• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super effects by hantinhtu&boy_online(update"Mừng lễ VALENTINE")

bente402

cai' effect nếu mấy bạn copy vào resour mà apply c2z không chạy thì mở explore copy effect paste vào resour lại cái nữa đảm bảo apply c2z chạy ngon...lần đầu mình cũng bị lỗi hiệu ứng không chạy

duong_hvan

neu k chay thi cac b copy effects khac vao,chay ef do len truoc,roi bo ef valentine vao,tat bat hieu ung lai la oke!

prettyboy247

Mình mới mua thêm máy 5233 nhưng mình dùng ko thấy full hiệu ứng chỉ có hiệu ứng ở thanh công cụ chứ ko có ở menu và man chờ,bạn có thể cho mình cái hdẫn để làm full được ko,mình đoc ở trên thấy bạn bao chay fw của n96 và 5800 gì đó mà ko hiểu lắm

Khoaaaa

Active Member
Pretty:bạn wa box firmwarepdaviet tìm 1cfw c6 cho 5233 rồi flash >dùng cái này

prettyboy247

bác nào thử trên 5233 chưa?chưa full mà mình thấy hiệu ứng chuyển trang làm máy giật giật rồi.mà fw n97 mới full hiệu ứng là ntn hả bạn nghĩa là mình phải up fw của n97 ak?cái vụ này mình chưa làm bjo bác nào có thể cho mình xin cái link đến fw n97 dành cho 5233 được ko?thankkkk

hantinhtu_baby

bác nào thử trên 5233 chưa?chưa full mà mình thấy hiệu ứng chuyển trang làm máy giật giật rồi.mà fw n97 mới full hiệu ứng là ntn hả bạn nghĩa là mình phải up fw của n97 ak?cái vụ này mình chưa làm bjo bác nào có thể cho mình xin cái link đến fw n97 dành cho 5233 được ko?thankkkk

Đúng rồi đó bạn chỉ có Firmware C6 hoặc N97 mới xài đc hiệu ứng trên thui!còn Firmware gốc 5233 hay 5800 thì xài chỉ có hiệu ứng chuyển trang và thậm chí làm chậm máy đó!
Bạn QUA ĐÂY tham khảo Cfw C6 này flash 5233 nha!

bente402

Đúng rồi đó bạn chỉ có Firmware C6 hoặc N97 mới xài đc hiệu ứng trên thui!còn Firmware gốc 5233 hay 5800 thì xài chỉ có hiệu ứng chuyển trang và thậm chí làm chậm máy đó!
Bạn QUA ĐÂY tham khảo Cfw C6 này flash 5233 nha!

hantinhtu_baby chỉ đúng chỗ luôn..hehe..bây giờ chỉ có duythanh là cook cho 523x thôi

prettyboy247

nhân thể đây mình cũng hỏi luôn 2 cái thắc mắc này.
máy 5233 mình hiện tại đang ở v12.1.092 mà trong bài của bạn duythanh là v21.1.102 vậy mình bây giờ có phải flash lên v21.1.102 gốc xong mới thực hiện cook như bài của duythanh,hay là mình có thể làm trực tiếp luôn 1 lần bản v21.1.102
thứ 2 là mình dow v21.1.102 gốc trên navim...rồi copy đè 2 file mà mình dow được
CORE FILE 523x v21 - CLICK!
FILE COOK UNIQUE 523x v21 - CLICK!
vào thư mục RM-625 rồi flash đúng ko

Chỉnh sửa cuối:

xubaxabu

máy 5233 mình hiện tại đang ở v12.1.092 mà trong bài của bạn duythanh là v21.1.102 vậy mình bây giờ có phải flash lên v21.1.102 gốc xong mới thực hiện cook như bài của duythanh,hay là mình có thể làm trực tiếp luôn 1 lần bản v21.1.102
thứ 2 là mình dow v21.1.102 gốc trên navim...rồi copy đè 2 file mà mình dow được

Thứ nhất bạn có thể up trực tiếp lên bản của duy thanh luôn.
Thứ 2 bạn chỉ cần 2 file của duy thanh là được (gồm 7 file con đấy) ko cần dùng navifirm nữa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Huhu chép đi chép lại file effect vào c:\resouce rùi apply c2z mà vẫn ko được :((

Chỉnh sửa cuối:

phantom9790

Huhu chép đi chép lại file effect vào c:\resouce rùi apply c2z mà vẫn ko được :((

bạn thử tắt bật lại hiệu ứng xem.mình dùng rất bt tất cả các effect của baby

up từ thấp lên cao thì vô tư mà bạn.chỉ có ko đc từ cao xuống thấp thui

bente402

down trên navi về flash là die phone đấy..down của duythanh thôi là đủ

nttnn175

Bạn cho mình hỏi theme này là theme gì vậy? :D

prettyboy247

Sao mọi hiệu ứng ko có ở menu chỗ chọn ứng dụng bạn nhỉ?mình chỉ thấy ở thanh công cụ và menu phụ là có,còn menu chính ở giữa mà chon danh bạ tin nhắn ấy,thì k có

hantinhtu_baby

Bạn cho mình hỏi theme này là theme gì vậy? :D

Đó là Themes Windos+Android mà mình đang xài đó!
Trùi bạn xài avatar làm mình giật thột cứ ngở là Admin!
Sao mọi hiệu ứng ko có ở menu chỗ chọn ứng dụng bạn nhỉ?mình chỉ thấy ở thanh công cụ và menu phụ là có,còn menu chính ở giữa mà chon danh bạ tin nhắn ấy,thì k có

