• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super effects by hantinhtu&boy_online(update"Mừng lễ VALENTINE")

boy_online01

híc..sao mình tìm hoài không thấy C:\Resource\ nằm chỗ nào hết bạn nào chỉ giúp mình với ah. mình mới tham gia nên cũng ít biêt

Máy bạn phải đạt 2 yêu cầu: Máy đã hack và có cài Xplore nhé.

abcdeftuan

☻Hiệu Ứng Do Mình Tự Làm Rất Đẹp Duy Chỉ Có Tại PdaViet
Sau bao đêm mày tìm hiểu edit,cuối cùng củng hoàn thành để chia sẻ cùng các bạn!

Đầu tiên giới thiệu các bạn hiệu ứng
Mùa Thu Lá Rơi
Đẹp đến từng Centimet:)) Đặc biệt hiệu ứng lá rơi ngoài HS như thật,xoay ngang zom N900,List ngắn tùy chọn,chuyển trang...v vđảm bảo ăn đứt hiệu ứng Lá Mỳ của"Ntv_79":))

Tiếp theo giới thiệu tới các bạn S-effects thứ II.
Hồ Điệp Cool(bươm bướm bay l)

DOWNLOADTrang 3 bài#23
Đảm bảo ăn đứt effects Chim Sâu của "Mathanh"
:))
Hiệu Ứng Mừng Giáng Sinh
Click here to enlarge
Download trang 13 bài #125

Hiệu Ứng Sao Băng BôngTuyết Number One
Nhìn vãi thật=))=))
DOWNLOAD: Trang 17 bài#164
Hiệu ứng lá mỳ rất đẹp

Download:Trang 26#254
Cập nhật thêm 2 hiệu ứng ấn tượng nhất!
Hiệu Ứng Ma Quái(ngộ nghĩnh)

Hiệu Ứng Sao Đêm"Hot"

DOWNLOAD: Trang 28 bài#278
Cách sử dụng thì các bạn chắc đả biết rùi.
Các bạn down về del 7z giải nén được thư mục effects rồi copy đến C:\resource\ sau đó Apply c2z trong rompather hoặc có thể sử dụng với phần mềm animenuplus để load nhé!Rồi open thưởng thức.Ai am hiểu về Cook fw củng có thể sử dụng!
Anh em nào chưa có c2z thì Qua Đây tìm hiểu thêm> cách làm.Hoặc download c2z make mình đính kèm dưới về cài đặt trên đthoại ->xong open ->tùy chọn->oke generate ->vào xplore có file c2z mới rmp->di chuyển vào Thư mục E patches hoặc C patches.->xong Vào rompatcher apply c2z bt.
Hiệu ứng hổ trợ full 5800,5530,X6,5230 và 5233dùng( cfw C6,N97) N97 và C6
Thanks tất cả các bạn đả ủng hộ và sử dụng S_effects của mình.
Mình sẻ cố gắng tìm hiểu và nghiên cứu cho ra nhiều Super effects hơn nửa.Hy vọng các bạn thường xuyên quay lại tiếp tục ủng hộ mình.
Chúc các bạn vui vẻ!

Sao mình làm mà máy mình nó chỉ có hiệu ứng ở HS thôi nhỉ :( vào trong menu thì nó ko hiện hiệu ứng nữa ,mình dùng 5230 cfw C6

boy_online01

Sao mình làm mà máy mình nó chỉ có hiệu ứng ở HS thôi nhỉ :( vào trong menu thì nó ko hiện hiệu ứng nữa ,mình dùng 5230 cfw C6

CFW N97 mới có hiệu ứng trong menu nhé bạn, CFW C6 ko có.

Đây là effect mình tự làm, hơi xấu tí vì photoshop không phải là sở trường của mình :D, mình chỉ thay phần hình ảnh, còn lại đều giữ nguyên theo bản gốc effect "lá bay nhẹ nhàng" của hantinhtu_baby:

Down bằng điện thoại thì xóa 7z đi rồi giải nén bình thường. Ngoài ra mình còn up thêm file quy định các thứ bay bên ngoài hs để các bạn tham khảo:

phantom9790

pháo bắn hơi cao.mà baby có thể dùng siêu phẩm 58 sửa cho fao hoa đẹp hơn chút nữa thì tuyệt.hehe.

Ntv_79

Đẹp đó và có lẽ trên điện thoại sẽ đẹp hơn hình chụp nhỉ. Đúng là pháo bắn cao và chụm lại một chỗ sợ che mất một số thứ. Mấy cái bắn lên thì chạy chưa tới chỗ pháo nổ. Đang fix cái CFW mới nên chưa test được. Để xong test thử xem!

boy_online01

pháo bắn hơi cao.mà baby có thể dùng siêu phẩm 58 sửa cho fao hoa đẹp hơn chút nữa thì tuyệt.hehe.

Ừ. Mình cũng thấy nó hơi xấu nhưng ko biết làm thế nào cho nó trông thật thật một tý. Đứa em mình còn ko nhận ra đấy là pháo hoa cho đến khi nhìn thấy mấy quả pháo từ dưới bay lên.

Đẹp đó và có lẽ trên điện thoại sẽ đẹp hơn hình chụp nhỉ. Đúng là pháo bắn cao và chụm lại một chỗ sợ che mất một số thứ. Mấy cái bắn lên thì chạy chưa tới chỗ pháo nổ. Đang fix cái CFW mới nên chưa test được. Để xong test thử xem!

Bác kĩ tính quá. Cái quả pháo ấy đúng là chưa bay tới nơi đã nổ :p. Nhưng mà ko chỉnh được chính xác nó dừng lại ở chỗ nào đâu ạ, bác làm cái hiệu ứng là bay chắc cũng biết điều này. Còn cái pháo hoa ko phải là chụm lại một chỗ mà là tại nhiều quả nổ cùng một lúc quá, mật độ hơi dày. Nhưng khi em chỉnh thưa bớt ra thì nổ lưa thưa được chục giây rồi thôi ko thấy hiệu ứng đâu nữa, ko hiểu tại sao :-?.
Bác thử nghiên cứu mấy cái effects này đi, đẹp cực kỳ. Kết cái ông trăng quá nhưng mà em làm cái laze trước vì nó khó hơn.

Ntv_79

Mình thấy có cao đâu bắn như vậy là vừa mà.

Bản củ nhìn màu sắc chẹp hơn bản củ nhiều:D

Hi nhìn hình chụp này thấy đẹp đó. Có lẽ cho nó bắn như khi tan rồi, mờ mờ vậy đẹp đó hoặc những quả nhỏ tí xíu lăn tăn nhìn cũng đẹp! Để nay mai làm xong cái CFW làm vụ này với bạn.

Bác thử nghiên cứu mấy cái effects này đi, đẹp cực kỳ. Kết cái ông trăng quá nhưng mà em làm cái laze trước vì nó khó hơn.

Đúng là đỉnh cao, nhưng có thấy share đâu. Cái Aqua và cái sky night đẹp quá. Có lẽ nào đó là phần mềm gì đó chăng? Vì thấy nó chạy lâu lắm. Cái mặt trăng to đùng vậy mà chạy trong menu thì nhìn thấy gì nữa nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Ặc! Giờ xem lại mới thấy mấy quả pháo trong Gallery trôi nổi nhìn cứ như mấy con nòng nọc ý =))=))=))

hantinhtu_baby

Hi nhìn hình chụp này thấy đẹp đó. Có lẽ cho nó bắn như khi tan rồi, mờ mờ vậy đẹp đó hoặc những quả nhỏ tí xíu lăn tăn nhìn cũng đẹp! Để nay mai làm xong cái CFW làm vụ này với bạn.
Uh!đó là hình chụp thui! Nhìn trên đthoại chẹp hơn nhìu!
Ặc! Giờ xem lại mới thấy mấy quả pháo trong Gallery trôi nổi nhìn cứ như mấy con nòng nọc ý =))=))=))

=))=))=))=))=))=))=))=))=))Mình xài fw N97 có trog menu nửa=))=))=))Cái này fix đc mà.

