• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

khanhdbp

Bình thường, mình vẫn cắm điện thoại vô PC và laptop để lấy dữ liệu bình thường. Không hiểu sao, mấy hôm nay mình cắm vô, nó lại hiện bảng thông báo như trong hình, và không nhận như bình thường.
Trong khi đó, máy khác dùng cáp và cổng như vậy, cắm vô vẫn bình thường. Mình đã thử cắm ĐT vô PC hay laptop khác thì nó lại không nhận. Đã thử 4mat máy, nhưng lỗi vẫn thế. Bác nào biết cách khắc phục, chỉ mình với. Mình xài E63.

ai giúp mình với !

langthanhlang

Bác nào biết cho em hoj. Em format 4 ngón đó là sao ba gọi nguồn mà em ko for đc con N70.bac nao bjet cho em hoj

habaolinh

Super V.I.P
Bác nào biết cho em hoj. Em format 4 ngón đó là sao ba gọi nguồn mà em ko for đc con N70.bac nao bjet cho em hoj
Tắt máy đi, ấn nút nguồn rồi giữ nguyên 3 nút * 3 call khoảng 2'. khi thả ra sẽ thấy bắt nhập lại quốc gia và ngày giờ là 4mat ok.

Bo0Bo0

Có ai biết cách làm thế nào với con 6300 này ko
Mình up fw cho nó..mọi thứ ok
Giờ có tình trạng thế này..danh bạ mình lưu tên với đầu số là 090.. nhưng khi mình nhắn tin reply nhau lại thì bt sẽ là +84 và máy tự nhận biết là ai..đây máy mình k hề hiện tên khi nhắn tin
Khi mình đổi lại số trong danh bạ là đầu +84 thì nhắn tin bình thường có tên.nhưng khi đến lúc người khác gọi điện thì lại k hiện tên người ấy(vì lúc người ta gọi là đầu số 09..)
Ai giúp mình cách giải quyết với
@em xin lỗi vì hỏi bên topic này vì..bên s40 k ai trả lời ạ

habaolinh

Super V.I.P
Giờ có tình trạng thế này..danh bạ mình lưu tên với đầu số là 090.. nhưng khi mình nhắn tin reply nhau lại thì bt sẽ là +84 và máy tự nhận biết là ai..đây máy mình k hề hiện tên khi nhắn tin
Khi mình đổi lại số trong danh bạ là đầu +84 thì nhắn tin bình thường có tên.nhưng khi đến lúc người khác gọi điện thì lại k hiện tên người ấy(vì lúc người ta gọi là đầu số 09..)
Ko trả lời vì ko có cách giải quyết. Ko spam vào đây nữa nhé.

langthanhlang

Em đã for 10 lần rồj ko đc con N70.Aj biet gjup em vơj.em đã for nhjeu con rôj.chj gặp mỗj con này là bó tay

NguyenXuanBang

Các ứng dụng Java sửa xong đều không chạy được ???

Tình hình là không hiểu sao mình sửa các ứng dụng Java xong đều không chạy được. Trước kia dùng máy S40 thì việc sửa các ứng dụng java đều không gặp vấn đề gì: bung file .jar bằng winrar, sau đó có thể sửa như thay icon, sửa tên phần mềm hay sửa 1 số file ảnh rồi lại đóng gói lại bằng winrar. Nhưng giờ dùng E71 thì khi sửa lại các file .jar thì khi copy vào điện thoại đều không cài được (hoặc cài được mà không chạy được). Có cao thủ nào biết vấn đề này là do đâu không?
:-/

honguyenbavu

Giúp hình với NOKIA E52

Topic này là nơi thắc mắc và giải đáp chung các vấn đề liên quan trong quá trình sử dụng symbian S6 v3rd các OS 9.1, 9.2, 9.3

Topic này thay thế cho các TOPIC: THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1 và THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2 vì đã quá dài. Các bạn tiếp tục tham gia thảo luận ở đây và khi tham gia hãy chấp hành nghiêm Nội qui bài viết tại khu vực cũng như DD.
Hiện tại mình đang sử dụng Nokia E52, nhưng cài phần mềm thì toàn báo lỗi " Chứng chỉ hết hạn " . Bạn nào biết cách HACK chỉ dùm mình với ! cảm ơn nhiều !

tranbinh183

Mấy pro cho tớ hỏi con 6210 Show là dùng bản 9.2 hay 9.3 vậy? và con này hack máy thì dùng hello ox có được không? thanks trước nhá

habaolinh

Super V.I.P
Mấy pro cho tớ hỏi con 6210 Show là dùng bản 9.2 hay 9.3 vậy? và con này hack máy thì dùng hello ox có được không? thanks trước nhá
Dùng hệ điều hành Symbian OS 9.3, S60 rel. 3.2.
Hack = Phoenix nhé.

xcanh

Tui dùng máy E50 cũng bị như vậy lâu rùi mà cũng tìm cách xử lý mà chưa được. Các bác cho hỏi thêm. Không hiểu sao máy tui đang bình thường bây giờ tự nhiên lich lại bị sai. Thứ trong tuần bị sớm hơn thực tế 1 ngày. Như hnay là ngày 12/11/2010 là thứ sáu thì máy báo là thứ bảy mới bực. Cứ tưởng thật nên hí hửng tới ngày nghỉ cuối tuần:p

angel9z

Hello khi đã đc sign thì mình set trên bộ nhớ máy hay thẻ để bung rompatcher vậy mấy a?

tranbinh183

Theo tớ thì cài trên thẻ hay trên máy đều được cả, vấn đề là ở bộ nhớ nó còn lại thế nào thôi. Tớ thử cài cả ở thẻ và máy rùi, k khác nhau tí gì (tính cho đến lúc này).

