• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

DinhTuan

các anh mạn phép cho em hỏi tất cả các loại máy chạy trên hệ điều hành Symbian s60v3 là những loại máy nào ai có thể giúp em liệt kê ra được không ạ

Nokia -3250, 5320, 5500, 5630, 5700, 5730, 6110, 6120, 6121, 6124, 6210, 6220, 6650, 6710, 6720, E50, E51, E55, E60, E61, E61i, E62, E63, E65, E66, E70, E71, E75, E90, N71, N73, N75, N76, N77, N78, N79, N80, N81, N82, N85, N86, N91, N91, N92, N93, N93, N95, N96....
Samsung - i550, i560, i7110, i8510 ....

phunghoan

ai cho em hỏi về con samsung INNOV8_16gb

Gần đây con INNOV8_16gb của em nó bị đơ. Khởi động rất khó, khi khởi động còn thỉnh thoảng tự dung ko làm gì thì lại restart, phím thường bị đơ nhưng khi khởi động lại lại bình thường. dùng khoảng 3 phút lại bị đơ.
Ai cho em hỏi (vì con này dùng s60v3 os9.3) ko biết có phải do phần mềm ko

stupid1314

Hì, các bạn cho hỏi khi mình tải 1 file zip về. Mình dùng PC giải nén ra mà sao thấy toàn là file .class, có 1 file .MF và một số file .png như vậy khi đưa vào phone hok tài nào cài được. Theo minh biết thì thường thường có file .jad để mình cài mà mấy cái gần đây hok có. Vậy không biết là lỗi ở nơi post bài thiếu hay là có cách nào khác cài không? Bạn nào biết xin hướng dẫn dùm, thank.

khanhdbp

Hì, các bạn cho hỏi khi mình tải 1 file zip về. Mình dùng PC giải nén ra mà sao thấy toàn là file .class, có 1 file .MF và một số file .png như vậy khi đưa vào phone hok tài nào cài được. Theo minh biết thì thường thường có file .jad để mình cài mà mấy cái gần đây hok có. Vậy không biết là lỗi ở nơi post bài thiếu hay là có cách nào khác cài không? Bạn nào biết xin hướng dẫn dùm, thank.

kái mà bạn giải nén ra,là 1 soft đuôi *.jar thì phải. Đó là các thư mục trong soft jar,mà bạn đã vô tình bung nó ra đó.

stupid1314

kái mà bạn giải nén ra,là 1 soft đuôi *.jar thì phải. Đó là các thư mục trong soft jar,mà bạn đã vô tình bung nó ra đó.

Không có bạn ơi, nếu có thì mình không băn khoăn gì. Mà thường thì như vậy nhưng lần này không có.

khanhdbp

Có bác nào biết cách xoá icon java,sau khi đã xoá pm đó khỏi máy,mà icon đó vẫn còn,move đc, nhưng không thể xoá mất đc. Nguyên nhân dã đến việc có icon chết đó là do đã dùng xplore xoá file java cài đặt trên máy,trong Sym và private. Sau đó mới thực hiện xoá icon,và không thể đc, nguyên do thì em biết,nhưng xoá làm sao,thì đúng là bó tay thật. Bác nào biết,chỉ giùm em với.

ai biết,chỉ giùm với.

stupid1314

thử đổi đuôi ZIP thành jar xem.

Wow, thật tuyệt vời! Mới đầu mình không thể nào đổi đuôi bằng PC dc, sau đó mình thử vào phone dùng X-plore đổi đuôi file thành jar. Kết quả thật bất ngờ khi mình chọn chức năng open by system. Cài đặt thành cộng, cảm ơn MOD Habaolinh nhiều.

nhantran01

Có bác ui giúp em với. làm ơn chỉ em cách thêm fon chử cho E 63 với. em thấy cái fon chử đẹp mà ko biết làm sao xài được. mong được giúp đở. thank nhiều

th4ngdk

Xin thỉnh giáo về E90

Mình có em máy này check code produc thì chỉ cho úp up FW lên V 300.3484 thôi trong khi produc khác đã có Ver 400.x.x rùi! :(

- Nhưng vẫn đề giờ nghiêm trọng hơn cái chuyện FW ver bao nhiêu là:
+ khi mình up từ ver 200. lên 300.34.84 thì khi thực hiện cuộc gọi đi nó cứ báo CHECK MY CALLER ID SENDING và đương nhiên ko gọi đi đâu được nữa. ( vẫn nhận cuộc gọi đến và tinh nhắn đi + đến bình thường).
Nản quá có ai biết cách khắc phục vụ này ko làm ơn chỉ mình với! Máy mình mới hack nữa chứ! Có ai bị như vậy cho mình hướng xử lý với

AquaSta

Moderator
Máy hack thì chắc chắn là không có vấn đề như bạn nói CHECK MY CALLAER ID SENDING, và mình cũng từng hack nhiều máy E90 rồi thì chắc chắn. Bạn nên chạy lại fw xem có khắc phục được không, hay đơn giản nhất là thử reset máy. Nếu NSU không báo phiên bản update v400 thì bạn nên down offline hoặc dùng Navifirm download và up bằng Phoenix

manle

Shared internet!!

Cho mình hỏi cách share internet của laptop cho E72 qua bluetooth và cách biến laptop thành trạm phát wifi cho E72 dùng. Mình đã search trên google và làm theo nhưng ko thành công. Rất mong có một bài hướng dẫn chi tiết. Xin cảm ơn. Mong mod đừng xóa bài của em

mckenzise

ai biết,chỉ giùm với.

Bạn vào X-Plore lục lọi tìm kỹ các thư mục Private , Sys , Hash , System trên C:\ và E:\ sẽ thấy còn sót file java mà bạn đã cài nhưng chưa xóa đc ---> xóa sạch lun thì icon sẽ biến mất .

vjetputjn

mình mới mua lại 1 em e65 hàng xách tay orange mình muốn format máy để dùng cho thoái mái nhưng khi mình gõ *#7370# nó bắt nhập code mình gõ 12345 no báo sai không được mình thử format 4 ngón cũng không được ai biết cách format con nay chi dùm với thank

MinhThang

Manager
mình mới mua lại 1 em e65 hàng xách tay orange mình muốn format máy để dùng cho thoái mái nhưng khi mình gõ *#7370# nó bắt nhập code mình gõ 12345 no báo sai không được mình thử format 4 ngón cũng không được ai biết cách format con nay chi dùm với thank

4 ngón nó cũng hỏi code hả bạn?

MinhThang

Manager
không 4 ngón thì code j mình ấn 4 ngón nó vẫn khởi động bt không co format

Format 4 ngón là sạch sẽ nhất đấy bạn, bạn ấn không đúng đó thôi, nếu bạn khẳng định bạn làm đúng thì máy của bạn là máy Campuchia rồi.

vjetputjn

mình có phải là mơi dùng máy đâu mấy con máy trước của mình 4 ngón ầm ầm .con e65 này nắp trượt hơi khó ấn 1 tý nhưng cũng đâu đến nỗi không ấn được vậy mà làm mãi không được.bạn có biêt cách nào tìm được cái code của máy không để minh *#7370# cũng được

mckenzise

Thử lại đi bạn , dù sao 4ngón làm cũng sạch sẽ hơn *#7370# .

Bạn muốn lấy lại code máy thì qua ĐÂY .