• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

dungttuce

Xin cho new mem thắc mắc một chút về việc up rom nhiều lần

Hi các bác, cho em hỏi 1 chút. Máy em là HD2 của T-Mobile, từ hồi lấy về em có up rom khá nhiều (tầm trên dưới 20 lần) (cả WM6.5, rồi Android, rồi WP7)
Xin các bác cho em biết là up nhiều như vậy có hại máy không?
Chân thành cảm ơn các bác nhiều.

Hi các bác, cho em hỏi 1 chút. Máy em là HD2 của T-Mobile, từ hồi lấy về em có up rom khá nhiều (tầm trên dưới 20 lần) (cả WM6.5, rồi Android, rồi WP7)
Xin các bác cho em biết là up nhiều như vậy có hại máy không?
Chân thành cảm ơn các bác nhiều.
Không vấn đề gì, úp tẹt ga đi.

anhvumadem

mấy bạn cho mình hỏi cái...sao máy htc hd2 T-M của mình người khác gọi tới báo máy bận,trong khi mình vẫn gọi đi và nhắn tin dc vậy...mong các bạn chỉ giùm

mấy bạn cho mình hỏi cái...sao máy htc hd2 T-M của mình người khác gọi tới báo máy bận,trong khi mình vẫn gọi đi và nhắn tin dc vậy...mong các bạn chỉ giùm
Có 2 lỗi chính: một là lỗi rom, hai là lỗi mạng. Bạn kiểm tra bằng phương pháp loại trừ là thay SIM khác hay SIM mạng khác xem còn lỗi không. Nếu vẫn còn lỗi thì bạn tiến hành HardReset hay úp lại rom khác.

truongsungls

Các anh cho em hỏi trường hợp này với :
Máy em Up Rom nó báo lỗi như này ERROR [224] INVALID MODEM ID
Ảnh lỗi đây ạ
Em không biết làm thế nào nữa .

- Đã cài SPL-2.08.HSPL 8G và Radio 2.08.50.05.
- Ngoài ra em cài MAGLDR111 V1.13 thì bị lỗi , không hiển thị Menu để chọn , chỉ hiện thông tin về version thôi.
- Thông tin máy của em là :
IMEI : 354120034410892
Thấy bảo là HTC Touch HD2

Các bác giúp em với >"< ... điên đầu với con HTC này quá rồi ...Em chỉ lo nó die cái gì ko fix được thì chết em :( em cảm ơn ạ :(:(:(

Các anh cho em hỏi trường hợp này với :
Máy em Up Rom nó báo lỗi như này ERROR [224] INVALID MODEM ID
Ảnh lỗi đây ạ
Em không biết làm thế nào nữa .

- Đã cài SPL-2.08.HSPL 8G và Radio 2.08.50.05.
- Ngoài ra em cài MAGLDR111 V1.13 thì bị lỗi , không hiển thị Menu để chọn , chỉ hiện thông tin về version thôi.
- Thông tin máy của em là :
IMEI : 354120034410892
Thấy bảo là HTC Touch HD2

Các bác giúp em với >"< ... điên đầu với con HTC này quá rồi ...Em chỉ lo nó die cái gì ko fix được thì chết em :( em cảm ơn ạ :(:(:(
Máy bạn là HD2 EU hay TMOUS. Nhìn thông số SPL thì máy bạn đã được HSPL rồi có thể úp đuợc các bản rom khác nhau của HD2.

truongsungls

Cách kiểm tra HD2 như nào hả anh ,em chỉ biết như thế thôi.

Nhưng em up rom thì bị lỗi như trên , em không biết phải làm như nào nữa cả.
Mà khi em cài Windows Mobile Device Center thì trong cái đấy không nhận HTC , em không thấy kết nối.
Nhưng khi cắm vào bằng USB thì vẫn nhận HTC .hic

Bây giờ máy bật lên , qua màn hình trắng HTC rồi vào cái MAGLDR111 V1.13 , nhưng không có menu option ở dưới :(

Cách kiểm tra HD2 như nào hả anh ,em chỉ biết như thế thôi.

Nhưng em up rom thì bị lỗi như trên , em không biết phải làm như nào nữa cả.
Mà khi em cài Windows Mobile Device Center thì trong cái đấy không nhận HTC , em không thấy kết nối.
Nhưng khi cắm vào bằng USB thì vẫn nhận HTC .hic

Bây giờ máy bật lên , qua màn hình trắng HTC rồi vào cái MAGLDR111 V1.13 , nhưng không có menu option ở dưới :(
Để hiện menu MAGLDR thì bạn tháo pin ra rồi lắp lại, nhấn và giữ phím Power cho đến khi hiện menu MAGLDR thì mới nhả phím Power nhé.

truongsungls

hic, em giữ phím nguồn suốt 5p mà ko thấy menu đâu cả anh ạ :( .... nút nguồn là nút bên tay phải đúng ko ank? hic, ko lên luôn...
mà ko up đc rom là bị sao hả anh :(... lỗi kia ko sửa đc hả anh :(:(:(

hic, em giữ phím nguồn suốt 5p mà ko thấy menu đâu cả anh ạ :( .... nút nguồn là nút bên tay phải đúng ko ank? hic, ko lên luôn...
mà ko up đc rom là bị sao hả anh :(... lỗi kia ko sửa đc hả anh :(:(:(
Bây giờ bạn đưa máy về Bootloader rồi cắm cáp kết nối với PC đến khi hiển thị USB thì bạn tiến hành format máy bằng Task29, sau khi Task29 xong máy sẽ chỉ khởi động đến màn hình trắng HTC, bạn tháo pin ra rồi lắp lại, đưa máy về Bootloader rồi úp lại bản rom cook hay rom Ship nhé.

truongsungls

Hic, xong luôn anh ơi , chạy RSPL cũng thông báo lỗi là MODEM không hợp lệ :(

chạy RSPL nó ra lỗi này :

[Error Description]:

Invalid ModelID. This means that your phone not supported.
This installer supports only limited number of the phones.
SPARK, MOZART, MONDRIAN, GOLD, SCHUBERT.
If you have phone from this list, but still have this error, please contact with DFT team.

