• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super effects by hantinhtu&boy_online(update"Mừng lễ VALENTINE")

hantinhtu_baby

thank nhé.mà mình có thể thay hình khác vào ko nhỉ?ví dụ như hình mình chẳng hạn,thu nhỏ nó lại đưa vào thì nó có bay lươn ầm ầm ko?hihi.tò mò tí.
dc chu thu di!nhung phai dung dinh dang tren ngen. Ket hop rat hay ne

Ntv_79

Mặt trăng của boy_online làm đến đâu rồi, sao im ắng thế, demo mấy cái hình nhỉ! Không biết làm được cái đám mây mờ mờ đó không? Mình thấy làm vài đám mây nhỏ nhỏ bay ngang cũng đẹp rồi!!!

ohannguyent

Ừ. Mình cũng thấy nó hơi xấu nhưng ko biết làm thế nào cho nó trông thật thật một tý. Đứa em mình còn ko nhận ra đấy là pháo hoa cho đến khi nhìn thấy mấy quả pháo từ dưới bay lên.

Bác kĩ tính quá. Cái quả pháo ấy đúng là chưa bay tới nơi đã nổ :p. Nhưng mà ko chỉnh được chính xác nó dừng lại ở chỗ nào đâu ạ, bác làm cái hiệu ứng là bay chắc cũng biết điều này. Còn cái pháo hoa ko phải là chụm lại một chỗ mà là tại nhiều quả nổ cùng một lúc quá, mật độ hơi dày. Nhưng khi em chỉnh thưa bớt ra thì nổ lưa thưa được chục giây rồi thôi ko thấy hiệu ứng đâu nữa, ko hiểu tại sao :-?.
Bác thử nghiên cứu mấy cái effects này đi, đẹp cực kỳ. Kết cái ông trăng quá nhưng mà em làm cái laze trước vì nó khó hơn.

mấy cái effect bên DM sao ko có links downl về heng...? mình có tên thành viên bên đó mà ko thấy links??? hay là phải donate nhẩy???

Mặt trăng của boy_online làm đến đâu rồi, sao im ắng thế, demo mấy cái hình nhỉ! Không biết làm được cái đám mây mờ mờ đó không? Mình thấy làm vài đám mây nhỏ nhỏ bay ngang cũng đẹp rồi!!!

hic..có cả vit trời với máy bay càng hay...hic sao ngứa tay cook wa' zậy nè.:-?:-?:-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

làm sao tách cái pháo hoa này làm eff chắc đẹp lắm

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

share lên cho ae sài luôn đi bồ! Thấy bả này hay wa' chạy đc cả hinh gif nữa...:O:O=D>=D>=D>

Pháo hoa đó của boyonline01 vs Cái soft animprite ý mình up mấy trang trước đó!Chứ ko phải effects chạy đc file ảnh dạng gjf mô.file png ko hà.
cho mình yahoo khi nào mình gửi riêng cho bạn đc hong.cái này hong nên đưa lên diễn đàn.:D

Ngại àh!Yahoo!làm gì send qua phần tin nhắn riêng ý!mình mần cho.

boy_online01

Lầm lỳ mà đấm chết voi bác ạ >:). Mây khói thì chiều nay giải quyết xong rồi ạ. Giờ thêm mấy sao băng, sao lấp lánh với cái máy bay. Rồi lại chỉnh file kml để nó bay hợp lý nữa là xong. Nói chung là em rất phấn khích :)). Hôm ra mắt phải hoành tráng cho bõ công làm.
Mà cái effect của em hơi đặc biệt một tý, nó chỉ gồm các file ảnh và hai file kml quy định các thứ bay dưới và trên widget, còn các hiệu ứng khác thì để mặc định. Chưa test thử nên ko biết như thế có chạy được ko bác nhỉ? Nếu chạy được thì đặt cho nó cái tên mini effect nghe cũng hợp lý ;;)

mấy cái effect bên DM sao ko có links downl về heng...? mình có tên thành viên bên đó mà ko thấy links??? hay là phải donate nhẩy???