Đúng rùi,bạn đổi menu qua dạng danh sách là có đó,còn dạng lưới thì chỉ có N97x mới hiển thị thui!Nseris mà lỵ:)) Như vậy là củng full lắm rùi có trong menu làm chậm máy đó bạn!V5 hiệu ứng vãi hơn bên V3 nhìu nhĩ?:))

prettyboy247

Đó là Themes Windos+Android mà mình đang xài đó!
Trùi bạn xài avatar làm mình giật thột cứ ngở là Admin!

Đúng rùi,bạn đổi menu qua dạng danh sách là có đó,còn dạng lưới thì chỉ có N97x mới hiển thị thui!Nseris mà lỵ:)) Như vậy là củng full lắm rùi có trong menu làm chậm máy đó bạn!V5 hiệu ứng vãi hơn bên V3 nhìu nhĩ?:))

theo mình thì cũng giống v3 thôi :D hơn cái là công cụ có hiệu ứng.nhưng menu và icon lại k có hiệu ứng như v3 đúng k bạn hehe nếu để so sánh thì cũng k biết thế nào mà lần. :)) mà bạn cho xin cái link dẫn đến theme Windos+Android với.mình tìm trên mạng ko thấy nhỉ.thankkk thankk

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

theo mình thì cũng giống v3 thôi :D hơn cái là công cụ có hiệu ứng.nhưng menu và icon lại k có hiệu ứng như v3 đúng k bạn hehe nếu để so sánh thì cũng k biết thế nào mà lần. :)) mà bạn cho xin cái link dẫn đến theme Windos Android với.mình tìm trên mạng ko thấy nhỉ.thankkk thankk

S603rd xài hiệu ứng nhanh và đẹp hơn V5 nhiều!Ở menu N97vàN97mini vẫn có mừ,mình đang xài 5800jaf cfw N97mini nên effects đầy đủ hết nà.
Biết kiểu gì các bạn củng thích themes của mình mà:D.Mình up ở mấy trang trước đó ĐÂY NÀY
Nhớ thanks cho bài viết mình với ngen:D

prettyboy247

S603rd xài hiệu ứng nhanh và đẹp hơn V5 nhiều!Ở menu N97vàN97mini vẫn có mừ,mình đang xài 5800jaf cfw N97mini nên effects đầy đủ hết nà.
Biết kiểu gì các bạn củng thích themes của mình mà:D.Mình up ở mấy trang trước đó ĐÂY NÀY
Nhớ thanks cho bài viết mình với ngen:D

ủa theme này ko dùng 3d cho 5233 up fw của c6 ak,hixx hơi buồn,mình cũng đang tính kiếm con 5800 để dùng mà giờ khó mua quá.cũng ko biết giá cả ntn.máy 5800 bạn dùng fw của n97 là ngon rồi.mình dùng hiệu ứng trên 5233 thấy hơi nặng và giật

mrquyen1993

ủa theme này ko dùng 3d cho 5233 up fw của c6 ak,hixx hơi buồn,mình cũng đang tính kiếm con 5800 để dùng mà giờ khó mua quá.cũng ko biết giá cả ntn.máy 5800 bạn dùng fw của n97 là ngon rồi.mình dùng hiệu ứng trên 5233 thấy hơi nặng và giật

cái hiệu ứng menu chỉ có CFW của N97 thôi nhé cả mình nghĩ bạn nên tự sửa chứ cái effect velantine này chỉ chạy bon trên CFW N97 khi cock vào roft thôi
mình thấy hoa hồng và cái bánh chả đẹp tí nào nếu đc lấy của mình này đẹp mely luôn hoa hồng ra hoa hồng trái tim ra trái tim ko cần bánh , ăn nhiều sẽ tăng cân=))

link

Chỉnh sửa cuối:

teenbn

cái hiệu ứng menu chỉ có CFW của N97 thôi nhé cả mình nghĩ bạn nên tự sửa chứ cái effect velantine này chỉ chạy bon trên CFW N97 khi cock vào roft thôi
mình thấy hoa hồng và cái bánh chả đẹp tí nào nếu đc lấy của mình này đẹp mely luôn hoa hồng ra hoa hồng trái tim ra trái tim ko cần bánh , ăn nhiều sẽ tăng cân=))

link

đẹp đấy bạn nhưng hết valentine rùi :D

p/s: bác hantinhtu có ý tưởng nào mới chưa.bật mí cho anh em với ;;)

Chỉnh sửa cuối: