• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

kauchunho

Mình đã khôi phục cài đặt gốc rùi mà nó vẫn bị như thế. Chuyển sang chạy lại FW cũng chẳng khá hơn. Một số ứng dụng khi thoát vẫn báo là Application closed KERN-EXEC 3 hoặc 2. Cao thủ nào giúp mình với chứ Format lại thì mệt lắm. :((

Hài, đả chạy fw mà k 4mat.
*#7370# đi nhé. Mh đả từng bị lỗi này 4mat là ổn mà ,chúc thành công!

nhockcon

cần giúp n81 2GB

em có hack bằng Hello ox2.03. quá trình hack hoan thành hết. nhưng khi cài ứng dụng toàn báo file corrupted. có khi nào copy sai file intallserver.exe không. giờ có cách nào xóa file trong y\sys\bin\ không a. em da flask lại máy rồi nhưng vẫn không được. các anh vào giúp em nhé. Thanks all

kakaman

corrupted là file đó bị hỏng.bạn có xóa hack đi thi vẫn bị vậy...bạn thử sign file đó rùi cài thư xem
muốn xoa file trong ổ Y ban vào rompatcher bật open4all nên là xóa đc thui
ah thử thay thẻ nhớ khác xem.

Chỉnh sửa cuối:

anhthu157

E63 của e đã hack nhưng ko gài được x-plore, lúc install thì nó báo là update error. Với có nhiều game em gài vào thì chỉ xuất hiện có 2/3 màn hình, chơi vẫn bình thường. cho em hỏi tại sao bị vậy và có cách nào khắc phục được ko?

x-plore báo lỗi update là do bạn đã từng cài xplore rồi hoặc trùng files nào đó , gỡ bỏ hết cái gì liên quan đến x-plore ròi cài nhé . cài game chỉ có 2/3 màn hình là do độ phân giải của game đó cho màn hình dọc như N82 khi cài lên E71 thì sẽ bị như bạn nói , tìm game khác phù hợp với độ phân giải màn hình dt của bạn nhé

Bình thường, mình vẫn cắm điện thoại vô PC và laptop để lấy dữ liệu bình thường. Không hiểu sao, mấy hôm nay mình cắm vô, nó lại hiện bảng thông báo như trong hình, và không nhận như bình thường.
Trong khi đó, máy khác dùng cáp và cổng như vậy, cắm vô vẫn bình thường. Mình đã thử cắm ĐT vô PC hay laptop khác thì nó lại không nhận. Đã thử 4mat máy, nhưng lỗi vẫn thế. Bác nào biết cách khắc phục, chỉ mình với. Mình xài E63.

bạn vào conect--usb dùng chế độ ổ đĩa chung rồi cắm vào xem , nếu không được thì dùng chế độ PC suite và nhớ cài phần mềm PC suite của nokia lên nhé

nhockcon

Bây giờ không chạy được file nào có đuôi .sis nữa nên không thể thấy được ổ đĩa ảo

Hoden

Super V.I.P
ai biet cach cai ung dung cho nokia 5730 xin giup minh voi

tải ứng dụng có đuôi *.sis , * sisx, * .rar, *,jar chép vào thẻ sao đó vào quản lí file ấn vào cài đặt. hoặc dùng Ovi pc suite ,hoặc nokia pc suite cài đặt trực tiếp trên máy tính thông qua USB

lưu ý đối với dòng mày này không phải pm nào cũng cài tốt đòi hỏi máy phải hack phone hoặc sign trước khi cài

kieuson93

Thế cho em hỏi nhiều game S60v5 trông rất hay và đồ họa đẹp thế có chuyển được sang S60v3 không? E đang định mua nokia C5 với S60v3 9.3. Thế 9.3 hơn 9.2 và 9.1 ở điểm j

xinhvatra

các pro giúp em với. em dùng e62 chạy fm chính hãng của cingular 3.0633.09.13 các bản khác thì dùng hay bị lỗi phông chữ và tin nhắn chỉ có bản này là ok. nhưng em dùng những ứng dụng như ola , yamee , vitalk hay chơi game cần dùng mạng như đánh bài onl thì không kết nối được vào mạng. em thử với con sony k810i cũng bị thì sau khi up lên fm mới nhất của nó ko bị nữa. có fai con e62 cũng liên quan đến fm không ạ. Em vào mạng bằng wap và cả GPRS đêu vẫn rất BT . thanksss

khanhdbp

Máy mình khi cắm ĐT vô PC thì không thể đc, mình dùng Ê63.Xem trong phần cài đặt USB của PC nó báo là: Mình dịch thì tạm hiểu là''Windows đã ngừng thiết bị này bởi vì nó đã báo cáo vấn đề. (Mã số 43) ''4mat liên tục vẫn thế,cắm xang bất cứ thiết bị nào cũng thế, PC hay laptop nào cũng vậy . Bác nào rành chỉ giùm với.

kakaman

Máy mình khi cắm ĐT vô PC thì không thể đc, mình dùng Ê63.Xem trong phần cài đặt USB của PC nó báo là: Mình dịch thì tạm hiểu là''Windows đã ngừng thiết bị này bởi vì nó đã báo cáo vấn đề. (Mã số 43) ''4mat liên tục vẫn thế,cắm xang bất cứ thiết bị nào cũng thế, PC hay laptop nào cũng vậy . Bác nào rành chỉ giùm với.

chế độ usb của điện thoại bạn chọn la gì....

tunglan88

xin chào bạn! bạn làm ơn cho mình hỏi đc ko?
máy mình là e72 mình mới up frimware từ 31.23 lên 52.5
bây giờ mình muốn sử dụng lại frimware 31.23 có được không vậy?
mình nghĩ chắc làm ở chế độ dead phone chắc là được. anh em nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với

LeMyChinh

xin chào bạn! bạn làm ơn cho mình hỏi đc ko?
máy mình là e72 mình mới up frimware từ 31.23 lên 52.5
bây giờ mình muốn sử dụng lại frimware 31.23 có được không vậy?
mình nghĩ chắc làm ở chế độ dead phone chắc là được. anh em nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với

ko được bạn nhé.:D

Versace

Ai cứu e với. E đang update firmware thì bị dis mạng giờ bật máy không lên nữa. Có cao thủ nào giúp e với ~X( . E dùng 6720.

bivami

Tôi muốn khôi phục vài sms lỡ tay xóa nhầm thời gian gần đây (máy 6760 slide Nokia symbian ó S60 rel3.2). Có bạn nào có thể giúp được? xin cảm ơn

xaowata

Cho mình hỏi có bạn nào bít cấu hình tin nhắn MMS cho N78 không? Thời buổi 3G ào ào, lướt web vi vu mà có mỗi cái gửi hình ko gửi được, thật là ức chế!

chuyendoco

Máy P900 của em lúc khởi động thì đèn màn hình sáng khoảng 5 giây sau đó không sáng nữa .Mong các bác giúp đỡ .Thank

As2T_4ever

các bác cho em hỏi tại sao máy em cài rompatcher plus v2.3 của bác tienquoc nó cứ kêu "ko thể thực thi nhiệm vụ.trình cài đặt đẵ có sẵn" mặc dù em cài các bản khác cũng v2.3 thì bình thường....mong các bác giúp em.thank