• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

MinhThang

Manager
reset= phím cung nhu thế nào vậy bạn còn chạy lại firmware thì điện thoại của mình ko khoi động đuoc nên ko hiện đuoc trên máy tính qua cáp mong bạn chỉ dẫn cho mình nhé ,xin cám on

Focmat bằng tổ hợp phím * + 3 + gọi + nguồn

trang84

Focmat bằng tổ hợp phím * + 3 + gọi + nguồn

chạy lai firmware cho điện thoại khi điện thoại ko khoi động đuọc (điện thoại ko hiện trên máy tính thông qua cáp) thì phải làm nhu nào vậy anh minh thắng chỉ cho em nhé, xin cám on

MinhThang

Manager
chạy lai firmware cho điện thoại khi điện thoại ko khoi động đuọc (điện thoại ko hiện trên máy tính thông qua cáp) thì phải làm nhu nào vậy anh minh thắng chỉ cho em nhé, xin cám on

Tìm bài hướng dẫn Flash ở chế độ mất nguồn nha em, trong box fw v3 thì phải.

tjenvjnh

Mình giờ đang học Tiếng Hoa, cài từ điển Tiếng Hoa thì nó toàn hiện ô vuông, hiện đang sài N85
- Giờ cho mình hỏi là cài font Tiếng Hoa máy nó nhận diện được ko, hay là nó thay đổi toàn bộ font chữ của máy thành Tiếng Hoa ? (Sẵn tiện cho mình xin font Tiếng Hoa và cách cài đặt luôn nhé). Thanks

longxech2

Mình dùng e52,cài ttpod thì hiển thị font tiếng việt bt,sau khi cài thằng Mdict vào thì ttpod lỗi font lun,brồ nào giúp với...

sonmp3

Nokia N91-1

Tình hình là em có con N91-1, không hiểu tại sao hôm nay nó dở chứng, em không thể khởi động được, khi khởi động nó hiện logo NOKIA rồi đứng im ở đó lun, không làm gì được, chỉ cón cách tháo phin ra. EM mang ra hiệu chạy lại firmware nó cũng không được,khi khởi động nó vẫn thế,Mong các pro giúp em với hu.hu :(. Ma trước khi mang ra hiệu em thử format 4 ngón ( * + gọi + 3 + nguồn ) rồi nhưng không đc. nó không hiện màn hình format !nan

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member
Tình hình là em có con N91-1, không hiểu tại sao hôm nay nó dở chứng, em không thể khởi động được, khi khởi động nó hiện logo NOKIA rồi đứng im ở đó lun, không làm gì được, chỉ cón cách tháo phin ra. EM mang ra hiệu chạy lại firmware nó cũng không được,khi khởi động nó vẫn thế,Mong các pro giúp em với hu.hu :(. Ma trước khi mang ra hiệu em thử format 4 ngón ( * + gọi + 3 + nguồn ) rồi nhưng không đc. nó không hiện màn hình format !nan

Up FW mà cũng k dc ah, chắc bị hư phần cứng gì rồi.

huynbi93vn

mình đang xài 6120 tự nhiên bật BL lên thì hiện "ko thể kết nối được" là sao

trang84

Topic này là nơi thắc mắc và giải đáp chung các vấn đề liên quan trong quá trình sử dụng symbian S6 v3rd các OS 9.1, 9.2, 9.3

Topic này thay thế cho các TOPIC: THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1 và THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2 vì đã quá dài. Các bạn tiếp tục tham gia thảo luận ở đây và khi tham gia hãy chấp hành nghiêm Nội qui bài viết tại khu vực cũng như DD.
mình fomat thẻ nhớ trên điện thoại ko được nên fomat trêm máy tính,mình quên mã số fomat bộ nhớ trong nên máy bị treo, mình tắt máy& khởi động lại thì màn hình chỉ hiện chữ nokia khoảng 1 phút thì màn hình trắng xóa đến khi hết pin,mình cũng thử mọi phương pháp như fomat = tổ hợp *+ 3+phím xanh(phím gọi)cũng ko có kết quả gì ,mình chạy firmware= phoenix ở chế độ mất nguồn cũng ko được nó báo lỗi: Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Scanning image files...
Waiting for USB device...
1. Make sure USB cable, Battery and charger are removed from device.
2. Insert USB cable to device
3. Insert Battery to device
4. Insert Charger to device
--- Press phone's power button! ---
ERROR: Failed to set phone to flashmode
còn lỗi nó báo tiếp theo:The flashing failed. Do you like to retry the flashing?
HRESULT 0x84210027 (-2078212057)
Firmware: Firmware updating failed. Error 0x8401F141 - Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing.
mình chạy firmware=jaf1.98.62 thì nó báo lỗi sau :JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000AAC9
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.36.0
Changing mode...Done!
Detected P-KEY: 9000AAC9
Init usb communication...
Failed! Aborting!
Failed! Aborting!
các bạn trên diễn đàn hướng dẫn cho mình chi tiết cách flash ở chế độ mất nguồn ở bản jaf 1.98.62 nhé.Mình vô cùng cám ơn các bạn nhiều

