• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super effects by hantinhtu&boy_online(update"Mừng lễ VALENTINE")

hantinhtu_baby

Baby giúp mình với. Sao mình down mấy cái effects của bạn về rồi chỉ chỉnh sửa file IdleBackground_default.kml mà đến lúc nhét vào C:\ nó lại ko chạy nhỉ? Mình làm như sau:
-RP+ bật Open4ll, chép bản gốc của bạn vào C:\resource (dùng Xplore). Ra ngoài bật C2Z, hiệu ứng theme-> Bật. Hoa lá bay tung tóe.
-Mình vào lại C:\resource\effects để sửa file IdleBackground_default.kml cho hoa nó bay lên (sau này thay hoa bằng bong bóng hay pháo hoa, vẫn bật C2Z). Sửa dòng sau:

Cuối cùng ra ngoài. vào Hiệu ứng themes-> Tắt đi bật lại. Ra ngoài hs chẳng thấy gì, mình lại dùng Xplore (vẫn bật C2Z) vào IdleBackground_default.kml chỉnh lại như theo bản gốc của bạn thì vẫn ko được, hs chẳng có gì. Mình đành xóa hẳn folder Effects đi, thay nguyên cái effects gốc của bạn lại được. Thế là sao nhở ~X(. Mình dùng X6 FW C6v20. Bạn giúp mình với, ba ngày hôm nay vẫn chưa làm được cái effect nào lên hồn cả :(:)(:)((

Mình chưa bao h làm như bạn hết àh!Mình chỉ Mix qua lại lung tung giửa các ef vs nhau thui!bạn thử hỏi Ntv_79 xem.Mới có 3ngày mà đòi nản àh!

boy_online01

Mình chưa bao h làm như bạn hết àh!Mình chỉ Mix qua lại lung tung giửa các ef vs nhau thui!bạn thử hỏi Ntv_79 xem.Mới có 3ngày mà đòi nản àh!

Ớ thế à? Mình tưởng bạn cũng biết chỉnh mấy cái file kml :D. Giờ thì giải quyết được rồi. Hóa ra phải chỉnh sửa bằng máy tính trước rồi mới cho vào điện thoại, chứ chỉnh luôn bằng điện thoại ko được. Mất toi 3 ngày nay chỉ vì cái này. Tại mình cũng định làm một effect đón năm mới, còn hơn tuần nữa là đến Tết rồi, phải làm cho kịp.

hantinhtu_baby

Ớ thế à? Mình tưởng bạn cũng biết chỉnh mấy cái file kml :D. Giờ thì giải quyết được rồi. Hóa ra phải chỉnh sửa bằng máy tính trước rồi mới cho vào điện thoại, chứ chỉnh luôn bằng điện thoại ko được. Mất toi 3 ngày nay chỉ vì cái này. Tại mình cũng định làm một effect đón năm mới, còn hơn tuần nữa là đến Tết rồi, phải làm cho kịp.

Uh! Có máy tính thì dễ làm việc vs đống file đó! chứ mần trên Xplore mobile thì điều ko thể!hiểu đơn giản sai 1ký tự hay dấu khoảng cách là đả toi rùi.
Có máy tính làm đc hiệu ứng đẹp share miễn phí free cho ae dùng vs ngen:D.

Khoaaaa

Active Member
ko hiểu sao cfw 97 của a thanh bất ổn vụ ef này wá,on lên là dùng khó khăn hơn hẳn,nhấn vào aap là đợi lâu lắc,có aap fải thoát ra hs mới chịu vào,c2z thì chẳng hơn j,nên củng ko ham vụ ef nửa,
thank a baby

anhtang

ko hiểu sao cfw 97 của a thanh bất ổn vụ ef này wá,on lên là dùng khó khăn hơn hẳn,nhấn vào aap là đợi lâu lắc,có aap fải thoát ra hs mới chịu vào,c2z thì chẳng hơn j,nên củng ko ham vụ ef nửa,
thank a baby

tui củng zay nè.dùg bản koc của a hoag hai.khi dug eff thì chậm như rùa lun.chán về mấy vụ eff...nên delete lun.dùg mặc định cho lành.hj

hantinhtu_baby

con chim sâu kia là hiệu ứng hay hình nền thế bạn

Là hiệu ứng anim đó bạn!
tui củng zay nè.dùg bản koc của a hoag hai.khi dug eff thì chậm như rùa lun.chán về mấy vụ eff...nên delete lun.dùg mặc định cho lành.hj

