• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

mình đã thử tạo lại goldcard nhưng htc không kết nối được với pc nên nó không nhận mmc của thẻ nhớ.
Do máy bạn chưa HSPL nên bắt buộc bạn phải tải các bản rom của TMOUS về và úp từng bản, nếu bản nào không báo lỗi mà úp được thì đó là Ship Rom gốc. Với GoldCard thì thẻ dưới 2Gb là tốt nhất bạn nhé.

mailminhdanh

mình ở an giang. mình chỉ muốn biết mình làm sai chổ nào. ở dưới mình đâu có ai có tay nghề cao đâu. muốn làm là phải gởi sài gòn tốn phí mà lại đâu có quen ai đâu. bạn vui lòng chỉ giùm mình đi cám ơn nhiều.

mailminhdanh

BẠN CÓ THỂ HƯỚNG DẪN CHO MÌNH QUA CHUONG TRÌNH TEAMVIEW KHÔNG?

NẾU BẠN ĐỒNG Ý BẠN CHO THỜI GIAN VÀ MAIL ĐI. nick yahoo: minhdanhit

Last edited by a moderator:
mình ở an giang. mình chỉ muốn biết mình làm sai chổ nào. ở dưới mình đâu có ai có tay nghề cao đâu. muốn làm là phải gởi sài gòn tốn phí mà lại đâu có quen ai đâu. bạn vui lòng chỉ giùm mình đi cám ơn nhiều.
Máy chưa HSPL nên chỉ có 2 cách là úp từng bản Ship rom để tìm ra Ship rom gốc và dùng GoldCard. Cách dùng GoldCard không được thì bắt buộc phải dùng cách thủ công là úp từng bản rom Ship thôi. Mà thẻ 1G dùng GoldCard rất tốt, bạn format lại thẻ rồi thực hiện ghi file goldcard.img vào thẻ rồi úp lại rom.

mailminhdanh

BÓ TAY CẢ 2 CÁCH ĐỀU BÁO LỔI NHƯ NHAU. CÓ KHI NÀO MÁY MÌNH CHẾT FLASH KHÔNG BẠN. MINH CÓ ĐỌC MỘT SỐ BÀI NÓ BẢO LÀ CÓ KHẢ NĂNG CHẾT FLASH

BÓ TAY CẢ 2 CÁCH ĐỀU BÁO LỔI NHƯ NHAU. CÓ KHI NÀO MÁY MÌNH CHẾT FLASH KHÔNG BẠN. MINH CÓ ĐỌC MỘT SỐ BÀI NÓ BẢO LÀ CÓ KHẢ NĂNG CHẾT FLASH
Cũng chưa biết được nhưng rất có khả năng. Tốt nhất lên trung tâm HTC hay cửa hàng sửa điện thoại uy tín mà kiểm tra. Bạn phải úp hết các bản rom dành cho TMOUS trước đã nhé (cả bản Tiếng Anh - WWE lẫn các bản rom tiếng khác nữa).

xuantinh_h

Cho mình hỏi: sao máy mình là tmobi mà thông số ram test bằng Android system info thì chỉ hiện có 411. Có phải là máy mình bị gì không? hay TMobi nó thế??
Thanks!

Cho mình hỏi: sao máy mình là tmobi mà thông số ram test bằng Android system info thì chỉ hiện có 411. Có phải là máy mình bị gì không? hay TMobi nó thế??
Thanks!
HD2 EU & TMOUS đều có ram là 576Mb, khi chạy Android thì chỉ nhận 411Mb Ram thôi bạn nhé.

064852029

máy của mình bị chai mất nút end call và nút home rồi, rất khó bấm. vậy có cách nào sửa được không ạ?

beochunchut

cứu hd2 tmobie

giờ máy e bị như này, ai cứu e với :

GERarslUCEmhlvn

Tình hình là trong máy của e lưu tới hơn 2500 tin nhắn của cả e và bạn, dạo này nhắn tin thấy nặng máy quá....e muốn sao lưu tin nhắn vào trong máy ra file txt nên e dùng soft GodswMobile Windows Mobile Transfer Suite mà chưa dùng tí nào nó bắt registry, bắt nhập tên với license key, hix bác Dũng có key ko? hay có soft nào khác ko ak!cảm ơn bac trước......

064852029

cái HD2 của mình bị hư mất cái mạnh âm lượng rồi giờ phải thay hết cả cáp flex nguồn phải không ạ

tnghiax

cứu với

mọi người ơi.
mình đang dùng con HTC HD2 T-mobile.
Mình reset lại thì nó reset rất lâu. khoảng 1h đồng hồ thì máy hết pin. bị tắt nguồn. giờ khởi động lên nó cứ chạy hoài chế độ chờ mà không vào được.
Làm sao giúp mình với.

ATOM

mọi người ơi.
mình đang dùng con HTC HD2 T-mobile.
Mình reset lại thì nó reset rất lâu. khoảng 1h đồng hồ thì máy hết pin. bị tắt nguồn. giờ khởi động lên nó cứ chạy hoài chế độ chờ mà không vào được.
Làm sao giúp mình với.

Ban phai noi ro tinh trang may thi moi
nguoi moi co the giup ban duoc
Vidu: may da chay HSPL chua, dang dung HDH WM, WP7, hay Android
Truoc khi rs tinh trang the nao

Sr post bang dt nen ko viet TV duoc!

tnghiax

máy mình đang chạy android 4.0.4 đã chạy HSPL 2.08, trước khi reset thì nó bình thường. nhưng do 1 số setting lung tung quá nên mình reset lại.
không ngờ ra nông nỗi này. hic