• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

momo_tp59

E63 của e đã hack nhưng ko gài được x-plore, lúc install thì nó báo là update error. Với có nhiều game em gài vào thì chỉ xuất hiện có 2/3 màn hình, chơi vẫn bình thường. cho em hỏi tại sao bị vậy và có cách nào khắc phục được ko?

damianoconti

a e cho mình hỏi, mình vừa nâng cấp phần mềm cho con E63 nhưng sau khi xong, mình đã hack luôn, thế là trình cài đặt của máy chạy chậm như rùa vậy, có a e nào biết thế nào không chỉ giúp với?~X(

adgjmwtpmjg

Aanh em cho mình hỏi máy 5700 mình rất là kỳ lạ khi để máy ở chế độ tiếng việt thì blut không sử sững dc còn khi rết máy sang tiếng anh thì blut lại sử dụng dc là sao nhỉ

quyvuong888

mấy bác cho e hỏi. máy e đang sài bt, tự nhiên hôm nay nó báo lỗi: Disk error - cannnot complete Retry or data will be lost. thế nào sao vậy. e đã thử mọi cách vẫn ko đc.
thử Format 4 ngón vẫn bị. 4mat trên đt thì ko đc. 4mat trên PC thì ko có đầu đọc
ai bít chỉ e với.

khanhdbp

Điện thoại mình không nhận khi cắm vô PC

Bình thường, mình vẫn cắm điện thoại vô PC và laptop để lấy dữ liệu bình thường. Không hiểu sao, mấy hôm nay mình cắm vô, nó lại hiện bảng thông báo như trong hình, và không nhận như bình thường.
Trong khi đó, máy khác dùng cáp và cổng như vậy, cắm vô vẫn bình thường. Mình đã thử cắm ĐT vô PC hay laptop khác thì nó lại không nhận. Đã thử 4mat máy, nhưng lỗi vẫn thế. Bác nào biết cách khắc phục, chỉ mình với. Mình xài E63.

betat

màn hình nokia 3250 va 5700 ?

mấy huynh cho em hỏi , man hình 5700 có thể gắng vào 3250 xài được không vay

luckyboy89

các bác cho e hỏi có cách nào cài được 2 phiên bản của cùng 1 phần mềm lên máy được không? vd như có thể cài cả 2 bản op mini 4.2 và 5.2 lên máy?

kakaman

phần mềm chạy ẩn

khi một phần mềm chạy ẩn.nó sẽ hiện 1 vòng tròn phía trên icon của phần mềm đó.......có pro nào bít bỏ cái vòng tròn này đi ko,ma phần mềm vânc chạy ẩn.................mình thấy có nhìu phần mềm chạy ẩn ko có vòng tròn..........
thank

merocazi

ai cứu mình với - Hack Phone thế nào mà giờ mở máy nó không lên màn hình luôn - chỉ rung 1 cái rồi thôi luôn ah - làm cách nào bây giờ các Pro ơi - đừng nói là đem ra tiệm nhá - máy xách tay - N97 (FW 22.0.110) -dùng file HACK của TruongHan

habaolinh

Super V.I.P
ai cứu mình với - Hack Phone thế nào mà giờ mở máy nó không lên màn hình luôn - chỉ rung 1 cái rồi thôi luôn ah - làm cách nào bây giờ các Pro ơi - đừng nói là đem ra tiệm nhá - máy xách tay - N97 (FW 22.0.110) -dùng file HACK của TruongHan
Flash lại = chế độ dead USB đi bạn.

Choitre

Giúp em "gà" với.Máy n73 của em đã hack và cài pm sử dụng ổn định.Riêng cái pm gửi sms plash 1tuần nay mới rờ tới gửi thì nó báo là"unable to send message"bấm details"nó báo tiếp"text message invalid phone or number.check the number"Em đã 4mát,hack lai và cài vài phien bàn khác,vẩn bó tay...Vậy nó bị làm sao?Em fải làm gì?
Em thk các pro ngàn lần

Nero_Vt

Em có con nokia 6720C nghe nhạc, đàm thoại vẫn bình thường. Nhưng khi chơi game thì nó không có âm thanh. Mong các Pro giúp em với.... THanks

habaolinh

Super V.I.P
Em có con nokia 6720C nghe nhạc, đàm thoại vẫn bình thường. Nhưng khi chơi game thì nó không có âm thanh. Mong các Pro giúp em với.... THanks
Vào phần cấu hình bật cái âm cảnh báo lên là có tiếng.

tri2010

Có ai giúp mình ko?.mình dùng n82 đang xài bình thường vào camera chính chụp hình ko đc,ma chuyển sang quay phim thì đươc.khi chup hình có biểu tương đèn flash nhấp nháy đươc 5giây là văng ra và có báo là 'xảy ra sự cố ngòai ý mún,tắt máy khởi động lại''.mặc dù mình đã fotmat máy,chay lai fần mềm lun mà ko hết.máy mình chưa sửa lần nào.mong các ban giúp mình cảm ơn nhiều.

habaolinh

Super V.I.P
Có ai giúp mình ko?.mình dùng n82 đang xài bình thường vào camera chính chụp hình ko đc,ma chuyển sang quay phim thì đươc.khi chup hình có biểu tương đèn flash nhấp nháy đươc 5giây là văng ra và có báo là 'xảy ra sự cố ngòai ý mún,tắt máy khởi động lại''.mặc dù mình đã fotmat máy,chay lai fần mềm lun mà ko hết.máy mình chưa sửa lần nào.mong các ban giúp mình cảm ơn nhiều.
Thế là dính vào HW rồi bạn ơi, mình nghĩ khả năng dính vào nút camera hoặc đường tín hiệu liên quan đến đấy.
Nên mang ra hàng kiểm tra.

tri2010

Minh la củng sưa điên thoai mới vào nghề chưa có kinh ngiêm nhiều,máy mình bị dậy thât là bó tay.néu đem ra tiêm thi tốn tiền lắm ak nha.mà tiện đây bạn nói bị dín HW là gì bạn.mình còn đang hoc sưa đtdd.mà mới hoc hà.lúc trước cũng học mà giưa đường gãy gánh.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mình củng sưa điên thoai pit chút ít chưa có kinh ngiêm nhiều,máy mình bị dậy thât là bó tay.néu đem ra tiêm thi nó chém phát đứt cổ àk.mà tiện đây bạn nói bị dín HW là gì bạn.mình còn đang hoc sưa đtdd.mà mới hoc hà.hoc lại.lúc trước cũng học mà giưa đường gãy gánh.

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Minh la củng sưa điên thoai mới vào nghề chưa có kinh ngiêm nhiều,máy mình bị dậy thât là bó tay.néu đem ra tiêm thi tốn tiền lắm ak nha.mà tiện đây bạn nói bị dín HW là gì bạn.mình còn đang hoc sưa đtdd.mà mới hoc hà.lúc trước cũng học mà giưa đường gãy gánh.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mình củng sưa điên thoai pit chút ít chưa có kinh ngiêm nhiều,máy mình bị dậy thât là bó tay.néu đem ra tiêm thi nó chém phát đứt cổ àk.mà tiện đây bạn nói bị dín HW là gì bạn.mình còn đang hoc sưa đtdd.mà mới hoc hà.hoc lại.lúc trước cũng học mà giưa đường gãy gánh.
Kiểm tra công tắc camera đi, đo xem có đứt hay thiếu áp ko nhé.