• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

habaolinh

Super V.I.P
Các Bro cho em hỏi với ! Em đang dùng E71. phiên bản mới nhất. hok hiểu sao máy em cứ nghe điện dc khoảng 5' là lại tự ngắt. mặc dù đã format cả thẻ nhớ, cả máy rồi mà vẫn hok dc. Thanks.
Kiểm tra thử xem nghe nhạc và xạc có bị thé ko nhé, thử chạy lại FW xem sao.

phuongton

Kiểm tra thử xem nghe nhạc và xạc có bị thé ko nhé, thử chạy lại FW xem sao.

Hồi đầu em dùng FW 300. sau đó up lên 400. và bi h là up lên FW 500. nhưng vẫn bị như vậy anh ahj. nghe nhạc và sạc vẫn tốt. chỉ mỗi cái là cứ nghe hoặc gọi dc khoảng 5' là tự ngắt phải gọi lại. hok bik tại sao nữa. ???

habaolinh

Super V.I.P
Hồi đầu em dùng FW 300. sau đó up lên 400. và bi h là up lên FW 500. nhưng vẫn bị như vậy anh ahj. nghe nhạc và sạc vẫn tốt. chỉ mỗi cái là cứ nghe hoặc gọi dc khoảng 5' là tự ngắt phải gọi lại. hok bik tại sao nữa. ???
Nếu còn BH thì mang ra Care, còn ko thì mang ra hàng kiểm tra. Có thể bị vào phần cứng.

lamborghini_08

đúng lả cái lỗi nà của bác khó hiểu gê.đem ra care thôi.

cuibapngo

Member
Cứ thích cái nào thì cài thôi bác..Nên lấy của 9.2 chắc sẽ tương thích tốt hơn với 9.3..tất nhiên bác nên thử thêm cả 9.1 nữa..Nhưng hầu hết là đều cài và sử dụng đc đó bác :D..Chắc cài cho bạn gái nên lo quê rồi :))
:Đúng là cài cho gái:D,thahks,để cài thử xem sao:))

number1hl

Mình thấy giới thiệu phần mềm MiTV để xem TV qua wifi, GPRS hoặc 3G hay quá. Nhưng cài vào N81-2G rùi mà vẫn không xem được. Không biết có phải tại máy mình chạy firmware cũ (v11.0.045 RM-223) nên không xem được không? Nghe nói firmware mới có hỗ trợ xem flash bằng Flash 3.0 mà.
Khi mình cài MiTV thì nó tự động cài cái Flash Lite 3.0.1 vào máy mình rùi mà vẫn không xem được. Có cần phải nâng cấp firmware không nhỉ ? Mình sợ chạy lại firmware sẽ làm mất hack và lại phải cài lại rất nhiều soft khác (mất nhiều công sức lắm, mà nhiều soft có key xịn giờ quên mất rùi). Với lại chạy lại firmware chỉ là bất đắc dĩ thui, vì "nguy hiểm" lắm. Hay có cách nào up firmware mà không ảnh hưởng đến các soft đã cài không?
Xin lỗi, mình còn gà nên hỏi hơi nhiều.
Pro nào cho mình lời khuyên với.

Nov13Rainning

Vấn đề loa thoại của nokia e50

Các bác ơi em mới mua con E50 nói chung là khá hài lòng,kiểu dáng đẹp pin lâu sóng tốt it đụng hàng...nhưng mà có 1 vấn đề là loa thoại của nó bé quá em đã để max volume rùi mà nhìu lúc vẫn rất khó nghe người bên kia nói gì.Bác náo từng xài con này rùi cho em hỏi có phải bản thân con này loa thoại nó bé thế hay là con máy của em có vấn đề nếu mà loa nó bé thế thì có cách j kich cho nó to lên ko(dùng soft thui) Em nhớ ko nhầm thì em đoc ở 1 forum nc ngoai là phải can thiệp vào file j đó ở ổ C thì phải ko nhớ nữa.Bác nào rành vụ này giúp e cái.Thanks!;;)

cuongsaker1306

Mình thấy giới thiệu phần mềm MiTV để xem TV qua wifi, GPRS hoặc 3G hay quá. Nhưng cài vào N81-2G rùi mà vẫn không xem được. Không biết có phải tại máy mình chạy firmware cũ (v11.0.045 RM-223) nên không xem được không? Nghe nói firmware mới có hỗ trợ xem flash bằng Flash 3.0 mà.
Khi mình cài MiTV thì nó tự động cài cái Flash Lite 3.0.1 vào máy mình rùi mà vẫn không xem được. Có cần phải nâng cấp firmware không nhỉ ? Mình sợ chạy lại firmware sẽ làm mất hack và lại phải cài lại rất nhiều soft khác (mất nhiều công sức lắm, mà nhiều soft có key xịn giờ quên mất rùi). Với lại chạy lại firmware chỉ là bất đắc dĩ thui, vì "nguy hiểm" lắm. Hay có cách nào up firmware mà không ảnh hưởng đến các soft đã cài không?

bạn ạ. N81 ko có HSDPA mà chỉ có UMTS 3G = 384 kb/s thì làm sao load nổi

LeMyChinh

dùng NSU bản mới nhất upFW sẽ ko anh hưởng đến các Soft.còn vẫn đề tivi bạn nên đọc kỹ các hướng dẫn và thảo luận sẽ ok :D
bạn ạ. N81 ko có HSDPA mà chỉ có UMTS 3G = 384 kb/s thì làm sao load nổi
lòad được bạn ah.nhưng xem giật:D

trung1991

Giúp thẻ nhớ MicroSD của em!!!

