• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

Thuong2

Em đang dùng n77 mà đôi khi cài fonts bị lỗi ko khởi động dc nguồn đành 4mat 4 ngón nhưng ko dc .có nghia là 4mat bằng lệng *#7370# thì dc nhưng khi bị lỗi không khởi động dc máy ko 4mat 4 ngón dc dành phải di chạy lại chuơng trình có ai biết cách nào có thể làm máy nhận 4mat 4 ngón ko chỉ dùm mình với .

mr_cupid

Các bác cho e hỏi e nhỡ tay xóa mất ROM Patches đi sau đó cài lại thì không được toàn báo chứng chỉ hết hạn gì gì đó.cài các phần mềm cungx ko được. Có cách nào không phải hack fone lại mà vẫn cài được ROM Patches không ạ

Sku94

Các pro Cho mìh hỏi tí, sao mìh hackphone bằng helloOX v2.03 tkì nó kứ dừg ở kôg đoạn unpacking files . . Kòn mìh dùg bản helloOX v1.04 tkì nó cki dừng ở applying patcher j j đấi. Júp mìh vs! Mìh dùg n81 2g nké! Tks trk :)

zajhp

cách hack như sau.trên đt bấm *#06# để lấy số imel sau đó vào trang này ghi tên máy và số imel nên nhờ các mod xin cer và key khi nào có bạn tải về đúng số imel của bạn.xong bạn tải thêm cả phần mềm <<<freesign>>> để singer trên đt,rồi bạn tải thêm cả phần mềm hello2.03 ở đây nữa rồi dùng freesiger và cer key vừa tải về singer phần mềm hello xong bạn cài phần mềm hello và chạy là nó tự hack

Vào trang nào hả anh? Anh hướng dẫn cụ thể đi anh

tienlong25

Xin các cao thủ chỉ giáo về cách download trên trang mediafile

Các anh chỉ giúp em cách download trên trang mediafile bằng điện thoại với ạ, em toàn dùng điện thoại e75 duyệt web bằng UCweb nên ko download trên mediafile đươc, mong các anh giúp đỡ. em xin chân thành cảm ơn!!

Trvuphuong

Member
Các anh chỉ giúp em cách download trên trang mediafile bằng điện thoại với ạ, em toàn dùng điện thoại e75 duyệt web bằng UCweb nên ko download trên mediafile đươc, mong các anh giúp đỡ. em xin chân thành cảm ơn!!

bác coppy đường link rùi dán vào trình duyệt mặc định hoặc opera ấy!

Vào trang nào hả anh? Anh hướng dẫn cụ thể đi anh

bác click vào chữ này ấy!

tienlong25

bác coppy đường link rùi dán vào trình duyệt mặc định hoặc opera ấy!

bác click vào chữ này ấy!

thank bác, em làm được rùi. Copy link vào opera đợi hơn 1 phút mới được. bác cho em hỏi luôn, làm thế nào để duyệt web opera 5 bằng wifi đc ạ?

Kenkute93

ai giup em dieu nay nhe k0n n73 cua em vao may game java online thi khong co mang no toan bao la kiem tra cau hinh mac du em xai 3g luot web am am khong bi sao ai chi em cach khac phuc

duongnganphong

Mjnh nghj la bj loi phjen pan ruj. Ban nen format 4 ng0n xem sao nhe!

Ban phai noi ro la ban luot web bang phan mem hay la bang trinh duyet cua ma'y cho.

ai giup em dieu nay nhe k0n n73 cua em vao may game java online thi khong co mang no toan bao la kiem tra cau hinh mac du em xai 3g luot web am am khong bi sao ai chi em cach khac phuc

co gj ban nhan tin dzo so 01635757234 neu c0a' kha nang mjnh se gjup ban.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

E63 của e đã hack nhưng ko gài được x-plore, lúc install thì nó báo là update error. Với có nhiều game em gài vào thì chỉ xuất hiện có 2/3 màn hình, chơi vẫn bình thường. cho em hỏi tại sao bị vậy và có cách nào khắc phục được ko?

mjnh co' y' kien nhu the nay, co nhjeu phjen ban xlore bj l0j lam, pan dang caj phjen ban nao dzay? Thu taj caj khac roi cai xem sao. Neu caj van ko dc thj ban hay sign n0a trc r0j caj vo. Con game thi co' le game do ko tu0ng thjch v0j do phan gjaj man hjnh cua ban do'! Ko phaj do mjnh hack dau. Co gj thac mac nhan tin cho minh (01635757234) nhe'! Neu du kha nang cho phep mjnh se gjup ban. Mjnh cung m0j xaj v3 thuj.

mấy huynh cho em hỏi , man hình 5700 có thể gắng vào 3250 xài được không vay

ah theo mjnh bjet thj ko gan dc dau ban ah! Vj m0j may co' 1 cach bo trj mach cho phu v0j v0j kich thu0c ma'y. Ko the lay rau 0ng nay cam cam ba kia dc.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

các bác cho e hỏi có cách nào cài được 2 phiên bản của cùng 1 phần mềm lên máy được không? vd như có thể cài cả 2 bản op mini 4.2 và 5.2 lên máy?

