• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

se7enlove1608

các bác cho em hỏi,em đang chạy ics trwen hd2 tmobile,mọi thứ ngon lành có điều thỉnh thoảng máy lại có tình trạng không nhận thẻ nhớ: vào thư viện không load được ảnh
vào xplore thì không dell được file,vào camera thì hiện thông báo không có thẻ nhớ,vào ứng dụng cài trên thẻ thì đen màn hình và k hoạt động,cho em hỏi có phải do rom hay là do thẻ nhớ ạ,em dùng thẻ class 6 thẻ hãng gì ấy... :( bị lỗi em lại phải restart mới trở lại bình thường được

các bác cho em hỏi,em đang chạy ics trwen hd2 tmobile,mọi thứ ngon lành có điều thỉnh thoảng máy lại có tình trạng không nhận thẻ nhớ: vào thư viện không load được ảnh
vào xplore thì không dell được file,vào camera thì hiện thông báo không có thẻ nhớ,vào ứng dụng cài trên thẻ thì đen màn hình và k hoạt động,cho em hỏi có phải do rom hay là do thẻ nhớ ạ,em dùng thẻ class 6 thẻ hãng gì ấy... :( bị lỗi em lại phải restart mới trở lại bình thường được
Task29, format lại thẻ nhớ rồi cài lại rom đi bạn.

tonynguyen91

Hỏi về Pin HTC HD2 T-MUS sao nhanh quá mà Pin em 2430mah

em có con hd2 như trên tiêu đề
pin 2430mah nó đây http://www.ebay.co.uk/itm/High-Capa...-Battery-HTC-HD2-/150777974157#ht_1907wt_1396
mà sạc 100% pin dùng có nghe gọi đá tí game,lướt web khoảng 30 phút mà đc có 12h
từ 6h sáng đến 6h tối đã dưới 10%
mà em cũng dùng bản rom ISC 4 v0.5 đc giới thiệu là pin bền,độ sáng cũng giảm và thg thoát hết các ứng dụng chạy ngầm
các bro có cách nào kéo dài em nó xin chỉ giá thêm
em mới vọc hd2 android đc 1 tuần
các sư huynh chỉ dẫn tạn tình hộ em nhé:p:p:p:p:p:p

Chỉnh sửa cuối:

quangeuro

Pin của bạn mới 7 bảng khoảng 210k chưa mua được cục pin thường nữa

tonynguyen91

Pin của bạn mới 7 bảng khoảng 210k chưa mua được cục pin thường nữa

BẠN KIỂM TRA HỘ MÌNH CÁI IMEI NAY 357779030208043
nó là hàng USA hay của nước nào
nhiều bác trên diễn đàn thì bảo là của usa
nhưng nút reset của usa nó phải màu vàng chứ,của mình nó màu đỏ,nhưng nút nghe gọi lại có màu xanh đỏ và dưói loa lại có chữa Tmobile,mà lại còn nguyên tem void,lạ quá.hic
có phải ăn vào con hàng dựng không nữa

BẠN KIỂM TRA HỘ MÌNH CÁI IMEI NAY 357779030208043
nó là hàng USA hay của nước nào
nhiều bác trên diễn đàn thì bảo là của usa
nhưng nút reset của usa nó phải màu vàng chứ,của mình nó màu đỏ,nhưng nút nghe gọi lại có màu xanh đỏ và dưói loa lại có chữa Tmobile,mà lại còn nguyên tem void,lạ quá.hic
có phải ăn vào con hàng dựng không nữa
Check IMEI thì không biết được xuất xứ của máy đâu. Bạn cài lại WM6.5 rồi vào trong xem bộ nhớ của nó, nếu có 1024Mb ROM thì là HD2 TMOUS, có 512Mb ROM thì là HD2 EU.

tonynguyen91

Check IMEI thì không biết được xuất xứ của máy đâu. Bạn cài lại WM6.5 rồi vào trong xem bộ nhớ của nó, nếu có 1024Mb ROM thì là HD2 TMOUS, có 512Mb ROM thì là HD2 EU.

nguy hiểm quá
mấy hôm nay cứ up rom may mà chưa làm sao
vì thấy mấy bác bảo up rom hd2 tmobile cho hd2 thường là toi
hic

nguy hiểm quá
mấy hôm nay cứ up rom may mà chưa làm sao
vì thấy mấy bác bảo up rom hd2 tmobile cho hd2 thường là toi
hic
Bạn vào Bootloader xem máy đã được HSPL chưa? Nếu thông số SPL là 2.08.HSPL thì bạn có thể úp rom WM6.5 cook được mà không sợ chết máy. Ngoài ra trên màn hình Bootloader bạn xem có chữ Unlocked trên cùng không nhé.

tonynguyen91

Bạn vào Bootloader xem máy đã được HSPL chưa? Nếu thông số SPL là 2.08.HSPL thì bạn có thể úp rom WM6.5 cook được mà không sợ chết máy. Ngoài ra trên màn hình Bootloader bạn xem có chữ Unlocked trên cùng không nhé.

vâng.có HSPL 2.08 cotula
và có unlocked
hic giờ lại mày mò up lại 6.5 xém sao
chán quá

hoatienii

Các bác cho hỏi, HD2 Tmobile dùng ngon không vậy. Mình có con htc flyer định đổi lấy e này.

trongluu

Xin chào! Làm ơn cho mình hỏi 1 câu hơi gà tí:
HD2 T-Mobile up được rom android của HD2 EU ko?
Mong chỉ giáo.

Xin chào! Làm ơn cho mình hỏi 1 câu hơi gà tí:
HD2 T-Mobile up được rom android của HD2 EU ko?
Mong chỉ giáo.
Chỉ có HD2 EU không úp được rom của HD2 TMOUS thôi chứ HD2 TMOUS mà chia thẻ úp bản của EU thì bộ nhớ trong thỏa mái luôn.

phuc_ken884

Chỉ có HD2 EU không úp được rom của HD2 TMOUS thôi chứ HD2 TMOUS mà chia thẻ úp bản của EU thì bộ nhớ trong thỏa mái luôn.

Bác cho em hỏi : em đang xài HD2 T Mobile chạy android, giờ em muốn cài lại Rom Ship WM6.5 được không ạ. liệu có bị lock SIM ko Bác.