Em đang xài cái thẻ MicroSD 8G theo máy N85 nhưng dạo này nó bị khùng khùng ko hiểu được.Nó cứ thỉnh thoảng tự động xóa file trong thẻ của em,đặc biệt là sau khi xóa thì phần dung lượng đó ko bị mất mà vẫn chiếm trên thẻ như lúc chưa xóa.

Em đã format(=điện thoại,=máy tính) rồi check trên máy tính nhưng ko có kết quả.

BÁc nào có kinh nghiệm gì thì chỉ em với.

kennho

Coi chừng DT bạn dính virus rồi đó , format cả máy lẩn thẻ đi bạn

anhyeuem999

Em đang xài cái thẻ MicroSD 8G theo máy N85 nhưng dạo này nó bị khùng khùng ko hiểu được.Nó cứ thỉnh thoảng tự động xóa file trong thẻ của em,đặc biệt là sau khi xóa thì phần dung lượng đó ko bị mất mà vẫn chiếm trên thẻ như lúc chưa xóa.

Em đã format(=điện thoại,=máy tính) rồi check trên máy tính nhưng ko có kết quả.

BÁc nào có kinh nghiệm gì thì chỉ em với.

chắc mua nhầm thẻ nhớ gắn chíp ảo giống như usb...

phobuon9

Mấy bác cho em hỏi sạc bóc máy của E72 là sạc sạc 8E đúng không ạ
Liệu em dùng sạc 4E về lâu dài thì có ảnh hưởng gì đến pin và máy không Thankss

LeMyChinh

Mấy bác cho em hỏi sạc bóc máy của E72 là sạc sạc 8E đúng không ạ
Liệu em dùng sạc 4E về lâu dài thì có ảnh hưởng gì đến pin và máy không Thankss

máy thì chắc ko sao nhưng pin thì có đôi chút vì time sạc và quan trọng là cách bạn sử dụng máy và pin thế nào thui :D

ltn203

Mình mói sử dụng E90 nên ko rành, xin hỏi mấy pro sao đt mình ko nghe nhạc trực tuyến đươc. Có phải tại đt mình chưa hack ko? Nghe nói cài Skyfire sẽ khắc phục được đúng ko? Nếu cài Skyfire có cần sign ko?
Cám ơn anh em trước ^^

juventus2010

các bác giúp em với. E63 của e đột nhiên sau 1 lần khởi động lại ko thấy lên nữa,cứ ở chỗ khởi động có chữ NOKIA suốt. Tắt đi bật lại thế nào cũng ko thoát đc chỗ đó. Cứu e với.

MinhThang

Manager
Mình mói sử dụng E90 nên ko rành, xin hỏi mấy pro sao đt mình ko nghe nhạc trực tuyến đươc. Có phải tại đt mình chưa hack ko? Nghe nói cài Skyfire sẽ khắc phục được đúng ko? Nếu cài Skyfire có cần sign ko?
Cám ơn anh em trước ^^
Hiện tại đã có rất nhiều Soft hỗ trợ việc nghe nhạc Online, đa phần các phần mềm đều phải Sing nếu máy bạn chưa Hack.
các bác giúp em với. E63 của e đột nhiên sau 1 lần khởi động lại ko thấy lên nữa,cứ ở chỗ khởi động có chữ NOKIA suốt. Tắt đi bật lại thế nào cũng ko thoát đc chỗ đó. Cứu e với.
Bạn tạm cho máy nghỉ và sạc thêm Pin vào, sau đó khởi động lại, nếu vẫn không được thì măng ra tiệm thôi, mình cũng đã từng bị tình trạng này.

juventus2010

E đã sạc đầy và khởi động vẫn vậy. Hic,tại vọc nhiều quá. Ra tiệm thì bảo nó làm j` hả bác, nó chạy lại pm e lại phải hack rồi cài lại bao nhiêu thứ,mệt quá'

MinhThang

Manager
Cám ơn anh em trước ^^

E đã sạc đầy và khởi động vẫn vậy. Hic,tại vọc nhiều quá. Ra tiệm thì bảo nó làm j` hả bác, nó chạy lại pm e lại phải hack rồi cài lại bao nhiêu thứ,mệt quá'

Rút thẻ nhớ ra khởi động lại, nếu không lên thì Focmat cái xem có lên không đã nha.