[Info]: USBWorkRSPL.cpp (235)

[Error Description]:

ModelID is 'PB811000'. Please report this info to DFT.

[Info]: USBWorkRSPL.cpp (234)

P/S : với cả anh cho em hỏi luôn là em đã cắm HTC vào máy tính , bootloader có hiện chữ USB rồi , thì trong HTC SYNC hay Windows Mobile Device Center có hiện được kết nối đến HTC không ạ , em cài cả 2 và cả 2 cũng đều không tìm thấy thiết bị nào connect đến :(

Chỉnh sửa cuối:
Hic, xong luôn anh ơi , chạy RSPL cũng thông báo lỗi là MODEM không hợp lệ :(

chạy RSPL nó ra lỗi này :
Đó là dành cho các máy HTC chạy WP7 mà bạn, đâu có dành cho HD2...:(

P/S : với cả anh cho em hỏi luôn là em đã cắm HTC vào máy tính , bootloader có hiện chữ USB rồi , thì trong HTC SYNC hay Windows Mobile Device Center có hiện được kết nối đến HTC không ạ , em cài cả 2 và cả 2 cũng đều không tìm thấy thiết bị nào connect đến :(
Khi ở chế độ Bootloader thì MDC hay AS vô tác dụng nhé, không kết nối được đâu. Chỉ cần trên màn hình Bootloader hiện chữ USB là úp được rom thôi.

truongsungls

Anh cho em xin link tham khảo phần up rom cook hay rom Ship cho dòng máy HTC Touch HN2 (T8585) không ạ :( , hic , em tìm nhưng ko ra , thanks anh ạ

Anh cho em xin link tham khảo phần up rom cook hay rom Ship cho dòng máy HTC Touch HN2 (T8585) không ạ :( , hic , em tìm nhưng ko ra , thanks anh ạ
Úp rom thì không có topic hướng dẫn chi tiết đâu. Có 2 cách úp là úp qua PC và thẻ nhớ. Ở đây mình chỉ nói sơ qua cách úp rom qua PC thôi nhé. Đầu tiên bạn tải bản rom cook muốn úp, khi giải nén ra sẽ có 2 file là CustomRUU.exe và file rom RUU_signed.nbh, bạn tắt máy điện thoại sau đó đưa máy về Bootloader bằng cách nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra (Bootloader) thì bạn cắm cáp kết nối với PC (yêu cầu phài cài AS hay MDC và NetCF), khi nào trên màn hình Bootloader hiện chữ USB thì tiến hành chạy file CustomRUU.exe để bắt đầu úp rom.

jerrytogo

bác dung ơi có thể giúp tôi với, tôi đang sài bản android miui mới nhất, radio mới nhất nhưng sóng sánh thấy chập chờn wa bác có biết là do radio hay do rom android hay do radio, nếu là radio thì có up radio luôn được kg hay phải trở về winmo 6.5, máy tôi là t-mobile, mạng vinaphone

bác dung ơi có thể giúp tôi với, tôi đang sài bản android miui mới nhất, radio mới nhất nhưng sóng sánh thấy chập chờn wa bác có biết là do radio hay do rom android hay do radio, nếu là radio thì có up radio luôn được kg hay phải trở về winmo 6.5, máy tôi là t-mobile, mạng vinaphone
Sóng là do Radio quyết định nhé. Ở Android thì bạn đưa máy về Bootloader úp Radio bình thường không cần phải về WM6.5 đâu.

tu van gium ban radio nao cho mang vinaphone voi bac dung oi (sorry online bang hd2)
Còn tùy thuộc vào hạ tầng mạng nơi bạn sống nữa, bạn cứ úp bản Radio mới nhất là 2.15.50.14 nhé, mình đang dùng Radio này với mạng VinaPhone lẫn Viettel đều rất tốt.

8375600

máy của mình HD2-Tmobile
trước thì chạy android thằng em xai nó lại đi vê win mà nó về quê rùi ko hỏ icách up lại đươc. giờ mình muốn lên android thì làm như thế nào các bạn. đọc nãy giờ nhiều mà cũng chưa rõ lắm nên chưa dám mần

thong tin mình xin đưa 2 tấm hình, nhờ bro tư vấn thêm giùm cái với , lâu qua không rớ đến Winphone nên chả nhớ gì hết hic, đọc lại thì thấy mù mờ sao đó :(
Nhờ các bro chỉ giùm cách up Android và bản Android nào ổn định nhất hiện nay. Thanks

Chỉnh sửa cuối:
máy của mình HD2-Tmobile
trước thì chạy android thằng em xai nó lại đi vê win mà nó về quê rùi ko hỏ icách up lại đươc. giờ mình muốn lên android thì làm như thế nào các bạn. đọc nãy giờ nhiều mà cũng chưa rõ lắm nên chưa dám mần

thong tin mình xin đưa 2 tấm hình, nhờ bro tư vấn thêm giùm cái với , lâu qua không rớ đến Winphone nên chả nhớ gì hết hic, đọc lại thì thấy mù mờ sao đó :(
Nhờ các bro chỉ giùm cách up Android và bản Android nào ổn định nhất hiện nay. Thanks
Để cài Android thì đã có đủ các topic hướng dẫn rất chi tiết trong Box HD2 này rồi, bạn cứ tham khảo kỹ rồi thực hiện nhé.