co' do ban ah. Co' 1 phan mem co' the gjup mjnh caj 2 phan mem chay s0ng s0ng. O v2 thj co ten la s0ng s0ng do ca'c ba'c vjet h0a' dat. C0n v3 thj mjnh ko nho ten. Pan thu seach tr0ng 4rum thu nhe.

khi một phần mềm chạy ẩn.nó sẽ hiện 1 vòng tròn phía trên icon của phần mềm đó.......có pro nào bít bỏ cái vòng tròn này đi ko,ma phần mềm vânc chạy ẩn.................mình thấy có nhìu phần mềm chạy ẩn ko có vòng tròn..........
thank

theo mjnh bjet thj chj nhung phan mem co tj'nh nang chay an tr0ng he th0ng m0j lam dc nhu vay thuj, vd nhu: isms do pan. Van de nay mjnh ko du kha nang gju pan r0j.

Chỉnh sửa cuối:

longcu

.........................................................................

Chỉnh sửa cuối:

backbedboy

Box Symbian không có Topic dành riêng cho E90 nhỉ. Những con khác người như này cần có topic mới phải chứ.:))

khoaqk

Em có sài cái NOKIA 6124classic của Kore nhưng tìm cách hackfone mãi không được vì tìm "cer" không thấy! Vậy em gửi IMEI của em cho mọi người trong diễn đàn nếu bác nào tìm được gửi cho em với!
IMEI: 353118020393545
Thank các bác nhiều!
Nếu bác nào tìm thấy thì gửi em theo sdt 01656266143 luôn nhé ! Em cảm ơn thật nhiều!

thanhhaionline

Các bác ơi giúp e với.tình hình là e đang dùng con 5730XM os9.3 con này rất tuyệt nhưng sau 1 tgian dùng e hay gặp lỗi này la khi chạy ứng dụng để treo hay dung tgian dài nhất la ứng dụng Java thì máy e hay bị đơ phím lên xuống,phải khác phục tạm thời bằng cách tắt ứng dụng bằng Jtaskman mới đỡ,và e phát hiện ra mỗi khi bị treo phím thì nó bị mất đồng hồ ở ngoài màn hình chủ.Đôi khi mất text ở phím chọn trái/phải.Dù đã up FW nhưng e vẫn bị lỗi này.Mong các bác giúp e với.

Kenkute93

n73 cua em tu nhien bi liet nut cho to va bé bi gio em nghe nhak khong the chinh cho to và bé duoc hjc ak nhan tien ai cho em xin bo go tiéng viet cho n73 nhé hjhj

armado

Hỏi mấy bạn tí. E63 mình đã backup toàn bộ = Ovi Suite rồi update firmware thành công.Ko hiểu sao mà sau khi backup lại vào máy thì ko thấy các phần mềm đã cài đâu đã ? Trong khi trong App Manager vẫn thấy có liệt kê các phần mềm ấy, thử remove thì máy báo failed

Ghi chú : mình đã hack lại máy mà vẫn ko có các phần mềm cũ

xinhvatra

các pro giúp em với. em dùng e62 chạy fm chính hãng của cingular 3.0633.09.13 các bản khác thì dùng hay bị lỗi phông chữ và tin nhắn chỉ có bản này là ok. nhưng em dùng những ứng dụng như ola , yamee , vitalk hay chơi game cần dùng mạng như đánh bài onl thì không kết nối được vào mạng. em thử với con sony k810i cũng bị thì sau khi up lên fm mới nhất của nó ko bị nữa. có fai con e62 cũng liên quan đến fm không ạ. Em vào mạng bằng wap và cả GPRS đêu vẫn rất BT . thanksss

xl em đào mộ nhưng có ai biết ko chỉ jup em ạ

vinhhong0604

Máy nokia 5220 bị rớt nguồn liên tục

híc. không hiểu sao máy mình cứ dùng 1 tí là bị rớt nguồn rồi tự khởi động lại. nếu nghe gọi thì được khoảng 2 phút là tự nhiên rớt nguồn và tự khởi động lại máy. Anh em ai có kinh nghiệm thì bày cho mình cách khắc phục với. Mình nghe họ nói chạy lại phần mềm nhưng mình chưa biết làm như thé nào. Nếu anh em ai biết thì xin hướng dẫn cho mình với. Mình xin cảm ơn trước. =D>

k0yham111

híc. không hiểu sao máy mình cứ dùng 1 tí là bị rớt nguồn rồi tự khởi động lại. nếu nghe gọi thì được khoảng 2 phút là tự nhiên rớt nguồn và tự khởi động lại máy. Anh em ai có kinh nghiệm thì bày cho mình cách khắc phục với. Mình nghe họ nói chạy lại phần mềm nhưng mình chưa biết làm như thé nào. Nếu anh em ai biết thì xin hướng dẫn cho mình với. Mình xin cảm ơn trước. =D>

máy bạn bị lỗi phần mềm rồi.. có thể mang ra quán để chạy lại phần mềm
mất tầm 30k thì phải :)
mình cũng đã từng bị