• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

luxubu

help me...

:-?tình hình là thế này..mình xài n95 thường..máy đã hack xài lâu nay rất bình thường nhưng mấy bữa nay dùng chương trình x-plore ver 1.45 thì xảy ra hiện tượng sau: khi cài phần mềm đuôi .sis hoặc .sisx thì cài đặt bình thường..nhưng với những file nén .rar thì khi vào bên trong file .rar rồi chọn file đuôi .sis or sisx để cài thì sẽ không cài được mà còn thoát ra khỏi chương trình x-plore luôn..pro nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với..chứ format thì cài lại lâu lắm..thanks mấy bác trước..=D>=D>

Auto

:-?tình hình là thế này..mình xài n95 thường..máy đã hack xài lâu nay rất bình thường nhưng mấy bữa nay dùng chương trình x-plore ver 1.45 thì xảy ra hiện tượng sau: khi cài phần mềm đuôi .sis hoặc .sisx thì cài đặt bình thường..nhưng với những file nén .rar thì khi vào bên trong file .rar rồi chọn file đuôi .sis or sisx để cài thì sẽ không cài được mà còn thoát ra khỏi chương trình x-plore luôn..pro nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với..chứ format thì cài lại lâu lắm..thanks mấy bác trước..=D>=D>
do xplore thôi. Chọn open by system là k bị out.

nonooboy

các bạn ơi giúp mình với , mình lỡ format lại máy mà ko lưu lại tin nhắn và danh bạ , bây h có cách nào khôi phục lại ko huhuhuhuhuhu

11511

các bạn ơi giúp mình với , mình lỡ format lại máy mà ko lưu lại tin nhắn và danh bạ , bây h có cách nào khôi phục lại ko huhuhuhuhuhu

Data lưu trong ổ C(máy) khi Format sẽ mất hết không có cách nào khôi phục lại được nếu bạn quên sao lưu

habaolinh

Super V.I.P
Vẫn có khả năng, nhưng chỉ khoảng 20%, nếu ở HN mang qua mình khôi phục thử.

JS_AnhTuan

Active Member

Lần sau b nhớ chuyển sang bộ nhớ thẻ cho an toàn. Giờ thì bó tay

nguyenhoa01

Cần hướng dẫn về Nokia SDK

Chào các bạn, mình vừa down phần mềm SDK của Nokia về và cài đặt, nhưng mình không biết sử dụng ra sao, mong các bạn hướng dẫn, nếu có hình minh họa thì càng tốt, nhất là khoản giả lập để test phần mềm thử ý, khó quá, mình lần mãi mà không ra, thank:|:|:|:|:|

Chào các bạn, mình vừa down phần mềm SDK của Nokia về và cài đặt, nhưng mình không biết sử dụng ra sao, mong các bạn hướng dẫn, nếu có hình minh họa thì càng tốt, nhất là khoản giả lập để test phần mềm thử ý, khó quá, mình lần mãi mà không ra, thank:|:|:|:|:|

Phải có thư viện Hack mới dùng được. Không có bộ thư viện Hack thì chỉ có thể cài Themes và mấy ứng dụng Jar vớ vẫn thôi

kp_enter

Nếu bạn cài SDK để test phần mềm thì mình khuyên bạn ko nên cài :)
Về cơ bản thì có sự khác nhau giữa hai kiến trúc vi xử lý vì vậy các ứng dụng build cho điện thoại (ARMV5/gcce) chắc chắn sẽ không thể chạy trên Emulator (WINSCW)
Còn nếu bạn muốn chạy Emulator thì cần thêm Perl và Java run time.

Nếu bạn cài SDK để test phần mềm thì mình khuyên bạn ko nên cài :)
Về cơ bản thì có sự khác nhau giữa hai kiến trúc vi xử lý vì vậy các ứng dụng build cho điện thoại (ARMV5/gcce) chắc chắn sẽ không thể chạy trên Emulator (WINSCW)
Còn nếu bạn muốn chạy Emulator thì cần thêm Perl và Java run time.
cái Java run time chỉ là chất xúc tác khi cài đặt mà thôi, sau khi cài SDK >> Remove Java run time vẫn chạy bình thường. :D

gackiemviems

Cần Pro Gjup Hack N93

em mới sắm con N93 nhưng cài ứng dụng ko được nhưng em lên gôgle seach hoài mà ko thấy cách hack N93 Pro nào chỉ em với xin đa tạ

dylaner

Các bạn cho mình hỏi tí ! mình đang xài E72 và thấy kế bên camera phía trước của máy có 1 ô vuông nhỏ dùng để làm gì vậy ? vì mình thấy đa số máy nokia nào hình như cũng có nên không biết chức năng làm gì !?!

TraiNgheoHn

Các bạn cho mình hỏi tí ! mình đang xài E72 và thấy kế bên camera phía trước của máy có 1 ô vuông nhỏ dùng để làm gì vậy ? vì mình thấy đa số máy nokia nào hình như cũng có nên không biết chức năng làm gì !?!

Cái đó là chỗ cảm biến ánh sáng bạn ạ. Đủ ánh sáng thì nó tối tối màn hình, ánh sáng yếu thì nó sáng lên.

kp_enter

cái Java run time chỉ là chất xúc tác khi cài đặt mà thôi, sau khi cài SDK >> Remove Java run time vẫn chạy bình thường. :D

xóa jre đi thì lấy gì làm nền :-?? chi bằng xóa nốt perl rồi xóa luôn SDK + eclipse +... cho nhẹ máy :)

nguyenhoa01

Hjx, kết luận la lam sao bây gjờ, mất công down hơn 500 Mb giờ xóa đi à, à mà cho em hỏi luôn là làm sao add nhạc trong free cool call nhỉ, em dùng 5800 nên không có phím 5 để add, xưa dùng N81 hay ghê

codockhach

Làm sao sử dụng được Call Manager ở Nokia 6120?

Tui cài phần mềm Call Man đã lâu và xài rất ngon lành. Nhưng thời gian gần đây cứ mở vào là nó báo Erorr. Bộ nhớ đầy, hãy đóng một số ứng dụng và thử lại. Trong khi đó tui có mở ứng dụng nào đâu?xin các bác hãy vui lòng giúp đỡ!

khanhdbp

Xoá biểu tượng icon của pm java

Có bác nào biết cách xoá icon java,sau khi đã xoá pm đó khỏi máy,mà icon đó vẫn còn,move đc, nhưng không thể xoá mất đc. Nguyên nhân dã đến việc có icon chết đó là do đã dùng xplore xoá file java cài đặt trên máy,trong Sym và private. Sau đó mới thực hiện xoá icon,và không thể đc, nguyên do thì em biết,nhưng xoá làm sao,thì đúng là bó tay thật. Bác nào biết,chỉ giùm em với.

11511

Có bác nào biết cách xoá icon java,sau khi đã xoá pm đó khỏi máy,mà icon đó vẫn còn,move đc, nhưng không thể xoá mất đc. Nguyên nhân dã đến việc có icon chết đó là do đã dùng xplore xoá file java cài đặt trên máy,trong Sym và private. Sau đó mới thực hiện xoá icon,và không thể đc, nguyên do thì em biết,nhưng xoá làm sao,thì đúng là bó tay thật. Bác nào biết,chỉ giùm em với.

Cài lại software đó rồi xóa bình thường

mdkvmdks

các anh mạn phép cho em hỏi tất cả các loại máy chạy trên hệ điều hành Symbian s60v3 là những loại máy nào ai có thể giúp em liệt kê ra được không ạ