AlyCuong

Active Member
mình fomat thẻ nhớ trên điện thoại ko được nên fomat trêm máy tính,mình quên mã số fomat bộ nhớ trong nên máy bị treo, mình tắt máy& khởi động lại thì màn hình chỉ hiện chữ nokia khoảng 1 phút thì màn hình trắng xóa đến khi hết pin,mình cũng thử mọi phương pháp như fomat = tổ hợp *+ 3+phím xanh(phím gọi)cũng ko có kết quả gì ,mình chạy firmware= phoenix ở chế độ mất nguồn cũng ko được nó báo lỗi: Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Scanning image files...
Waiting for USB device...
1. Make sure USB cable, Battery and charger are removed from device.
2. Insert USB cable to device
3. Insert Battery to device
4. Insert Charger to device
--- Press phone's power button! ---
ERROR: Failed to set phone to flashmode
còn lỗi nó báo tiếp theo:The flashing failed. Do you like to retry the flashing?
HRESULT 0x84210027 (-2078212057)
Firmware: Firmware updating failed. Error 0x8401F141 - Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing.
mình chạy firmware=jaf1.98.62 thì nó báo lỗi sau :JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000AAC9
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.36.0
Changing mode...Done!
Failed! Aborting!
Failed! Aborting!
các bạn trên diễn đàn hướng dẫn cho mình chi tiết cách flash ở chế độ mất nguồn ở bản jaf 1.98.62 nhé.Mình vô cùng cám ơn các bạn nhiều

Vào đây xem hướng dẫn nè bạn.

Kenkute93

N73 của em bây gjờ ko Vào được pm gj kả lướt web vào dc 1phút thì nó báo closing apptionas ai gjúp em nké

Kenkute93

Máy của em ram lúc nào kung đầy em đã fomat rùi kung ko dc cứ 1tí lại bị out ra huhu máy lại ko nhận thẻ mhớ

thuandp

cho em hỏi về tình trạng máy em:
Chẳng là em cài game Need for Speed Shift, Youtube trên con N95 8G, cài trên thẻ nhớ nhá, sau đó em format lại máy (*#7370#), thì không thấy Game NFS trong phần ứng dụng nữa nhưng pm Youtube em cài trước đó thì còn, em vào phần Quản lý ứng dụng, lại thấy Game đó, ghi là đã cài đặt, em xóa nó, nhưng nó báo "không xóa được", vì vậy mỗi lần bật nguồn lên cứ báo là đang cài đặt rồi báo lỗi cài đặt. Vậy Bác nào bắt mạch giùm em thử bị gì, và nhân tiện em xin luôn cách format ổ C, và format ổ C thì hệ điều hành có mất không?
Em xin cảm ơn rất nhiều!

minh_duc2902

cho em hỏi về tình trạng máy em:
Chẳng là em cài game Need for Speed Shift, Youtube trên con N95 8G, cài trên thẻ nhớ nhá, sau đó em format lại máy (*#7370#), thì không thấy Game NFS trong phần ứng dụng nữa nhưng pm Youtube em cài trước đó thì còn, em vào phần Quản lý ứng dụng, lại thấy Game đó, ghi là đã cài đặt, em xóa nó, nhưng nó báo "không xóa được", vì vậy mỗi lần bật nguồn lên cứ báo là đang cài đặt rồi báo lỗi cài đặt. Vậy Bác nào bắt mạch giùm em thử bị gì, và nhân tiện em xin luôn cách format ổ C, và format ổ C thì hệ điều hành có mất không?
Em xin cảm ơn rất nhiều!

Mâ b có hack nênh lúc b format thì đã mất hack trênh máy rồi những fần mềm vâ game b câ có liên quang đếnh hack đều chiềm hết vi may nó k hiểu nênh mới bị vậy b format the hoăc ổ cứng lun là bình thường trở lai.

hoanglatao

ai cho em hỏi hình thẻ nhớ trên cùng nghĩa là gì k

nhaikonz

Em đang xài con N73 ME hôm qua em có cài F-secure để quét virus nhưng hôm nay lại bị khóa mã mà em không thể nào mở khóa được! mấy bác ai có kinh nghiệm vụ này xin giúp dùm em. Nếu cài lại FW em sẽ mất hết dữ liệu . haizzz

hunglove1

Em đang xài con N73 ME hôm qua em có cài F-secure để quét virus nhưng hôm nay lại bị khóa mã mà em không thể nào mở khóa được! mấy bác ai có kinh nghiệm vụ này xin giúp dùm em. Nếu cài lại FW em sẽ mất hết dữ liệu . haizzz
bạn cài F-secure trên thẻ hay trên máy thế.nếu trên thẻ thi 4mart thẻ trên máy 4mart máy