• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

writterB

hiện mình đang dùng em e63.mình đã đọc rất nh` hướng dẫn đổi font hệ thống cho đt.đã dùng thử 2 em là FlipFont và FontRouter.nhận xét về em flip thì là sử dụng đơn jản nhg nh` font chữ bé quá,và cũng k thể copy 1 file *.ttf là dùng đc màh fải có file *.in2 j đó (nghe nói tự tạo thì k dùng đc ) -__- nên mình đã dùng sang em fontrouter.
thế nhg các font chữ loằng ngoằng đẹp đẹp ở flipfont khi hiện có những chữ có dấu k đc. hỗ trợ thì tự chuyển về font hệ thống.ví dụ ắ,ớ.... j đó.nó thành cái chữ thô thô to to í :D.
- nhg ít ra nthế còn hơn khi mình dùng font router thì các em chữ có dấu này hiện lên 1 hình vuông be bé và 1 dấu X nằm bên trong -__-.
- mình cũng xem mấy bạn hướng dẫn vụ thay đổi nội dung của file *.inn j đó,để thay đổi font hệ thống cho máy nhận.nhg mình k hiểu cái "file hệ thống" đấy là file sẽ đc. dùng cho tất cả các chữ trên đt hay là file để dùng fòng khi mấy font j đó k hỗ trợ chữ có dấu -__-
- có bạn hướng dẫn nói là hãy đổi 1 đoạn trong file *.inn đó thành tên font khác mình muốn dùng làm font hệ thống.bạn í nói đây fải là tên của font chứ k fải tên file.fải xem trên pc = cách đúp chuột j đó)
- điều nữa mình thắc mắc là các bạn nói hãy vào pc copy các font mình thik về.có ng cho mình link toàn font chữ các loại nữa.nhg các font này dùng bộ gỗ khác nhau,VNI,.... j đó.k biết cho vào đt có thể gõ đc như bthg k?
mình viết hơi lằng nhằng hi vọng các bạn k thấy khó hiểu quá :(
với cả mình mở font router thấy chp font vào rồi có nhiều mục để chỉnh lắm.có mục màh ấn nút sang fải để vào í.nó cho tạo thêm mấy font nữa trong font đấy thì fải.mình chưa tìm đc bài viết nào hướng dẫn chi tiết dùng các tính năng của em font router này nên k biết chỉnh tnào cho tốt.mong các pro chỉ jáo gà nhé :X

Chỉnh sửa cuối:

DeathMagic

cho e hỏi cái lỗi cập nhật bài hát ở music player :-s nó cứ bị đơ đơ mỗi khi format thì phải sửa thế nào ạ :| lần trước có 1 bác hướng dẫn cho nó chỉ scan nhạc ở mục simple....e tìm mãi k thấy :-s bác nào biết chỉ lại cho e với ạ....

hieu_mobilehn

cho e hỏi cái lỗi cập nhật bài hát ở music player :-s nó cứ bị đơ đơ mỗi khi format thì phải sửa thế nào ạ :| lần trước có 1 bác hướng dẫn cho nó chỉ scan nhạc ở mục simple....e tìm mãi k thấy :-s bác nào biết chỉ lại cho e với ạ....

Thứ 1 : khả năng bạn nén mp3 chưa được chuẩn .
Thứ 2 : Thẻ nhớ có vấn đề hoặc bị virus , thử đổi thẻ khác
Thứ 3 : up lại FW xem sao .
Thứ 4 : Thua !

khibacana

em nghe nói bấm *#92702689# ra mã kiểm tra sao mà dt em bấm nó hiện ra dòng chữ đồng hồ thời gian vậy

Trvuphuong

Member
em nghe nói bấm *#92702689# ra mã kiểm tra sao mà dt em bấm nó hiện ra dòng chữ đồng hồ thời gian vậy

đt s60 thì chỉ hiện đồng hồ thời gian gọi thôi bạn ơi! S40 thì mới hiện ngày sản xuất, ngày bảo, hành ngày mua máy,...

hurryghost

Em mới mua lại 1 con N95 8Gb made in Korea, sau khi 4mat thì code không phải là 12345 nữa mà em lại ko biết code kia là gì, cho em hỏi muốn code về mặc định 12345 thì có cách nào không? Nếu có mong bro giúp em xử lí. Thanks!

Hoden

Super V.I.P
Em mới mua lại 1 con N95 8Gb made in Korea, sau khi 4mat thì code không phải là 12345 nữa mà em lại ko biết code kia là gì, cho em hỏi muốn code về mặc định 12345 thì có cách nào không? Nếu có mong bro giúp em xử lí. Thanks!

bạn bị mất code dùng Jaf để lấy lại code nhé

vào bài này làm theo nhé

Quang_hop

có cách nào xem file autocad trên s60v3 không?

có bác nào biết có ứng dụng nào xem được file dwg trên s60v3 không? xin giúp!

dinhcanhtuan

các bác cho em hỏi, con nokia E 66 của em cang ngay loa trong càng nhỏ, ko bít có cách gì khắc phục hoặc có thể thay thế loa để to hơn ko, cảm ơn các bác

nakidaco

bác nào có thể giúp nạp FW n91 thì giúp với,mình đã nạp mấy lần nhưng khi khởi động chỉ bắt tay liên tục => không làm gì được. lý do là mày mò cài tiếng việt và đổi hình khời động bắt tay như cách của vothien12345 hướng dẫn, hậu quả không thể format 4 ngón , không thể format = *#7370# vì khởi động có lên đâu?
đem lên Hồng Quang ở 3thang2 thì bị phán 1 câu máy rớt(tức chết được) đòi làm 550k, mình nghỉ là nó đòi thay cặp Flash nên tính giá vậy.
giờ đem về để vô tủ kính luôn,
nhờ thằng bạn nạp FW mấy lần, format = JAF nhưng vẫn "U như Cỹ" hichic......
nhờ các bạn cho lời khuyên bổ ích. tk

các bác cho em hỏi, con nokia E 66 của em cang ngay loa trong càng nhỏ, ko bít có cách gì khắc phục hoặc có thể thay thế loa để to hơn ko, cảm ơn các bác
Tháo vỏ máy ra dán 1 lớp băng keo loại dầy như đệm mút ấy hoặc keo 2 mặt dầy , cắt tròn theo cái loa nhé,đảm bảo to lên thấy rõ ( thành công 100% rồi đấy)

coitruyen

CHo mình hỏi, điện thoại 6120c sau khi hack phone và cài phần mềm thì dùng trình duyệt mặc định duyệt web thì bị lỗi font tiếng việt ở những chữ có dấu, trước khi hack thì ko bị. Có thể khắc phục đc ko?

duonghnvn

Em có 1 con E63. Máy đã hack và up FW 500.21.009. Trước dùng FW 400.. thì dùng wifi bình thường. Sau khi up FW thì nó bị những triệu trứng sau:

Search wifi thì vẫn tìm đc, nhưng khi dùng trình duyệt của máy để vào web thì nó báo như sau:
WLAN: Unable to connect. Invalid WPA pre-shared key. Nhiều lúc lại báo là No gateway reply

Thêm đó, trước khi up FW thì dùng opera mini vẫn xài được wifi, sau khi up FW thì dùng opera mini ko vào được wifi nữa (GPRS thì vẫn bt).

Em muốn hỏi, liệu có phải là do FW lỗi ko? Hay là do máy? Vì hiện tại là ko soft nào dùng đc wifi cả.

Rất mong được sự giúp đỡ của các bro! Tks!