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Effects pháo hoa final:

Có thể vẫn ko được đẹp nhưng mình thấy khá ưng ý rồi, hơn nữa đang cần time để làm một số ef đơn giản hơn.
- Fix lại một số lỗi như:
+ Pháo bay ngang trong gallery (thay bằng pháo hoa bay tứ tung đầy màn hình). Còn lỗi bay lung tung trong menu thì nhờ hantinhtu_baby và bác Ntv_N79 fix giừm, vì mình xài CFW C6.
+ Pháo bay đến ngang tầm thì nổ (tương đối, nhiều lúc nó bay vượt màn hình :D).
-Thay toàn bộ file ảnh pháo hoa cũ (mình thấy ưng ý hơn nhiều so với cái cũ)
Khuyến khích các bạn nên xài wallpaper màu đen, khuyến cáo ko dùng wallpaper là ảnh người yêu hoặc người thân vì có thể bị...xém mặt vì pháo hoa bắn trúng >:)>:)
Screenshot:

Cuối cùng là cho mình biết nhận xét của mọi người =D>=D>

LastKnight

Nhìn đẹp và lạ mắt thật :D kết hợp nó vào themes Happy New Year chắc đẹp lắm :Dcó hiệu ứng ăn Tết :D

hantinhtu_baby

Có thể vẫn ko được đẹp nhưng mình thấy khá ưng ý rồi, hơn nữa đang cần time để làm một số ef đơn giản hơn.
- Fix lại một số lỗi như:
+ Pháo bay ngang trong gallery (thay bằng pháo hoa bay tứ tung đầy màn hình). Còn lỗi bay lung tung trong menu thì nhờ hantinhtu_baby và bác Ntv_N79 fix giừm, vì mình xài CFW C6.
+ Pháo bay đến ngang tầm thì nổ (tương đối, nhiều lúc nó bay vượt màn hình :D).
-Thay toàn bộ file ảnh pháo hoa cũ (mình thấy ưng ý hơn nhiều so với cái cũ)
Khuyến khích các bạn nên xài wallpaper màu đen, khuyến cáo ko dùng wallpaper là ảnh người yêu hoặc người thân vì có thể bị...xém mặt vì pháo hoa bắn trúng >:)>:)
Screenshot:

Cuối cùng là cho mình biết nhận xét của mọi người =D>=D>

Những cái bay trong photos vs video cho hoa đào hoa mai bay từ trên xuốg sẻ nhẹ và đẹp hơn.
Trong menu khỏi xài đi cho nhẹ(khỏi fix)tải đính kèm dưới giải nén vào trog ef trên là trog menu biến mất.
Nhìn đẹp và lạ mắt thật :D kết hợp nó vào themes Happy New Year chắc đẹp lắm :Dcó hiệu ứng ăn Tết :D

Đẹp hay thì click thanks cho người ta đi chứ!khen vậy ai tin:D bạn ấy bỏ côg ngiên cứu từng cấu trúc câu lệnh để share cho ae đóa!ko đơn giản mô.

boy_online01

Những cái bay trong photos vs video cho hoa đào hoa mai bay từ trên xuốg sẻ nhẹ và đẹp hơn.
Cái đó thì tùy sở thích của mỗi người thôi. Để hôm nào làm xong cái ef mình kết nhất thì viết một TUT hướng dẫn mọi người làm ef, rồi lấy luôn cái ef đó làm ví dụ minh họa :)).
Tạm thời chưa đưa lên #1 vội baby nhé, để mình làm thêm 2 ef nữa đã, hi vọng tối nay xong.
Đúng là đỉnh cao, nhưng có thấy share đâu. Cái Aqua và cái sky night đẹp quá. Có lẽ nào đó là phần mềm gì đó chăng? Vì thấy nó chạy lâu lắm. Cái mặt trăng to đùng vậy mà chạy trong menu thì nhìn thấy gì nữa nhỉ!
Nhanh chậm mình tùy chỉnh đc mà bác, mà mình chỉ để nó ngoài hs ko cho vào menu là xong. Kết cái laze và ông trăng quá bác ạ. Cái ông trăng thì em cảm thấy mình có thể làm giống 70%, nhưng laze lại làm trc vì nó có hiệu ứng ánh sáng rất khó nhằn. Kết quả là bây giờ vẫn là con số 0.

Ntv_79

Cái đó thì tùy sở thích của mỗi người thôi. Để hôm nào làm xong cái ef mình kết nhất thì viết một TUT hướng dẫn mọi người làm ef, rồi lấy luôn cái ef đó làm ví dụ minh họa :)).
Tạm thời chưa đưa lên #1 vội baby nhé, để mình làm thêm 2 ef nữa đã, hi vọng tối nay xong.
Nhanh chậm mình tùy chỉnh đc mà bác, mà mình chỉ để nó ngoài hs ko cho vào menu là xong. Kết cái laze và ông trăng quá bác ạ. Cái ông trăng thì em cảm thấy mình có thể làm giống 70%, nhưng laze lại làm trc vì nó có hiệu ứng ánh sáng rất khó nhằn. Kết quả là bây giờ vẫn là con số 0.