Chưa gì đả vội đầu hàng sao đc:D.Lý do là eff trong rom Z xung đột với ổ C.thường thì khi appy C2Z trog Z phải nhườg cho C chạy,nếu trong C có tất cả 8 file mà trong Z 10file thì khi ta appy c2z vẫn chạy thêm lẫn lộn 2file của Z nửa.Mà eff trong fw lỗi nha!Các bạn up eff trog Z lên mình test và reply cho cái khác.
Hoặc flash cfw khác vẫn tốt mà.

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Khoe hàng tí:D. Mod lại cái effect lá bay nhẹ nhàng của hantinhtu_baby, chỉ khác ở hs với popup, còn lại y như đúc.

Cả hai bản này đều bị lỗi ở hs hơi lag, vào soft chậm, giữ mãi mới hiện Setting, Change wallpaper :|

PS hantinhtu: Con chim sâu cũng là hiệu ứng hả bạn, làm sao để nó động đậy thế?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Khoe hàng tí:D. Mod lại cái effect lá bay nhẹ nhàng của hantinhtu_baby, chỉ khác ở hs với popup, còn lại y như đúc.

Cả hai bản này đều bị lỗi ở hs hơi lag, vào soft chậm, giữ mãi mới hiện Setting, Change wallpaper :|

Đẹp đó bạn! Làm cái pháo hoa tinh tế hơn chút nữa là OK. Mà show thì phải share luôn chứ!!! Mà cái theme iPhone đó mình đã fix mấy cái chữ nhỏ ở chỗ bấm số ngoài hs rồi mà sao ko dùng nhỉ!

hantinhtu_baby

PS hantinhtu: Con chim sâu cũng là hiệu ứng hả bạn, làm sao để nó động đậy thế?

Giỏi thật àh!Share đi chứ!:D
Con chim sau dùng soft Anim sprite là động đậy đc mà.

boy_online01

Đẹp đó bạn! Làm cái pháo hoa tinh tế hơn chút nữa là OK. Mà show thì phải share luôn chứ!!! Mà cái theme iPhone đó mình đã fix mấy cái chữ nhỏ ở chỗ bấm số ngoài hs rồi mà sao ko dùng nhỉ!

Thanks bác đã cho ý kiến, tối nay sẽ cố mần cái photoshop, đúng là cái pháo hoa em vẫn chưa ưng ý lắm. Còn cái theme là lượm được trên mạng nó mới thế chứ. Thấy nó cài được wallpaper full nên em vẫn giữ lại.
Giỏi thật àh!Share đi chứ!:D
Con chim sau dùng soft Anim sprite là động đậy đc mà.

Để mình fix lại cái pháo hoa. rồi share luôn cả hai cái. Mình tưởng con chim sâu nó động đậy được là do hiệu ứng có hỗ trợ ảnh động. Ý tưởng lúc đầu của mình là làm thêm một cái pháo nhấp nháy dạng *.gif, nhưng làm xong thấy nền nó ko trong suốt như ý muốn, thế là bỏ.

Ntv_79

Uh, thế design lại cái pháo hoa đi, các tia có lẽ nhỏ và mờ thôi, kẻo nó lại che một số thứ khác lại không đẹp.

boy_online01

Uh, thế design lại cái pháo hoa đi, các tia có lẽ nhỏ và mờ thôi, kẻo nó lại che một số thứ khác lại không đẹp.

Thế còn kích cỡ ạ? Nếu như theo cái hình của bác thì pháo hoa gần bằng nửa màn hình tức là khoảng 300x300 pixel. Liệu có to quá ko ạ? Còn pháo hoa của em trông thế thôi nhưng nó hơi bé :-?
Thôi quyết định làm thử quả pháo 300x300, trừ hao đi một tý còn 280 là đẹp.

