• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

135798642

cho mình hỏi có cách nào hide cái Search Internet and my content đc ko, cái share online thì cài bản mới nhất thì có chức năng hide rùi, còn cái search ko bít thế nào, giúp với :)

thienly12333

cho mình hỏi sao sau khi mình update fw mới nhất cho n95 thì chẵng cài đc phần mềm là sao nhỉ ?????

toan_829

cho mình hỏi có cách nào hide cái Search Internet and my content đc ko, cái share online thì cài bản mới nhất thì có chức năng hide rùi, còn cái search ko bít thế nào, giúp với :)
Quá đơn giản.Chắc chắn bác đã hack máy và cài RomPatcher?Tải file đính kèm dưới đây bỏ vào thư mục Patches trên ổ C or E vào RomPatch chọn cái nào bác muốn ẩn,Vd No Search,No Calendar,..Vào Standby Mode/Active Standby off rồi on lại..mấy cái đáng gét kia sẽ mất :D
cho mình hỏi sao sau khi mình update fw mới nhất cho n95 thì chẵng cài đc phần mềm là sao nhỉ ?????

Hack lại máy xem cài đc k bác.Có thể trc bác chưa hack vĩnh viễn cho em nó nên khi up lên FW mới nó 4mat máy bác rồi nên mất luôn bản hack trc

Chỉnh sửa cuối:

135798642

mình chuyển về basic stanby theme rùi mà vẫn ko bật đc cái patch search, nó cứ hiện dấu gạch chéo đỏ :( mình N78 v31 giúp với ...........

toan_829

mình chuyển về basic stanby theme rùi mà vẫn ko bật đc cái patch search, nó cứ hiện dấu gạch chéo đỏ :( mình N78 v31 giúp với ...........

Có khi patch nó k tương thích với máy.HIc,mình tét trên N82 ok mà.Hay bạn chịu khó quá topic " Các thủ thuật cho máy đã hack " bên box Ứng dụng chung hỏi thêm xem sao :(

khanhdbp

Các bác cho hỏi, cách nào, để khi mình dùng soft java, có sử dụng truy cập mạng, mà cho nó, tự động truy cập, không cần hỏi không ? Lần nào vào soft , là nói lại hỏi. Tức muốn chết luôn. Mình đã sử dụng nhiều cách, nhưng chưa thấy có tác dụng :( . Máy mình E63 v500.

ansu16

Active Member
Các bác cho hỏi, cách nào, để khi mình dùng soft java, có sử dụng truy cập mạng, mà cho nó, tự động truy cập, không cần hỏi không ? Lần nào vào soft , là nói lại hỏi. Tức muốn chết luôn. Mình đã sử dụng nhiều cách, nhưng chưa thấy có tác dụng :( . Máy mình E63 v500.

bác vào phần "application manager", chọn dòng soft bác cần làm, chọn tiếp open, tại dòng "access point" chọn access point gprs của bác, dòng "network access" chọn "alway allowed" là được

khanhdbp

bác vào phần "application manager", chọn dòng soft bác cần làm, chọn tiếp open, tại dòng "access point" chọn access point gprs của bác, dòng "network access" chọn "alway allowed" là được

nhưng em tìm trong "network access" ko có dòng "alway allowed" :(

ansu16

Active Member

đó là vì bác cài thẳng file jar của phần mềm, nếu bác có file jad của nó thì đổi tên cho 2 file jad va jar trùng nhau, rồi dùng file jad để cài phần mềm là được (opera mini chẳng hạn). (Trong một số trường hợp thì khi cài file jar vẫn có "always allowed" (hoặc cài jad mà không có) nhưng rất hiếm)

toan_829

test treen N82 nó là Conectivity/ Chọn Always allowed.Theo mình bạn nên mò thử công tương tự đối với E63 của bạn.Vào App Manager.Chọn đến pm Jar truy cập mạng-vd là opera.Options/Open/Access point : Viettel GPRS(vd)..Rồi mò cái nào có " Always allowed " là đc.Chúc thành công :D

maiphuongthuy

Biểu tượng ovi store biến thành ovi "Botiga"

Sau khi dùng symCleanup của diễn đàn để xóa file ngôn ngữ, thì biểu tượng ovi store biến thành ovi "Botiga", khởi động botiga lên thì không còn tiếng anh mà là tiếng gì đọc không hiểu. có ai chỉ mình cách khắc phục trở lại ovi store như cũ.

leetran72

Vấn đề đồng bộ SĐT vào yahoo!