Ừ có donate đấy. Mình đang làm cái ef mặt trăng chắc sắp xong rồi. Mình chỉ cần donate bằng thanks là đủ :D

Ntv_79

Lầm lỳ mà đấm chết voi bác ạ >:). Mây khói thì chiều nay giải quyết xong rồi ạ. Giờ thêm mấy sao băng, sao lấp lánh với cái máy bay. Rồi lại chỉnh file kml để nó bay hợp lý nữa là xong. Nói chung là em rất phấn khích :)). Hôm ra mắt phải hoành tráng cho bõ công làm.
Mà cái effect của em hơi đặc biệt một tý, nó chỉ gồm các file ảnh và hai file kml quy định các thứ bay dưới và trên widget, còn các hiệu ứng khác thì để mặc định. Chưa test thử nên ko biết như thế có chạy được ko bác nhỉ? Nếu chạy được thì đặt cho nó cái tên mini effect nghe cũng hợp lý ;;)

Ừ có donate đấy. Mình đang làm cái ef mặt trăng chắc sắp xong rồi. Mình chỉ cần donate bằng thanks là đủ :D

OK, cứ có tinh thần là Thanks liền à!!!=D> Nếu chỉ làm cái bay lượn ở HS thì chỉ cần mấy file quy định ở HS là chạy thôi mà! Cụ thể là hôm nay có hàng không đó? Mình hơi kỹ tính tí nên muốn xem cái đám mây thế nào vì nghĩ nó hay đó (Phải bay lượn như mây trên màn hình HTC ở phần dự báo thời tiết ý\-/)! Xem cái video thấy mấy đám mây nó làm đỉnh quá đi mất!

boy_online01

OK, cứ có tinh thần là Thanks liền à!!!=D> Nếu chỉ làm cái bay lượn ở HS thì chỉ cần mấy file quy định ở HS là chạy thôi mà! Cụ thể là hôm nay có hàng không đó? Mình hơi kỹ tính tí nên muốn xem cái đám mây thế nào vì nghĩ nó hay đó (Phải bay lượn như mây trên màn hình HTC ở phần dự báo thời tiết ý\-/)! Xem cái video thấy mấy đám mây nó làm đỉnh quá đi mất!

images

Mây dày thế này hả bác? Em để nó mỏng mỏng dài dài, để còn nhìn xuyên qua.
Ủa em tưởng bác làm themes thì phải giỏi photoshop chứ, mấy cái mây này nhằm nhò gì. Chiều nay hết ngồi vẽ mây ra giấy rồi vẽ lại bằng photoshop lại đến search Google tìm mây :D, may mà vớ được mấy cái Bushes vẽ mây, thế là ổn.
Tạm thời hôm nay thức trắng tiếp là xong, nhưng mà mai tất niên bọn bạn rủ đi sớm nên tạm hoãn đã. Nói tóm lại thì bác cứ yên tâm về chất lượng, biết bao lần em phải dí mắt vào màn hình máy tính để tô màu từng cái chấm pixel đấy ạ. Kiểu này lại tăng thêm độ cận nữa cho xem :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Thôi quyết định mai ở nhà làm cho xong đứa con cưng, dù gì thì cũng chỉ còn đủ money để dán lại màn hình X6 :(

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

images

Ủa em tưởng bác làm themes thì phải giỏi photoshop chứ, mấy cái mây này nhằm nhò gì. Chiều nay hết ngồi vẽ mây ra giấy rồi vẽ lại bằng photoshop lại đến search Google tìm mây :D, may mà vớ được mấy cái Bushes vẽ mây, thế là ổn.
Tạm thời hôm nay thức trắng tiếp là xong, nhưng mà mai tất niên bọn bạn rủ đi sớm nên tạm hoãn đã. Nói tóm lại thì bác cứ yên tâm về chất lượng, biết bao lần em phải dí mắt vào màn hình máy tính để tô màu từng cái chấm pixel đấy ạ. Kiểu này lại tăng thêm độ cận nữa cho xem :))

Thôi quyết định mai ở nhà làm cho xong đứa con cưng, dù gì thì cũng chỉ còn đủ money để dán lại màn hình X6 :(

Đám mây vậy mà ko hỏi mình.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

images

Đám mây vậy mà ko hỏi mình.Mình có cả 1kho file ảnh png luôn:D.thử cái bên dưới xem.

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Biết thế hỏi bạn sớm :D. Bây giờ đầy đủ nguyên liệu rồi, bây giờ chỉ phải viết file kml là ok. Chắc sáng mai xong.

Ntv_79

images

Chết tôi rồi~X(! Quên ko hỏi bác Ntv_79 viểt cái IdleItem_default.kml kiểu gì rồi...