Foxie

Xin các bạn hướng dẫn cách bỏ hack vĩnh viễn với.
Trước đứa em nó hack vĩnh viễn giùm, giờ mình muốn bỏ nó đi :(

Thanks

habaolinh

Super V.I.P
Xin các bạn hướng dẫn cách bỏ hack vĩnh viễn với.
Trước đứa em nó hack vĩnh viễn giùm, giờ mình muốn bỏ nó đi :(

Thanks
Tốt nhất là up lại FW => hết cả vĩnh viễn.:)):)):))

toilatoi1887

Chào tất cả các bạn! mình có vấn đề này muốn hỏi rất mong bạn nào biết giải đáp giùm?
Máy mình E63 đã hack okie, cài thêm Kaspersky mobi 9, và 2 Rompatcher khác nhau. Sau đó mình chơi Game, và lướt Web bằng trình duyệt mặc định trên máy hay bị out ra. Cuối cùng mình tháo sim ra thay sim khác vào máy bị die -->luôn khi khởi động đã vào đến màn hình chính thì nó tự tắt như chế độ tiết kiệm pin hiện chữ Nokia mờ mờ. Sau đó mình phải ra quán cài lại phần mềm cho máy. Vậy liệu máy mình bị sao thế nhỉ?
Nhân tiện mong các bạn giúp khi mình dùng Pc suite lấy lại dữ liệu đã lưu liệu có ổn không?
Thanks all!

hachithanh091

Bạn nào giúp mình với !!! Mình dùng nokia 6720. Ko hiểu sao từ mấy ngày nay khi mình thoát ứng dụng symcleanup thi nó báo Kern exe-3 hay khi khởi động lại máy nó báo kern exe-2 (cái này là chạy i-sms) va 1 số ứng dụng khác như animSpriteLite,Modo. Và không hiểu sao mình cài x-plore thi chỉ có ổ C và E mà không có ổ Z va D. Bạn nào biết thì chỉ giúp mình nhé. Thanks bằng lời trước ;;)

kauchunho

Bạn nào giúp mình với !!! Mình dùng nokia 6720. Ko hiểu sao từ mấy ngày nay khi mình thoát ứng dụng symcleanup thi nó báo Kern exe-3 hay khi khởi động lại máy nó báo kern exe-2 (cái này là chạy i-sms) va 1 số ứng dụng khác như animSpriteLite,Modo. Và không hiểu sao mình cài x-plore thi chỉ có ổ C và E mà không có ổ Z va D. Bạn nào biết thì chỉ giúp mình nhé. Thanks bằng lời trước ;;)

Cái lỗi khi thoát symclean thì mình ko být. Nhưng 4mat là bthg lại thui.
Xplorer muốn hiện ổ d và z bạn nhấn phím số "0" và tick vào các ô bạn muốn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Chào tất cả các bạn! mình có vấn đề này muốn hỏi rất mong bạn nào biết giải đáp giùm?
Máy mình E63 đã hack okie, cài thêm Kaspersky mobi 9, và 2 Rompatcher khác nhau. Sau đó mình chơi Game, và lướt Web bằng trình duyệt mặc định trên máy hay bị out ra. Cuối cùng mình tháo sim ra thay sim khác vào máy bị die -->luôn khi khởi động đã vào đến màn hình chính thì nó tự tắt như chế độ tiết kiệm pin hiện chữ Nokia mờ mờ. Sau đó mình phải ra quán cài lại phần mềm cho máy. Vậy liệu máy mình bị sao thế nhỉ?
Nhân tiện mong các bạn giúp khi mình dùng Pc suite lấy lại dữ liệu đã lưu liệu có ổn không?
Thanks all!

lỗi đó là do kaspersky đó. Bạn cài chế độ bảo vệ sim từ xa trong kps.
Mh củng đả từng bị như vậy và k cằn chạy là fw đâu. 4mat 4ngón là xong.

Chỉnh sửa cuối:

hachithanh091

Mình đã khôi phục cài đặt gốc rùi mà nó vẫn bị như thế. Chuyển sang chạy lại FW cũng chẳng khá hơn. Một số ứng dụng khi thoát vẫn báo là Application closed KERN-EXEC 3 hoặc 2. Cao thủ nào giúp mình với chứ Format lại thì mệt lắm. :((