• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

Windowslovely

cho mình hỏi có thể Rename “PC Suite” thành “Nokia Ovi Suité” trong Kết nối USB được không, THANKS!

Kenkute93

mấy anh ơi em có cái n73me hiện nay em muốn đổi lấy n81 2gb theo mấy a có nên đổi ko

mlsno7

Mình đang dùng 5320. mình dùng opera mini. sau khi khởi động ứng dụng thì vào mạng bình thường. nhưng nếu để 1 lúc không truy cập mạng nữa thì máy toàn báo lỗi không truy cập được mạng. mình phải tắt opera đi và bật lại thì mới đc. trong khi đó 1 số ứng dụng như wattpad sau vào máy hỏi có truy cập mạng không, nhấn ok rồi nhưng máy cứ hỏi như thế liên tục và không vào dc mạng. có bạn nào bị như mình ko. ai biết giúp mình với :-/

huakiller

xin lỗi anh em nếu vào lộn chủ đề xin anh em bỏ qua cho .Hien tại mính muốn học sữa chữa phần cứng DTDD mà không biết chỗ nào dạy tốt và có bằng cấp . Mình mới biết được 2 chỗ là : CPS việt nam và(www.cps.vn) TT 24h hình như là của viettel(www.chamsocdidong.com) .Anh em có biết 2 chỗ này dạy ra sao không? A/E tham khảo và cho ý kiến nha.Thanks

XNEROXX

Bạn tháo nóng ra luôn hay tắt nguồn rồi mới tháo.
Bữa giờ máy ở nhà hư nên không vào xem rep của u đc. Mình tắt nguồn đi rồi mới tháo pin. Khi bật lại thì phải cài lại ngày giờ.

ki3pc0d0n

HELP
EM đang up FW cho con 5310 thì bị mất điện
EM up bằng phoenix giờ điện thoại bật nguồn không lên... cũng ko rung
Giờ em pải làm sao giờ !? :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

vitaminzaj

Các pro tư vấn cho em xem nên mua con e52 hay con 5630xpờrétmusíc.Giúp em với nha.Em đang không biết chọn con nào.Thank....

b0m_lx

HELP
EM đang up FW cho con 5310 thì bị mất điện
EM up bằng phoenix giờ điện thoại bật nguồn không lên... cũng ko rung
Giờ em pải làm sao giờ !? :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

flash lại máy là ngon ngay :))

starlovetkda

Minh co con 6220c.dung hellox hack phone xong ca roi.nhung cai file sis may van bao la khong ho tro.ai giup minh voi

baobao05

mấy pro cho mình hoi mình hack n82 bằng helloox 2 rùi nhưng khi cài đặt ứng dụng nó cứ báo chứng chỉ hết hạn.kô cài được.cám ơn mấy pro trước

daivietmobi

[h@ck S60v3] mong mọi người giúp !

em đã tìm kiểu các cách hack và đã hiểu.nhưng vấn đề của em là không lấy được file cer và key.nhờ anh em pdaviet giúp lấy 2 file này.
do không có cáp nên chỉ còn cách hack này thôi mong anh em giúp đỡ.
em đã thử nhiều cách lấy như trên trang opda,imobile và dùng soft nhưng đều vô ích.mong anh em pdaviet giúp đỡ
em dùng nokia E65 còn seri là 353263015823278
thanks các ACE dã đọc topic !

anhluandeptrai

moi nguoi ai da su dung pham mem ''Itvi crack'' to da cai flash sau do moi cai pm itvi nhug khi vao may bao:there current flashcontent needs a netwoork.... To chon ben trai la: allow khi da chon sog dt load t chon cau hinh viettele-gprs & cau hinh# de tuog tu thi may bao ''unble to load data'' ai biet cak khac phuc de sem dc k?ngay truoc t cai dat dc rui nhug vi cuoc phia cao nen xoa di bay h cai lai k dc.ai biet cak de xem dc t thank's

Chỉnh sửa cuối:

Trunghuy90

Nếu chưa có cer và key trước khi opda đóng cửa,thì chịu thôi. Bạn đưa imei của bạn nên cũng không giải quyết đc việc gì cả. Mà chỉ còn cách là hack bằng flash hack vs phoenix hoặc Jaf thôi. Đơn giản lắm,tự tin nên nhé?

b0m_lx

em đã tìm kiểu các cách hack và đã hiểu.nhưng vấn đề của em là không lấy được file cer và key.nhờ anh em pdaviet giúp lấy 2 file này.
do không có cáp nên chỉ còn cách hack này thôi mong anh em giúp đỡ.
em đã thử nhiều cách lấy như trên trang opda,imobile và dùng soft nhưng đều vô ích.mong anh em pdaviet giúp đỡ
em dùng nokia E65 còn seri là 353263015823278
thanks các ACE dã đọc topic !

nếu liều thì cook thêm installsever.exe vào SYS/BIN bằng nokia cooker 1.1 :D
k thì đành chịu vậy thôi
lưu ý k biết cook hoặc cook k thành công sẽ die phone ngay :))
bạn dám thử chứ :D

Nhoxly00

k thì đành chịu vậy thôi

die thì flash lại :( có sao đâu mà bác cứ lo :D

giangvungtau

Nếu chưa có cer và key trước khi opda đóng cửa,thì chịu thôi. Bạn đưa imei của bạn nên cũng không giải quyết đc việc gì cả. Mà chỉ còn cách là hack bằng flash hack vs phoenix hoặc Jaf thôi. Đơn giản lắm,tự tin nên nhé?

opda đóng cửa hay chỉ đang nâng cấp vậy bạn???mình mới update con n81 lên ver mới mà nge tin này thì ko lẻ xài như 1 cục gạch bình thường sao

binladen1206

Active Member
opda đóng cửa hay chỉ đang nâng cấp vậy bạn???mình mới update con n81 lên ver mới mà nge tin này thì ko lẻ xài như 1 cục gạch bình thường sao

Đóng cửa vô thời hạn luôn rùi bạn ơi - mình có qua 4rum OPDA tàu nó trả lời như vậy. Bạn up ver mới nhưng imei vẫn là cũ thì có sao đâu ( nhưng imei đó đã từng xin rùi nhé), hack vô tư mà:D

daivietmobi

k thì đành chịu vậy thôi

làm liều vậy :D
bác hướng dẫn cụ thể được không ?