• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

manh040695

Giúp e với ạk:(:(

Hôm nọ e vừa 4mat cái thẻ nhớ...trước khi 4mat ksao...bâyh bị 1 lỗi thế này
Ban ngày nhắn tin thì ko sao..đến tầm 10h tối trở đi nhắn tin rất chậm
Bình thường mất khoảng 5s gửi tin với 5s nhận báo đã gửi tin
Nhưng đến tầm 10h tối trở đi phải mất khoảng 30s với 10s nhận báo đã gửi tin
Đến sáng thì lại bt..e đã khởi động lại máy rùi là reset máy mà vẫn ko đc
Ai có cách gì giúp e với...e đã hack phone...e dùng nokia E63

lamhung2

ai biết cái này giúp em với ạh.em cài 1 số game java lâu lâu thì bị lỗi ko xóa đươc.em vào mục private.vao phần 102033e6.xoa thì được nhưng còn cái icon khong biết nó nam ơ mục nào nửa.ai bjêt chj dum em ah.

lilcrazy1987

Help!

Con N73 tự nhiên số imie bị lỗi số lộn xộn có dấu "?" ở trong dãy số và hay bị tắt nguồn lúc trước tắt ít bây giờ thì liên tục. Cho e hỏi nó bị bệnh gì vậy. Có cách nào cứu vãn không?

XNEROXX

Hiện em đang xài con Nokia 6720C S60v3. Mỗi lần em tháo pin ra thì đều phải đặt lài ngày giờ. Em đã để chế độ tự cập nhật ngày giờ nhưng vẫn ko đc.. Mong các PRO giúp đỡ.

AlyCuong

Active Member
Hiện em đang xài con Nokia 6720C S60v3. Mỗi lần em tháo pin ra thì đều phải đặt lài ngày giờ. Em đã để chế độ tự cập nhật ngày giờ nhưng vẫn ko đc.. Mong các PRO giúp đỡ.

Bạn tháo nóng ra luôn hay tắt nguồn rồi mới tháo.

AlyCuong

Active Member
Con N73 tự nhiên số imie bị lỗi số lộn xộn có dấu "?" ở trong dãy số và hay bị tắt nguồn lúc trước tắt ít bây giờ thì liên tục. Cho e hỏi nó bị bệnh gì vậy. Có cách nào cứu vãn không?

Format đi coi có hết k bạn? *#7370#, nhớ sao lưu dữ liệu trước nhé.

trang84

bạn nào trên diễn đàn biết fomat lại thẻ nhớ( mình đã fomat trên điện thoại thì nó báo lỗi ko fomat được,mình đã fomat trên máy tính rồi nó báo thẻ 1.89gb free 1.89gb)nhưng khi mình cài lại bản x plore 1.22 thì nó lại báo là trong máy đã có bản này rồi & ko cài lại được mặc dù mình cài trên thẻ nhớ.Chỉ hộ cho mình biết cách fomat lại bộ nhớ máy, mình xin cảm ơn rât nhiều

AlyCuong

Active Member
bạn nào trên diễn đàn biết fomat lại thẻ nhớ( mình đã fomat trên điện thoại thì nó báo lỗi ko fomat được,mình đã fomat trên máy tính rồi nó báo thẻ 1.89gb free 1.89gb)nhưng khi mình cài lại bản x plore 1.22 thì nó lại báo là trong máy đã có bản này rồi & ko cài lại được mặc dù mình cài trên thẻ nhớ.Chỉ hộ cho mình biết cách fomat lại bộ nhớ máy, mình xin cảm ơn rât nhiều

Sao lưu dữ liệu trước rồi bấm. *#7370# > ok > nhập pass 12345

trang84

mình khởi động lại máy thì điện thoại bị đơ ko khởi động lại được màn hình trắng xóa ko biết do lỗi gì bạn biết chỉ cho mình nhé ,xin cám ơn nhiều

AlyCuong

Active Member
aly cuong có online trên diễn đàn ko vậy chỉ giúp cho mình đi

Bạn bấm như mình rồi bi như vậy hay sao?? Bạn tháo thẻ nhớ rồi khởi động lại thử xem. Nếu k dc format 4 ngón thử xem.

Tắt máy => Cùng lúc giữ 3 phím: * + 3 + Nút gọi(màu xanh) rồi bấm phím nguồn (vẫn giữ 3 phím kia), giữ tất cả 4 nút cho đến khi màn hình khởi động lên chữ Nokia.

trang84

khi khởi động màn hình điện thoại của mình vẫn hiện chữ Nokia nhưng một lúc (khoảng 1 phút) thì màn hình trắng xóa luôn cho đến khi hết pin
aly cuong chỉ giúp mình nhé

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
khi khởi động màn hình điện thoại của mình vẫn hiện chữ Nokia nhưng một lúc (khoảng 1 phút) thì màn hình trắng xóa luôn cho đến khi hết pin

Bạn reset bằng phím cứng hay chạy lại firmware xem có hết không nhé

trang84

reset= phím cung nhu thế nào vậy bạn còn chạy lại firmware thì điện thoại của mình ko khoi động đuoc nên ko hiện đuoc trên máy tính qua cáp mong bạn chỉ dẫn cho mình nhé ,xin cám on