Các bác có bít cách nào đồng bộ đc SĐT từ smartphone của mình vào yahoo ko ạ. Hùi trc ko bít em dùng phần mềm gì mà toàn bộ contact trong máy em đều đc đồng bộ vào yahoo messenger hết các bác ạ. Bây giờ thì em lại chịu ko bít cách nào đồng bộ lại nữa :|
Ai bít giúp em với nhé

maiphuongthuy

Thắc mắc ovi nokia

Biểu tượng ovi store biến thành ovi "Botiga"

Sau khi dùng symCleanup của diễn đàn để xóa file ngôn ngữ, thì biểu tượng ovi store biến thành ovi "Botiga", khởi động botiga lên thì không còn tiếng anh mà là tiếng gì đọc không hiểu. có ai chỉ mình cách khắc phục trở lại ovi store như cũ.

rideoflife

Nhờ các bạn giúp đỡ:
Con N96 của mình chưa hack cũng như chưa nâng cấp firmware lần nào, không cài nhiều phần mềm.
Hay dùng lướt web. Mấy ngày nay thường xuất hiện cảnh báo "full memory...", kiểm tra thấy ổ C đã đầy, chỉ
còn # 200kB.
Mong được hướng dẫn cách khắc phục. Cám ơn!

11511

Bạn thử xóa đi rồi downl Ovi về cài lại xem sao, nếu ko xóa đc thì cài đè

cuibapngo

Member
Topic này là nơi thắc mắc và giải đáp chung các vấn đề liên quan trong quá trình sử dụng symbian S6 v3rd các OS 9.1, 9.2, 9.3

Topic này thay thế cho các TOPIC: THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1 và THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2 vì đã quá dài. Các bạn tiếp tục tham gia thảo luận ở đây và khi tham gia hãy chấp hành nghiêm Nội qui bài viết tại khu vực cũng như DD.

bạn ơi!cho m hỏi 1 câu hơi gà 1 tí.bạn m nó xài n85.theo m đc biết thì n85 xài hdh symbian os 9.3.m có nói là sẽ cài game với ứng dụng dùm.nhưng sao m thấy k có topic cho 9.3 nhỉ?vậy m lấy game với ứng dụng ở topic os 9.1 với 9.2 cài vô đc k?trả lời m nhanh tí nhé.hứa hoài mà chưa làm ăn đc gì quê quá.thanhks.:(:(:(:(

toan_829

bạn ơi!cho m hỏi 1 câu hơi gà 1 tí.bạn m nó xài n85.theo m đc biết thì n85 xài hdh symbian os 9.3.m có nói là sẽ cài game với ứng dụng dùm.nhưng sao m thấy k có topic cho 9.3 nhỉ?vậy m lấy game với ứng dụng ở topic os 9.1 với 9.2 cài vô đc k?trả lời m nhanh tí nhé.hứa hoài mà chưa làm ăn đc gì quê quá.thanhks.:(:(:(:(

Cứ thích cái nào thì cài thôi bác..Nên lấy của 9.2 chắc sẽ tương thích tốt hơn với 9.3..tất nhiên bác nên thử thêm cả 9.1 nữa..Nhưng hầu hết là đều cài và sử dụng đc đó bác :D..Chắc cài cho bạn gái nên lo quê rồi :))

phuongton

Các Bro cho em hỏi với ! Em đang dùng E71. phiên bản mới nhất. hok hiểu sao máy em cứ nghe điện dc khoảng 5' là lại tự ngắt. mặc dù đã format cả thẻ nhớ, cả máy rồi mà vẫn hok dc. Thanks.