• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, BÁO LỖI SOURCES CYDIA PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
KmpULgkL6D9Q_C9VnyW7gjqNKXBMPzQR

- Đang gặp vấn đề là hầu hết các source đều lấy các packages từ bigboss hình trên là lấy package : libhide.deb
- Khi PV đưa các package hệ thống này về thì chỉ mõi PV dùng và sẽ xuất hiện thông báo hỏi có "đè" khi các bạn cài 1 package khác có gọi các package hệ thống này.
- Nếu trong trong 1 tuần chưa có hướng khắc phục thì các package hệ thống này sẽ được tách riêng ra. Khi cần thiết hoặc lổi source bigboss sẽ kích hoạt tự động lại.

Than^.

tung_ftu218

SOS cydia

Mình đag xài IP 2G 16G Firmware 3.1.2, hôm nay mìh dùg cydia để dow các ứg dụg về, đag loading thì tự nhiên cydia tự thoát ra & sau đó là mìh vào lại ko đc. Mìh đã thử khởi độg lại rùi nhưg văn ko đc. mong các anh chỉ giúp cho em, và cách khác phục làm như thế nào, em là ngừoi mới sử dụng ip xin làm phiền các anh chỉ ạ

nhumen

Thử Add lại Source http://www.iphone.pdaviet.info xem sao. Mình vừa Add vào có sao đâu ta?

Zenki ơi, sao mình không add được source của PDAviet vào IP. Khi mở Cydia/More Source ra thì chỉ có các source có sẵn như Iphonemodding, Apple-News.fr ...etc chứ Không có biểu tượng Add. Mình định cài Mobilleinstallation để cài từ diển vào IP (hôm qua Zenki đã chỉ đó).
Mình đang xài IP 3GS 16GB, Ver 3.12
Many Thanks

Zenki

Super V.I.P
Zenki ơi, sao mình không add được source của PDAviet vào IP. Khi mở Cydia/More Source ra thì chỉ có các source có sẵn như Iphonemodding, Apple-News.fr ...etc chứ Không có biểu tượng Add. Mình định cài Mobilleinstallation để cài từ diển vào IP (hôm qua Zenki đã chỉ đó).
Mình đang xài IP 3GS 16GB, Ver 3.12
Many Thanks
Bạn xem lại cách Add Source nhé

Cydia - Manage - Source - Edit - Add

minhkhanhls1984

sao e cai cydia cho con 3GS của e. e đang xài mạng của roges canada. nhưng mỗi lần cài xong e tắt máy mở lại là nó bắt e phải kết nối itunes và restore lại máy là sao mấy huỵnh. xin giúp e với. hichcich.....!

Medkid

không hiểu ithantoan và ibior... cần cái gì để chạy ? vì mình cài vào ok, bấm vào chỉ nháy màn hình 1 cái rồi mọi chuyện lại đâu vào đấy.

tinh_la_gi

Administrator
không hiểu ithantoan và ibior... cần cái gì để chạy ? vì mình cài vào ok, bấm vào chỉ nháy màn hình 1 cái rồi mọi chuyện lại đâu vào đấy.

2 Soft này có thể tối nay sẽ gởi xuống. Vì file ipa của Doan Anh Tai khi build lại file deb bị lổi không hiểu Tiếng Việt có dâú.
Trong tối nay nếu không fix được vấn đề tiếng Việt này TLG sẽ xóa khỏi cydia.

blackcatdn

anh xóa luôn cái MegaWeather luôn đi anh. Cái bản đó cũ rồi,ko xài được nữa.

tinh_la_gi

Administrator
Đúng rổi em cũng bị tương tự

Củng bị tương tự gì thế ?! cái "thời tiết" ấy nó update liên tục nên thế ấy mà, củng phải chịu thôi tìm được file mới sẽ update ngay.

syaoran

Em lở tháo bỏ cái Neo Font ra bây giờ nó resping lại liên tục.. Giờ em phải làm sao đây.. Có cách nào chép lại cái font vào cho nó ko? hixhix

hoavanairbrush

khẩn cấp các bác ơi, máy iem 3Gs, FW 3.1.2, iem install winterboard từ source của PDA và bị lỗi install xong đến đoạn reloading data thì đơ không làm gì được hết, hic. Khổ thân iem giờ cứ chờ đến lúc nó hết pin mới được, không tắt nguồn hay làm gì được hết. iem lại mới sax pin 100% nên quả này chắc chờ 3 ngày nó mới hết pin quá, huhuhu...

tinh_la_gi

Administrator
Lổi này không phải do cài Winterboard mà khi cài vào các addon sung đột nhau - tức 1 tên thay đổi do hiểu sai code nhập vào nên có hiện tượng chép đè file đang chạy vì thế nó sẽ load hoài.
Cái lồi này thường xuất hiện khi máy dùng nhiều source khác nhau.

Nhấn 2 nút Home và Power để off máy rồi khởi động lại bình thường .. sao phải đợi đến hết pin !

tinhmc2003

Cài mấy cái sotf Y!mesenger hay Qik-Video trên này sao chạy bị thoát ra vậy pro?ai chỉ giúp nhé
Cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.