,...), các bạn có thể download tại http://www.honviet.cc/PhongThuy.zip

Phiên bản này chỉ hỗ trợ vẽ hình với 3 điểm vẽ trở lên, chưa hỗ trợ vẽ 2 điểm (ví dụ vẽ đường thẳng). Do không có điều kiện test với nhiều dòng máy, nên không rõ phần vẽ hình có chiếm nhiều bộ nhớ khiến máy vận hành chậm đi hay không, hy vọng các bạn dùng thử kiểm tra giúp và phản hồi.

Để vẽ hình, bạn click vào icon hình lưới bên phải hộp chọn ngày tháng; nếu enable thì hình này sẽ có màu xanh, ngược lại là màu xám.
Sau khi chọn bút vẽ màu, lưới,... với mỗi lần click vào hình Bát Trạch (hình lớn), sẽ xuất hiện một điểm màu, nếu điểm màu của lần click cuối trùng với điểm màu của lần click đầu tiên, thì các điểm sẽ được nối lại với nhau.

Đối với ý kiến của Lovely_Ghost về phần Kiết-Hung, mình và bác BSoft sẽ hoàn thiện sớm.

Chúc mọi người năm mới vui vẻ! :)

HaChau

Super V.I.P
Xem trên màn VGA thì hình bát quái quá đẹp, thật tuyệt vời. Tuy nhiên hình bị lệch sang trái 1 chút, suýt mất chữ.

Chúc mừng năm mới!!!

TB: Xin hỏi nhỏ là bạn có ý định phát triển thêm tính năng liên quan đến phong thuỷ nữa không?

longpl

Active Member
Hiện đã có bản cập nhật mới, bản này chủ yếu hoàn thiện phần vẽ hình (nhà, bếp lò,...), các bạn có thể download tại http://www.honviet.cc/PhongThuy.zip

Phiên bản này chỉ hỗ trợ vẽ hình với 3 điểm vẽ trở lên, chưa hỗ trợ vẽ 2 điểm (ví dụ vẽ đường thẳng). Do không có điều kiện test với nhiều dòng máy, nên không rõ phần vẽ hình có chiếm nhiều bộ nhớ khiến máy vận hành chậm đi hay không, hy vọng các bạn dùng thử kiểm tra giúp và phản hồi.

Để vẽ hình, bạn click vào icon hình lưới bên phải hộp chọn ngày tháng; nếu enable thì hình này sẽ có màu xanh, ngược lại là màu xám.
Sau khi chọn bút vẽ màu, lưới,... với mỗi lần click vào hình Bát Trạch (hình lớn), sẽ xuất hiện một điểm màu, nếu điểm màu của lần click cuối trùng với điểm màu của lần click đầu tiên, thì các điểm sẽ được nối lại với nhau.

Đối với ý kiến của Lovely_Ghost về phần Kiết-Hung, mình và bác BSoft sẽ hoàn thiện sớm.

Chúc mọi người năm mới vui vẻ! :)

Chào bạn ! sao tôi click vào hình lưới không có màu xanh ,nếu vậy là không sử dụng chức năng vẻ phải không ạ .Xin cảm ơn .

HaChau

Super V.I.P
Chào bạn ! sao tôi click vào hình lưới không có màu xanh ,nếu vậy là không sử dụng chức năng vẻ phải không ạ .Xin cảm ơn .
Mình dùng bình thường.
Bạn bấm vào nút hình ô vuông. Nút này nhìn qua hơi giống biểu tượng Calendar trong MS Outlook, lại nằm cạnh hộp combo DateTime nên đầu tiên không để ý.
Bấm vào nút đó rồi bấm vào "Bật chức năng vẽ" ==> hiện lưới ô vuông ở bát quái và bấm lại vào nút lưới ô vuông sẽ kích hoạt chức năng vẽ. Màu chính là nét bút bạn chọn.

Mình không hiểu rõ về hướng. Bạn nào am hiểu xin giải thích giúp với.

ntd1712

@HaChau
Để hiểu rõ về hướng, bạn tìm đọc thêm sách Kim Oanh Ký tại các nhà sách FAHASA. Còn việc phát triển thêm các tính năng liên quan đến phong thủy, bạn có thể nêu chi tiết không để có gì mình bàn thêm với bác BSoft

longpl

Active Member

......
Mình không hiểu rõ về hướng. Bạn nào am hiểu xin giải thích giúp với.

Muốn hiểu về vấn đề bạn đang quan tâm , phải có thời gian nghiên cứu ,thực hành ,áp dụng ,kinh nghiệm ,....
Về hướng nhà ,bếp,cửa ,phòng ngũ,...,còn phải tạm chia ra 3 phía , ví dụ như cửa trước nhà không phải nhà nào cũng làm cửa lớn được (gần bằng với chiều ngang căn nhà ) ,mà có khi cửa ở về phía phải ,giữa ,phía trái ...(do ảnh hưởng tuổi của người chủ nhà và những người cùng ở chung ...) ...

Còn nữa , dài quá lạc đề ........