Vậy là vẫn chưa có hàng! Thôi để hôm nay tất niên nhậu phê phê về làm tiếp cho đẹp. Pts mình biết chút đỉnh thôi nhưng bảo ngồi vẽ đám mây là chịu chít rùi! Hơn nữa, cũng bận việc và muốn làm nhiều thứ quá. Kể cả mấy file .kml cũng có viết bao giờ đâu, chủ yếu sưu tầm và sửa chút đỉnh thôi! Cố làm xong nhé!=D>=D>=D>

boy_online01

Tình hình là phải nhờ các bác làm cùng em với, nếu ko thì đến Tết cũng ko xong mất. Em đang gặp những lỗi như này:
+ Mặt Trăng bị trong suốt (do sơ ý), mây hơi to. Tại làm bằng máy tính nên ko hình dung ra trong điện thoại nó hiện như thế nào.
+ Xóa tất cả file trong ef, chỉ để lai ảnh với 2 file kml quy định màn hình chủ thì lại ko chạy, chắc phải giữ nguyên cả bộ.
+ Thỉnh thoảng khi chỉnh lại file IdleBackground_default.kml thì thanh popup trong các Menu dạng danh sách bị lag nặng. Ko hiểu có phải Trăng to quá ko.
+ Nhờ hantinhtu_baby gửi cho mình file ảnh sao sáng chỉ màu trắng thôi, mọi kích cỡ. Mình làm bằng PTS nó ra màu trắng nhưng ko có hiệu ứng sáng.
+ Cái cuối cùng quan trọng ko kém: Ai biết hoặc có effects mà các hiệu ứng bay đè lên widget thì cho mình xin file IdleItem_default.kml của nó, thanks miệng trước :D
Trăng như này là đẹp hay to quá hả các bác? (đường kính 228 pixel)

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

Tình hình là phải nhờ các bác làm cùng em với, nếu ko thì đến Tết cũng ko xong mất. Em đang gặp những lỗi như này:
+ Mặt Trăng bị trong suốt (do sơ ý), mây hơi to. Tại làm bằng máy tính nên ko hình dung ra trong điện thoại nó hiện như thế nào.
+ Xóa tất cả file trong ef, chỉ để lai ảnh với 2 file kml quy định màn hình chủ thì lại ko chạy, chắc phải giữ nguyên cả bộ.
+ Thỉnh thoảng khi chỉnh lại file IdleBackground_default.kml thì thanh popup trong các Menu dạng danh sách bị lag nặng. Ko hiểu có phải Trăng to quá ko.
+ Nhờ hantinhtu_baby gửi cho mình file ảnh sao sáng chỉ màu trắng thôi, mọi kích cỡ. Mình làm bằng PTS nó ra màu trắng nhưng ko có hiệu ứng sáng.
+ Cái cuối cùng quan trọng ko kém: Ai biết hoặc có effects mà các hiệu ứng bay đè lên widget thì cho mình xin file IdleItem_default.kml của nó, thanks miệng trước :D

Trăng trog qúa có thể fa mờ đc mà.mây lớn resize lại đc mờ.
Cái file IdleI đó cái nào củng bay đè lên widget hết trừ icon.từ từ củng đc mà.<== == == ==]bổ sung 3phút===] Trăng qúa to àh! Như vậy gây lang và làm chậm máy là đúng rùi khoảng 100px là vừa.

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Trăng trog qúa có thể fa mờ đc mà.mây lớn resize lại đc mờ.
Cái file IdleI đó cái nào củng bay đè lên widget hết trừ icon.từ từ củng đc mà.<== == == ==]bổ sung 3phút===] Trăng qúa to àh! Như vậy gây lang và làm chậm máy là đúng rùi khoảng 100px là vừa.

"file IdleI đó cái nào củng bay đè lên widget hết trừ icon" nghĩa là sao mình ko hiểu, có phải là ở ngoài hs thì nó đè widget còn trong menu thì nó vẫn nằm dưới icon hả :-?? Nó chỉ gồm 3 dòng và chẳng có số má gì thì chỉnh làm sao? Mình nghĩ là phải cho thêm câu lệnh vào nhưng ko biết cho kiểu gì, hỏi xem ai có ef bay trên nền widget thì xin file đó về xem.
Mặt trăng mình thấy thế là đẹp đấy chứ. Bỏ nó đi trong popup chắc là ko bị lag nữa... Lần này rút kinh nghiệm phải có phuơng pháp làm việc khác, làm từng cái rồi bỏ vào điện thoại kiểm tra luôn. Chứ trc toàn làm cả đống rồi mới bỏ vào test, nó lỗi tùm lum lại làm lại cả đống. Công nhận mình ngu thiệt :|

Chỉnh sửa cuối: