• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, BÁO LỖI SOURCES CYDIA PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhhien86

Sao dạo này em không cài được gì từ source của PDAviet cả nhỉ? Lúc load cydia thì hiện lỗi "Failed to tech http://www.iphone.pdaviet.ìno/./Release.gpg NetDB: Open nodename nor servname provided or not known" (Và vài cái tương tự)

Khi cài gì đó từ source PDAviet thì cũng xuất hiện báo lỗi "NetDB: Open nodename nor servname provided or not known"

Sao vậy mấy anh?

tinh_la_gi

Administrator

Vừa test chụp vài tấm hình demo. ;;)
Kiểm tra lại net của bạn đi
Sau đó clean bộ nhớ tạm cydia hoặc remove source rồi add lại.

phdzung

app NoCyFresh cài ko chạy đc trên 3GS 3.0 nhé tinh_la_gi ^^ thế là đành phải sài của 4rum khác (chạy phe phé ^^) mong bạn fix lại hay xem lại xem sao :)

phdzung

yêu cầu thêm phần Screen Shots trong Cydia T_T

hùi trc ko có Screen Shots mà thay vào đó là Huynh Tu Phuong - Yeu Ba Xa thì mình nghĩ là do chưa cập nhật kịp và chưa hoàn thiện nên tinh_la_gi mới để như thế. Nhưng tới bây h thì mình thấy vẫn để như vậy thì mình ko hiểu là ntn :-s
đã bao lần mình thử xem xem các ứng dụng mới nó ntn nên vào phần screen shots hoặc More Information thì toàn thấy là Huynh Tu Phuong - Yeu Ba Xa cả T_T
cám ơn tinh_la_gi đã đọc ^^ hihi

tinh_la_gi

Administrator
app NoCyFresh cài ko chạy đc trên 3GS 3.0 nhé tinh_la_gi ^^ thế là đành phải sài của 4rum khác (chạy phe phé ^^) mong bạn fix lại hay xem lại xem sao :)
Mình sẽ tìm máy 3.0 để test hoặc update bản khác .. vì mình dùng 3.1.3 thấy vẩn có tác dụng.!.

hùi trc ko có Screen Shots mà thay vào đó là Huynh Tu Phuong - Yeu Ba Xa thì mình nghĩ là do chưa cập nhật kịp và chưa hoàn thiện nên tinh_la_gi mới để như thế. Nhưng tới bây h thì mình thấy vẫn để như vậy thì mình ko hiểu là ntn :-s
đã bao lần mình thử xem xem các ứng dụng mới nó ntn nên vào phần screen shots hoặc More Information thì toàn thấy là Huynh Tu Phuong - Yeu Ba Xa cả T_T
cám ơn tinh_la_gi đã đọc ^^ hihi
Trước tiên là cám ơn bạn đã luôn ủng hộ Source của PV từ những ngày đầu tiên đến giờ. Sau mình xin "giải trình" thế này

+ More Information sau này sẽ được chuyển sang www.pdaviet.info - ngày trước truy cập thế sẽ hướng về pdaviet.net nhưng tránh vấn đề bản quyền nên sẽ tách Cydia ra khỏi PV - và bạn truy cập vào link trên chắc thấy chúng tôi đang xây dựng 1 blog cho iphone !?! Và hiện chúng tôi đang cần người hổ trợ để xây dựng nó. Hy vọng bạn và một số thành viên có khả năng thì đăng ký tham gia cùng chung tay phục vụ cộng đồng

+ Bạn thử vào xem 1 vài ứng dụng mới ví dụ như VnTyping sẽ thấy xuất hiện phần giới thiệu khá bắt mắt, hay bạn vào Tone vào 1 trong các bài mới update gần đây bạn sẽ thấy là bạn có thể nghe thử bài tone đó trước khi bạn muốn tải nó về ! Đấy là bước nâng cấp không đáng kể nhưng lại có ý nghĩa khá lớn .. với iweb đó thì ngoài dùng Cydia bạn có thể dùng Rock (Không hổ trợ Tiếng Việt) và Icy mà bạn vẩn có thể hiển thị tốt Tiếng Việt.

AntiPlus

Bạn TLG cho mình biết hiện tại Source PV là gì để mình add vào ? Thanks !

jim3858681

máy e bị gì ak,khi cài ứng dung trên cydia,lúc cài đặt thì nó báo lỗi "size mismatch",ai giup voi

jim3858681

Bạn cho biết rỏ là cài ứng dụng gì và source nào chứ nhỉ ?! :-/

minh cài cái thông báo tin nhắn gửi thành công,mình đã thử ứng dụng này trên nhiều sources khác nhau,nhưng khong dựoc,và 1 số sòt khác cũng k dc

thanhnh091

Bac TLG oi sao hom qua den hom nay source cua PV bi j vay?minh vao cydia loading 1 hoi thi thay bao loi cua PV http://1.1 406 not acceptable.Ban check lai giup minh voi nhe.xin loi vi post bang dien thoai ko go dau duoc.many thx!

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
Bac TLG oi sao hom qua den hom nay source cua PV bi j vay?minh vao cydia loading 1 hoi thi thay bao loi cua PV.Ban check lai giup minh voi nhe.xin loi vi post bang dien thoai ko go dau duoc.many thx!

bạn xem lại đường chuyền của bạn có mạnh ko nhé,mình đã làm 2 hôm nay điều rất ok mà ko báo lỗi gì đâu ;;)

thanhnh091

Duong truyen van binh thuong Ban ah.minh su dung cac source khac va luot net chay am am, chi duy nhat la source PV bi problem thoi.Ban thu add lai source PV xem coi co bao loi j ko?thx!

LuongQuang

Super V.I.P
Ừ nhỉ? Từ chiều đến giờ add cái source iphone.pdaviet.info vào Cy mà nó toàn báo lỗi, add mấy cái gsm và hhvn thì ok. Sao vậy nhỉ?
(trên FW 3.1.3 custom của longgiang trên touch 2)

thanhnh091

Ko ro bi j nhung minh nghi source PV chac dang nang cap thay thay doi j do.neu the thi sao ko thay mod thong bao j het vay ta?
Minh post bang dien thoai mong mod thong cam nhe!

thanhnh091

Sao minh ko thay Mod thong bao hay da dong j den thong tin nay vay?
Mod cho thong tin di chu may hnay len cydia toan bao loi source PV ko ah.
Thx!

phantrungonline

Source PDAVIET đã hoạt động bình thường, mình vừa add xong,đúng là mấy ngày trước add source không đc.

Status
Không mở trả lời sau này.