Ntv_79

Thế còn kích cỡ ạ? Nếu như theo cái hình của bác thì pháo hoa gần bằng nửa màn hình tức là khoảng 300x300 pixel. Liệu có to quá ko ạ? Còn pháo hoa của em trông thế thôi nhưng nó hơi bé :-?
Thôi quyết định làm thử quả pháo 300x300, trừ hao đi một tý còn 280 là đẹp.

Ý, làm bé thôi, cái đó mình để tham khảo thôi mà, có thể tham khảo cả cái bắn lên nữa làm sao nhìn nó thật chút và nhẹ nhàng thôi. Có lẽ bằng quả cũ của bạn là vừa, nhưng các tia nên mảnh, ít, thưa và mờ thôi thì đẹp!

@: cái bóng nước của bạn cũng đẹp đó. Share mình mấy cái file .png bóng nước đó nhé! Thanks

boy_online01

Ý, làm bé thôi, cái đó mình để tham khảo thôi mà, có thể tham khảo cả cái bắn lên nữa làm sao nhìn nó thật chút và nhẹ nhàng thôi. Có lẽ bằng quả cũ của bạn là vừa, nhưng các tia nên mảnh, ít, thưa và mờ thôi thì đẹp!

@: cái bóng nước của bạn cũng đẹp đó. Share mình mấy cái file .png bóng nước đó nhé! Thanks

Làm cái quả pháo ấy là làm cho có thôi ạ, bao giờ chính thức ra mắt thì nó đẹp hơn nhiều ạ :D.
Cái pháo hoa mới đây, bác xem có được ko, chả biết trông nó có giống thật ko nữa, tại nhìn trên máy tính xấu hoắc:

Còn đây là trong điện thoại, nhìn khác hẳn (quên chưa fix quả pháo):

Cuối cùng là cái bong bóng:

Ntv_79

Làm cái quả pháo ấy là làm cho có thôi ạ, bao giờ chính thức ra mắt thì nó đẹp hơn nhiều ạ :D.
Cái pháo hoa mới đây, bác xem có được ko, chả biết trông nó có giống thật ko nữa, tại nhìn trên máy tính xấu hoắc:

Còn đây là trong điện thoại, nhìn khác hẳn (quên chưa fix quả pháo):

Cuối cùng là cái bong bóng:

Được đó. Hàng độc. Nhưng to quá, và chỉ 1 cỡ thôi nên nhìn chưa đẹp. Phải làm quả to quả nhỏ và màu sắc khác nhau nữa, làm bằng bản cũ của bạn là vừa!! Các tia vẫn hơi cứng, làm như cái đuôi của mấy cái bắn lên có vẻ đẹp hơn đó!

--
Hí, hôm nay chắc ko có hàng òy. Mai nhỉ! Cái bóng nước đẹp đó. Mình resize lại các kích cỡ khác nhau nhìn có vẻ Ok lắm!

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Hí, hôm nay chắc ko có hàng òy. Mai nhỉ! Cái bóng nước đẹp đó. Mình resize lại các kích cỡ khác nhau nhìn có vẻ Ok lắm!

Tại yêu cầu của bác hơi cao :D, mà em mới mần cái photoshop được có mấy ngày nên chưa đủ trình độ ;;). Làm pháo hoa cũng khó thật, bởi ngoài đời nhìn nó đã ảo ảo rồi, giờ muốn làm nó "trông giống thật" thì ... quá sức. Cái khó tiếp theo là chọn màu nào cho nó nổi bật trên nền đen.
À quên, cái tia mà bác bảo hơi cứng là do em cố tình cho nó cứng ạ, vì chỗ ý là đầu mút nên nó phải cháy sáng hơn bình thường, vậy nên em sẽ giữ nguyên thế, hơn nữa là ko biết làm mờ nó kiểu gì :))

quẳng ra con X6 chắc lag lag chứ ko êm ru như theme mặc định

Chơi cái này thì phải chịu tốn pin, lag và mất 2-3MB RAM, mình test trên X6 thấy mất 1-3MB ram nếu như dùng effect ko phải mặc định.

Chỉnh sửa cuối:

duyht

híc..sao mình tìm hoài không thấy C:\Resource\ nằm chỗ nào hết bạn nào chỉ giúp mình với ah. mình mới tham gia nên cũng ít biêt