Thế là thâu đêm qua à? 2h sáng có hàng và giờ vẫn online. Cố lên, mình biết bạn làm được mà! Nhưng mình không thích cái laze lắm, thích cái aqua bể cá đó! Tất nhiên chỉnh được nhưng lâu quá thì lại ảnh hưởng đến việc sử dụng. Thấy cái pháo hoa mới mấy quả đỏ đẹp quá. Bạn làm đẹp lắm!=D>

Vì mình cũng bận quá nên chỉ cổ vũ thôi, chưa tham gia vụ này được. Nhưng nhìn hình chụp thì thấy pháo hoa bắn dưới widget hết à. Sao không để 1 vài quả bắn trên widget cho đẹp!

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Thế là thâu đêm qua à? 2h sáng có hàng và giờ vẫn online. Cố lên, mình biết bạn làm được mà! Nhưng mình không thích cái laze lắm, thích cái aqua bể cá đó! Tất nhiên chỉnh được nhưng lâu quá thì lại ảnh hưởng đến việc sử dụng. Thấy cái pháo hoa mới mấy quả đỏ đẹp quá. Bạn làm đẹp lắm!=D>

Vì mình cũng bận quá nên chỉ cổ vũ thôi, chưa tham gia vụ này được. Nhưng nhìn hình chụp thì thấy pháo hoa bắn dưới widget hết à. Sao không để 1 vài quả bắn trên widget cho đẹp!

Cái laze của em phá sản rồi bác ạ, mình em với google cũng ko đủ sức "làm lên lịch sử", ai giỏi mới làm dc cái laze trông giống như thật. Bây giờ đang dành toàn tâm toàn ý vào cái ef mặt trăng. Sau cái ef này thì em phải nghỉ dưỡng sức thôi, gần 2 ngày chưa dc ngủ rồi. Cái ef bể cá phải nghiên cứu nhìu hơn nữa vì nó chơi cả ảnh động.
Đọc trong topic hd làm ef theme của bác đến dòng viết công dụng của IdleBackground_default.kml vs IdleItem_default.kml thì em ko hiểu. Giờ bác nói thế là em hiểu ra vấn đề rồi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 44 minutes:

Yahoo! Bước đầu tiên đã hoàn thành: Mặt trăng bay ngang từ bên này sang bên kia màn hình, và quan trọng nhất là nó ko lặp lại thêm một mặt trăng thứ 2 trong khi mặt trăng 1 còn chưa đi hết màn hình \-/\-/\-/

Chỉnh sửa cuối:

phantom9790

muốn có fao hoa bay cả trong nền tin nhắn và danh bạ thì làm sao vậy các bác.em thay 2file của baby bảo vào thì chỉ có sao bay thôi,ko có fao hoa

hantinhtu_baby

muốn có fao hoa bay cả trong nền tin nhắn và danh bạ thì làm sao vậy các bác.em thay 2file của baby bảo vào thì chỉ có sao bay thôi,ko có fao hoa

Có trog tin nhắn,danh bạ...là nặg lắm đó!
Tải file bên dưới chép đè vào ef đag dùg nha! Cấu trúc câu lệnh chưa edit.

Ntv_79

Hic, nay máy mới ổn ổn mới test thử phát. Mà thấy trong các chỗ selected nòng nòng cũng giẫy giẫy to quá! Trong menu thì thôi rồi, hoa và nòng nọc bay lượn lờ đờ nhởn nhơ con cá vàng.. Được cái hs nhìn đẹp!

Chỉnh sửa cuối:

phantom9790

Có trog tin nhắn,danh bạ...là nặg lắm đó!
Tải file bên dưới chép đè vào ef đag dùg nha! Cấu trúc câu lệnh chưa edit.

thank nhé.mà mình có thể thay hình khác vào ko nhỉ?ví dụ như hình mình chẳng hạn,thu nhỏ nó lại đưa vào thì nó có bay lươn ầm ầm ko?hihi.tò mò tí.