• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

xuantinh_h

Cho mình hỏi cái này.
Máy mình ko có tai nghe htc, nên m dùng tai nghe của ip để nghe, nghe vẫn ok, nhưng bị 1 cái là mình nhấn double phím trên tai nghe thì vẫn chuyển bài háy được, nhưng ko phải next qua bài mới mà là trở lại cái bài trước đó, nghĩ là nó bị ngược. Có ai biết vấn đề này ko, chỉ mình khắc phục với. Và ai biết các chuyển nút volum thành nút chuyển bài hát thì chỉ mình với.
M xin cảm ơn!

xuantinh_h

Vấn đề tai nghe ip dùng cho hd2

Cho mình hỏi cái này.
Máy mình ko có tai nghe htc, nên m dùng tai nghe của ip để nghe, nghe vẫn ok, nhưng bị 1 cái là mình nhấn double phím trên tai nghe thì vẫn chuyển bài háy được, nhưng ko phải next qua bài mới mà là trở lại cái bài trước đó, nghĩ là nó bị ngược. Có ai biết vấn đề này ko, chỉ mình khắc phục với. Và ai biết các chuyển nút volum thành nút chuyển bài hát thì chỉ mình với.
M xin cảm ơn!

Cho mình hỏi cái này.
M xin cảm ơn!
Có thể hàng Apple nó thiết kế mạch ngược so với tai nghe của hãng khác (Apple khác người mà) nên không làm gì được đâu.

se7enlove1608

sao dạo này mấy bản rom em down trên này về up ngay trên thẻ nhớ không được mấy anh ơi,toàn tới phần hình android là đứng im...

sao dạo này mấy bản rom em down trên này về up ngay trên thẻ nhớ không được mấy anh ơi,toàn tới phần hình android là đứng im...
Bạn xem lại yêu cầu về thông số CWM, swap, có chia EXT trên thẻ hay không rồi cài Recovery đúng theo các thông số thì mới boot được nhé. Ngoài ra bạn nên format lại máy bằng Task29, format lại thẻ bằng SD Formatter trước khi cài rom.

mailminhdanh

HTC HD2 T-MOBILE bị trắng màn hình.

Chào các bạn mình đang sử dụng con htc hd2 t-mobile. mình cũng không rành lắm. tình trạng máy mình hiện giờ chỉ vào được bootloader và màn hình trắng thì đứng luôn.
màn hình bootloader:
PB81120 SS-B3
SPL-2.10.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x50
còn không vào boot thì nó hiện lên màn hình trắng và đứng đó hoài luôn.
Mình cũng đã thử up rom lại bằng cả win7 và winxp nhưng vận báo lổi "update error".
máy vẫn kết nối trong bootloader nhưng trong window mobile device center (win7) và active sync (winxp) thì nó không nhận, mặc dù cả 2 win đều nhận htc dưới dạng là htc usb sycn.
monh các bạn giúp mình.

mailminhdanh

máy mình mua không có thẻ nhớ. các thông số đó xem như thế nào hả bạn. mình gà lắm. theo bạn mình recovery như thế nào mới đúng. mình đã format bằng task29 cũng bị lổi bạn ơi.

máy mình mua không có thẻ nhớ. các thông số đó xem như thế nào hả bạn. mình gà lắm. theo bạn mình recovery như thế nào mới đúng. mình đã format bằng task29 cũng bị lổi bạn ơi.
Máy bạn chưa HSPL, bây giờ bạn phải úp đúng bản rom Ship gốc của máy thì máy mới boot được. Nếu không có Ship Rom gốc thì bạn có thể dùng GoldCard để úp nhé. Sau khi úp rom xong thì mới tiến hành HSPL cho em nó thì mới cài được các bản rom cook, Android hay WP7 nhé.

mailminhdanh

mình làm goldcard.image sao đó chép vào thể nhớ cháy úp thì nó báo lổi như thế này:
00018003
leoimg.nbh fail
radio - fail.
update terminate
update fail

nhiều rom ship quá sử dụng bản nào cho đúng hả bạn

Last edited by a moderator:
mình làm goldcard.image sao đó chép vào thể nhớ cháy úp thì nó báo lổi như thế này:
00018003
leoimg.nbh fail
radio - fail.
update terminate
update fail

nhiều rom ship quá sử dụng bản nào cho đúng hả bạn
Bạn ghi file golcard.img theo đúng topic hướng dẫn chứ, nếu tạo thành công thì trong thẻ có GoldCard sẽ không có gì đâu nhé. Bạn tải bản Ship Rom dành cho HD2 TMOUS Tiếng Anh (WWE) extract ra lấy file RUU_signed.nbh rồi chép vào thẻ nhớ có GoldCard và đổi tên thành LEOIMG.nbh (chứ không phải leoimg.nbh đâu nhé) và cho thẻ vào máy rồi úp lại xem.

mailminhdanh

có phân biệt hoa thường nữa hả bạn. mình tạo goldcard đúng rồi. khi tạo xong không có gì trong thẻ nhớ hết.

bản này phải không bạn. HTC_HD2_RUU_Leo_S_HTC_WWE_EastEurope_3.14.479.2_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship.exe

Last edited by a moderator:
có phân biệt hoa thường nữa hả bạn. mình tạo goldcard đúng rồi. khi tạo xong không có gì trong thẻ nhớ hết.

bản này phải không bạn. HTC_HD2_RUU_Leo_S_HTC_WWE_EastEurope_3.14.479.2_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship.exe
Vậy thì được rồi. Chú ý phải phân biệt hoa và thường nhé khi đổi tên file .nbh. Ship rom thì bản trên cũng được và bạn cũng nên thử bản này

RUU_Leo_1_5_TMOUS_3.14.531.1_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_1.5_Ship.exe

mailminhdanh

mình cũng đã kết với với pc vào bootloader chạy bản customRUU chọn rom của bạn. chạy 100% nó vẫn báo lổi update error. htc khởi động lên màn hình trắng và đứng đó luôn.

mailminhdanh

mình đã thử tạo lại goldcard nhưng htc không kết nối được với pc nên nó không nhận mmc của thẻ nhớ.